ผู้เขียน หัวข้อ: ปู่จะเกษียร เลยอยากซื้อรถตู้ซักคันค่ะ  (อ่าน 4593 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
สวัสดีค่ะ
 เห็นท่านมอง H1 ตัว VIP แต่ราคาทำไมมันโหดจังคะ
จึงอยากถามว่ามันดีเท่าราคามั้ยคะ อีกตัวเลือกคือ เอาcommuter มาแต่ง VIP ค่ะ
สมาชิกคิดว่าอันใหนดีกว่าคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ปู่จะเกษียร เลยอยากซื้อรถตู้ซักคันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:20:30 »
เอา H1 ธรรมดามาเปลี่ยนเบาะเองครับ  หรือเอา starex นี่แหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H3T

Re: ปู่จะเกษียร เลยอยากซื้อรถตู้ซักคันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:30:18 »
 แนะนำ Hyundai H1 ครับ ช่วงล่างหลังดีกว่า Commuter มากครับ
  1. Executive 1,442,000
  2. Delux 1,524,000 ได้ DVD + กล้องมองหลัง + เบาะหนัง ( +82,000 )

ถ้าไม่อยากมีปัญหากับการรับประกันตัวรถ แนะนำรุ่น Delux เลยครับ แล้วใช้วิธีพับเบาะแถวสุดท้ายเอาก็ได้ครับ

ส่วน Starex 1,928,000 บาท เพราะภาษีรถนั่งป้ายขาวทำให้ราคากระโดดขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:59:40 »
SPADA

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 11:15:21 »
H1 อีกเสียงครับ เอาตัว Delux นี่แหละ คุ้มมาก ;D

ใจจริงอยากแนะนำ honda odyssey แต่ว่ามันแพงไปนิ๊สสสส :D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 11:24:51 »
็H1 ทำแบบ 9 ที่นั่ง ภาษีรถ ถูกกว่า Startex ที่เป็น 7 ที่นั่งครับ

แนะนำ H1 Delux อีก 1 เสียงครับ (มองตัวนี้เหมือนกันครับ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 15:53:36 »
SPADA มือ 2 สภาพดีๆ

VIP งามๆ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 16:39:32 »
อย่าได้คิดไป commuter เลยครับ พูดแล้วอยากจะร้องไห้นั่งไป ม บางวันถ้านั่งหลังๆไม่ต้องพูดถึงเลย T T

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 20:29:30 »
h1 ก็ดีครับแต่ค่าบำรุงสูงนะครับ
ไป spada ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 22:16:26 »
คอมมิวเตอร์ นั่งหลังแล้วจะอ้วกมันเด้งสุดๆเจอถนนไม่ดีเด้งตัวลอยขึ้นจากเบาะเลย ต้องโมช่วงล่างใหม่อีกเยอะ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:14:52 »
เคยใช้อยู่ครับ

ซื้อตัวไหนก็ได้ แล้วแต่ชอบเม้นท์บนๆ บอกไว้ถูกต้องครับ

สิ่งที่้ต้องมีของรุ่นนี้คือ รางเลื่อนแบบยาวตลอด จำเป็นมาก มันจะทำให้เราปรับการใช้งานได้หลากหลายมากขึ้นเยอะ

ผมไม่รู้ว่ารุ่นปี 2012 นี่แก้ปัญหาบางข้อที่มีในตัวแรกมาจบหมดหรือยัง

1.  กินซ้ายนิดๆ ขับทางยาว มีเซ็ง
2.  ถ้าเป็นคนชอบขับปรู๊ดปร็าด ต้องไปลอง รถกำลังดี แรงบิดดี แต่มาตอนรอบประมาณ 2 พัน หรือ 2 พันนิดๆ  มันจะมีอาการประมาณว่า เวลาจะเร่งแบบซิ่งหน่อย รถมันจะเชนเกียร์ลงมาทีเดียว 2 เกียร์ จะมีอาการประมาณว่าหัวทิ่มหน่อยๆ (อธิบายอย่างนี้ไม่รู้จะถูกมั๊ย)

ขับดีกว่า commuter มั๊ย ดีกว่า ในหลายด้าน เบรคดีกว่า ความนุ่มนวลก็ดีกว่า แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า โตไม่นิ่ม แต่มันนิ่มคนละแบบ

การใช้งาน ถ้าคนนั่งไม่ประมาณว่าเกิน 7 คนตลอด เป็นรถที่นั่งสบาย
กลิ่นภายในดีกว่าโต ทั้งเรื่องวัสดุที่ใช้ด้วย
แอร์เย็นใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา

ผมใช้คันนี้อยู่ 2 ปีกว่าๆ และก็ส่งไม้ต่อไปให้ญาติกัน ก็เลยไม่ทราบว่าใช้ยาวจะมีอะไรอีกมั๊ย

ไม่ได้มีปัญหาใดๆ กวนใจในช่วงที่ผมใช้อยู่ครับ แต่มันลงล๊อคเลยปล่อยไป

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 14:23:16 »
 commute  นั่งหลังแล้วเวียรหัวครับ

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 15:19:51 »
ไม่ต้องคิดมากครับ H1 ไปเลยเงินเหลือเอาไปเเต่ง VIP ร้านซ่อมเยอะ อะไหล่หาไม่ยาก

เดี๋ยวนี้ Hyundai เทคโนโลยีก่ะความทนทานพอก่ะพี่โตเเล้ว

ถ้าไม่ได้เอามาวิ่งวิน                    H1 Only
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต