ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคำปรึกษาจากคุณจิมมี่ หรือผู้มีประสบการณ์ครับ เรื่องราคากระจกมองข้าง 0 แท้  (อ่าน 7216 ครั้ง)

ออฟไลน์ l7lElE

• Newbie
  • *
  • 520D Msport
แฟนผมเพิ่งถอยรถ VIOS G มาราวเดือนมิถุนาเป็นรถคันแรกในชีวิตเลยครับ  เมื่อวานเพิ่งเกิดเหตุถอยไปชนเสาทำให้ฐานกระจกมองข้าง(ส่วนที่เป็นพลาสติก)ด้านขวาหัก ห้อยโตงเตง หลังจากนั้นก็เลยเรียกประกันมา ทุกอย่างโอเค เรียบร้อยครับ
วันนี้ได้ลองไปที่ศูนย์ และลองสอบราคาค่าใช้จ่ายจากทาง 0 ดู ช่างแจ้งมาว่า ค่าแรง 490 ค่าอะไหล่ 4440 +vat รวมแล้วทั้งหมด 5,275.10 บาท ตามรูปเลยครับ (ช่างเขียนมาให้) ผมเดาน่าจะหมายถึงข้างเดียวนะครับ(ในกระดาษเขียน ตัว R) ตรงนี้ผมไม่ได้ถามแน่ชัดว่า ราคานี้ คู่ หรือแค่ข้างเดียว ช่างบอกเป็นแค่ส่วนของโครงส่วนที่เป็นสีดำ ส่วนของสีขาวถอดของเก่ามาใส่
ประเด็นที่ถามก็คือ ราคานี้เป็นเรื่องปกติไหมครับ?   เพราะเราเพิ่งเรียนจบกันมาเรื่องเหล่านี้เราทั้งแฟนทั้งผมยังอ่อนประสบการณ์ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
ราคาประมาณนี้ครับ รถยุโรปหลักหมื่นครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ราคาประมาณนั้นเลยครับ ผมพึ้งเครมประกันมา ข้างเดียว 5,XXX บาท ของ D-max

ออฟไลน์ Buffy

จำได้ราคากระจกข้างของ accord g5 เมื่อ 18ปีก่อน อยู่ที่ แปดพัน ( ข้างเดียว ราคาศูนย์)

เดินหาตามเชียงกง แค่พันกว่า......

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ACV30 พ่อผม เฟืองปรับมุมกระจกด้านในรูด ต้องเปลี่ยนยกชิ้น
ค่าใช้จ่าย6พันกว่าๆ เลยยังไม่ได้ซ่อมซักที  :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าจะเอาราคาถูกลองหาของมือสองครับ อาจจะลองหาจากในคาร์คลับของรถรุ่นนี้ก็ได้
หาที่เพื่อนๆเขาถอดไปใส่กระจกซิ่งน่ะครับ รับรองว่าถูกเกินครึ่งเผลอๆได้เป็นคู่ด้วย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จริงเหรอ ตกใจนะเนี่ยเคยไปหาซื้อกระจกมองข้างที่เชียงกงของสามห่วงมา ร้านแรกบอก 800 ผมยังว่าแพงเลย เดินถามไปเรื่อยๆจนเกือบสุดได้มา 500 แต่ต้องเอาไปทำสีเอง นี่ของวีออส 5,000 เชียวเหรอ 10 เท่าเชียว ไม่เคยซื้อมือหนึ่งซักทีด้วยความตกใจเล่นมือสองต่อไปดีกว่าเรา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

promt

• บุคคลทั่วไป
หาของตามร้านอะไหล่ น่าจะ 3 พันครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ทำไมแพงจัง ผมไปเดินวรจักรซื้อกระจกข้างเหมือนกันได้ราคา พันกว่าไม่เกินสองพันแปด

ออฟไลน์ Parinceo

เห็นราคาแล้ว เหงื่อตกเลย  :o

ออฟไลน์ TON7414

• Newbie
  • *
เป็นราคาต่อข้างครับ ราคานี้เป็นราคาของ ตัวมีไฟเลียวและพับได้นะครับ 4440 ไม่รวม vat และยังไม่ได้ใส่ส่วนลดนะครับ
แบบพับได้ไม่มีไฟเลี้ยวราคา  3420  บาท พับไม่ได้ไม่มีไฟเลี้ยว  1970 บาท  ใครจะสอบถามอะไหล่แท้โตโยต้าสอบถามผมได้นะครับ  ผมอยู่แผนกอะไหล่ศูนย์โตโยต้าครับ  สอบถามได้ทุกรุ่นนะครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
จะหามือ2ทำไมครับ ในเมื่อประกันจ่าย

;D

ออฟไลน์ Action

ตราบใดยังทำ ป.1 อยู่ ยังไม่กังวลเรื่องราคาอะไหล่ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ของ honda city ประมาณ 2500
แบบนี้ถือว่าวิออสแพงไปเลยครับ

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
ตราบใดยังทำ ป.1 อยู่ ยังไม่กังวลเรื่องราคาอะไหล่ ;D
+1 ครับ รถพึ่งออกมาป.1 ไม่ต้องคิดมากครับ ชนมาเคลมประกันจ่าย
ราคาเอาไว้เครียดตอนไม่มีประกันดีกว่าครับ ;)

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **
ราคาประมาณนั้นครับ เพราะมันเป็นเลนส์ครับ ผมโดนไป20000 กว่า ดีที่มีประกัน