ผู้เขียน หัวข้อ: อนาคตA-classจะเป็นยังไงครับ  (อ่าน 3537 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
อนาคตA-classจะเป็นยังไงครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 22:10:49 »
ตอนนี้ทางบ้านผมสนใจA-classอยู่ครับ วันนี้ไปดูA180มาแล้วรู้สึกรับได้กับออปชั่นที่ให้มาเมื่อเทียบกับราคา แต่ที่กลัวคืออนาคตเกรย์จะนำเข้ามาพร้อมออฟชั่นจัดเต็มและราคาที่ถูกกว่าเหมือนที่เกิดกับรุ่นอื่นๆ แล้วmbthต้องเล่นสงครามราคา หั่นราคาเพิ่มออฟชั่นทุกท่านคิดว่าในอนาคตจะเป็นอบ่างที่ว่ามาได้มั้ยครับ ผมจะได้รอดูไปก่อน

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: อนาคตA-classจะเป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 22:27:54 »
เกลื่อนเมืองเกลื่อนมหาวิทยาลัยครับ ;D

ออฟไลน์ Jump

Re: อนาคตA-classจะเป็นยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 22:50:05 »
ก่อนจะ จอง ผมด่า MBTH ซะยกใหญ่
แต่พอยกหู หา เกรย์ ที่ สนิท
เค้าบอก สู้ไม่ไหว บางรุ่น ต้องยอมเค้าไปบ้าง
ผมว่า ตอนนี้ เกรย์ ขายแพงกว่า MBTH หลายรุ่นเลย
c coupe ก็ด้วย

ต่อไป รถเกรย์ จะแพงกว่า แต่จะสู้ด้วย option ครับ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:01:36 »
ผมว่าน่าจะสดใสนะครับ ผมเข้าไปนั่งลูบๆคลำๆดู มีเด็กมหาลัยพาคุณพ่อคุณแม่ไปดูเยอะมากประมาณว่าอยากได้คันนี้ขับไปมหาลัย ;D

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:04:51 »
ส่วนตัวมองว่าไม่ต้องสนเกร์ยเลยครับ โดนมาตราการเข้มงาดภาษี + นโยบายใหม่ของ MBTH เข้าไปจุกกันเป็นแถวเลย

เกร์ยคงสู้ไม่ไหวจริงๆครับรุ่นนี้ รวมถึง B,C,E ทั้ง sedan และ coupe, CLS, SLK, ML

เกร์ยอีกหน่อยคงกลับไปเป็นเมือนเมื่อก่อนจะบูม ขายเป็นรุ่นๆไป หรือไม่ก็ option จัดเต็มแบบที่ศูนย์ให้ไม่ได้

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 23:12:29 »
ผมว่าเกรย์คงไม่เอามาแข่งหรอก ราคามันน้อยจนคนไม่ต้องพึ่งเกรย์ละ

ออฟไลน์ Oatsenal

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 09:41:46 »
หนีกครับ ผมถ้าเป็นเกรย์ิยู่ จัไม่้อามาเล่นรุ่นนี้เลย ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 17:56:00 »
คิดว่า Grey คงไม่เอาเข้ามาหรอกครับ เพราะถ้าเอาเข้ามาแล้วทำราคาให้ต่ำกว่า MBTH ได้ไม่มากก็ไม่คุ้ม เพราะผู้ซื้อยอมจ่ายเพิ่มอีกหน่อยเพื่อให้ MBTH ดูแลคุ้มกว่า แล้วตอนนี้ MBTH ประกาศเปิดศึกกับ Grey อย่าง ชนิดที่ลูกค้าได้ประโยชน์ รถบางรุ่น MBTH ก็ลดราคาลงมา ทำให้ตลาด Grey ซบเซาลงพอสมควรเลยครับ แล้วรถที่ซื้อจาก Grey นั้นเป็นที่รู้กันว่า MBTH ไม่รับ Member แล้วครับ MBTH ยอมเสียรายได้ส่วนนี้ปีละหลายล้าน สบายใจได้ครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 00:57:51 »
สัก 10 ปีที่แล้ว รถนำเข้าทั้งคัน จะราคาสูงกว่ารถประกอบในประเทศอยู่สัก เกือบล้าน เลยนะครับ โดยภาพลักษณ์ว่าคุณภาพระดับอังกฤษ ออปชั่นแปลก แหวกแนว
ก็ยังมีคนซื้อกัน

ผมว่า a-class ซื้อกับ MBTH ดีแล้วครับ และมีอนาคตแน่ ขายต่อไม่ยากหรอกครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 01:24:39 »
รุ่นนี้สวยกว่ารุ่นที่แล้วเยอะราคาขายต่อไม่น่าเป็นห่วงนัก ผมว่าน่าจะรุ่งครับ

ซื้อกับ MBTH ผมว่าก็น่าจะโอเคแล้วครับ เกรย์ไม่น่าจะถูกกว่านี้หรอก