ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกี้กดกระทู้ไปมา เจอกระทู้ตัวเองเมื่อปีที่แล้ว ทำให้ผมรักพี่ๆน้องๆHLMมากๆเลย  (อ่าน 6636 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ขออนุญาตนอกประเด็นเรื่องรถยนต์เล็กน้อยนะครับ

บังเอิญว่าไม่รู้อ่านไปอ่านมา cache มันบังเอิญไปเจอกระทู้นี้เมื่อปีที่แล้วของผมเค้า 

เป็นกระทู้ที่ทำเอาผมซึ้งใจ  พี่จิมมี่, พี่แพน,พี่ทีมงาน HLM, สมาชิก HLM ทุกๆท่านที่ให้กำลังใจ   (รวมถึง พี่วีV221,พี่นนท์Arado_Kung,พี่ Yinglek)  เป็นอย่างมากเลยครับ
ผมยื่นยันได้เลยว่าเป็นสังคม Webboard ที่ผมเองโหวตให้เป็นอันดับ1 ในใจผมตลอดมาเลยครับ
ความเป็นพี่น้อง ของ web นี้มีสูงมากๆเมื่อเทียบกับ web สังคมอื่นๆที่เคยสัมผัสมาครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15011.0.html

และมาบอกใบ้ว่า ในอีกไม่นานทุกๆท่านใน HLM  จะได้พบกับ Review รถคันนึงที่ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ
แต่จะช้าจะเร็วขึ้นกับสภาพทางเศรษฐกิจครับ

ออฟไลน์ prai

ผมคิดว่าเร็วแน่นอนครับ ธปท. ส่งสัญญาณเศรษฐกิจไทยผ่านจุดต่ำสุดมาแล้ว อเมริกาเองก็เจอบ่อน้ำมันและก๊าซธรรมชาติขนาดใหญ่ และวิธีขุดเจาะแบบใหม่
ทำให้เศรษฐกิจโลกอาจจะฟื้นตัวเร็วกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์กันไว้ ยุโรปเองก็น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น
บอกได้ใบ้ได้ไหมครับว่ารุ่นอะไร นางฟ้าหรือเปล่าครับ  :)

ออฟไลน์ pongisra

รอชมรีวิวครับ  ;D

เห็นด้วยครับ บอร์ดนี้อบอุ่นจริงๆ

ออฟไลน์ MystogaN

ของอากงหรือเปล่าครับถ้าจำไม่ผิด ::)

ถ้าผมเดาถูก เอาไปเทสชนซอมบี้ยักษ์ให้ดูหน่อยนะครับ เห้นในหนังเค้าเอาไปชน กระเด็นเลย ฮ่าๆๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อยู่เล่นบอร์ดนี้ด้วยกันไปนานๆครับ สมาชิกรุ่นเก๋าหลายคนเริ่มหายไปแล้ว ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกันว่าทำไม

แต่อยากให้อยู่ด้วยกันไปนานๆครับ บอร์ดมันดูอบอุ่นดี

ปล.รอชมรีวิวนะครับบบบ :)

ออฟไลน์ prai

เพิ่มเติมจากเมื่อคืนนะครับ เพิ่งนึกออกเมื่อตื่นนอนตอนเช้าว่า
เมื่อวาน ครม. เห็นชอบเขตการค้าเสรีไทย-ยุโรป (FTA) ผมอยากให้รอดูว่า ภาษีศุลกากรนำเข้ารถยนต์จะปรับลงหรือเปล่า
แต่มันยังเป็นแค่ มติ ครม. อยู่นะครับ ต้องผ่านขั้นตอนการศึกษาและรับฟังความเห็นทุกภาคส่วน
และต้องผ่าน สภา ตาม รธน. มาตรา 190 แต่ผมคิดว่าขั้นตอนนี้ผ่านอยู่แล้ว เพราะเสียงฝั่งรัฐบาลยิ่งลักษณ์ เด็ดขาดให้สภา
แต่ยังไง ครม. อยากให้เป็นไปเร็วที่สุด ประเทศไทยจะได้ไม่สูญเสียโอกาศ เพราะทาง สิงคโปร์ มาเลเซีย และ เวียดนาม ก็กำลังเจรจาอยู่

ออฟไลน์ Arado_kung

น้องโบ๊ตครับถ้าหวยออกเป็นเจ้าผี ไม่มีคนขับรถบอกพี่ได้นะ ขับฟรีไม่เอาค่าแรงด้วย 555

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
RR เหรอครับเนี่ย ตอกเสาเข็มรอชมขุมพลังเลยครับ ;D

ไม่ผีก็ปีกครับ พี่นนท์ รอผลหวยอยู่ครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
แอบเชียร์ The Spirit of Ecstasy นางฟ้าผู้ร่าเริงที่อยู่บนRR ครับ ;D ;D
Test ..

AAS vs Millionaire จะมั่นใจใครดีละครับทีนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 21:20:46 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ Action

ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Arado_kung

ผี ข้อดีมันคือ มีระบบนำทางพร้อมแผนที่ประเทศไทยที่ยกชุดมาจาก bmw ส่วนเจ้าปีกน่ะไม่มีชัวร์เพราะรถในเครือ vw ไม่มีแผนที่ประเทศไทยซักยี่ห้อเลย แต่ไม่ชอบเกียร์คอพวงมาลัยมันจริงๆ ค่อยๆคิดกันดีๆครับ รถระดับนี้ซื้อไปแล้วไม่ชอบใจขึ้นมันไม่ได้ขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ง่ายๆ

ผี ข้อดีมันคือ มีระบบนำทางพร้อมแผนที่ประเทศไทยที่ยกชุดมาจาก bmw ส่วนเจ้าปีกน่ะไม่มีชัวร์เพราะรถในเครือ vw ไม่มีแผนที่ประเทศไทยซักยี่ห้อเลย แต่ไม่ชอบเกียร์คอพวงมาลัยมันจริงๆ ค่อยๆคิดกันดีๆครับ รถระดับนี้ซื้อไปแล้วไม่ชอบใจขึ้นมันไม่ได้ขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ง่ายๆ

ถูกต้องเลยครับพี่นนท์ ผมเองก็ไม่ค่อยชอบปีก เท่าไหร่นัก   
แต่ราคาต่างกันของปีกกับผีมันสามารถซื้อ Porsche Panamera/Cayenne Hybrid ได้เลยสิครับ    ถึงทำให้ปีกมันดูน่าสนใจกว่าเล็กๆ

ออฟไลน์ Moddum

• Newbie
  • *
มารอชมด้วยคนครับ มีคนสนใจตัว RR อยู่ อ่านไปอ่านมาเจอว่าทางคุณจะออกพอดี ขอเก็บข้อมูลไปรายงานนะครับ  ;D

• Newbie
  • *
AAS vs Millionaire จะมั่นใจใครดีละครับทีนี้

โทษทีครับ Millionaire นี่หมายถึง Millenium รึเปล่าครับ เพราะเห็นที่ Millenium ที่ผมไปดูมาเค้าบอกว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายเจ้าเดียวในประเทศ ไม่ทราบว่ามี Millionaire อีกที่ด้วย?  ???

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
พี่จำโพสของผมได้ไหม Methus zaa น่ะครับ ผมยังให้กำลังใจพี่เสมอนะครับ แล้วก็ขอบคุณมากจริงๆที่ทำรีวิวอันเยี่ยมยอดให้พวกเราได้อ่านกัน
ผมจะรออ่านของพี่เรื่อยๆนะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ pongisra

โทษทีครับ Millionaire นี่หมายถึง Millenium รึเปล่าครับ เพราะเห็นที่ Millenium ที่ผมไปดูมาเค้าบอกว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายเจ้าเดียวในประเทศ ไม่ทราบว่ามี Millionaire อีกที่ด้วย?  ???

Millionaire ขาย RR
Millenium ขาย BMW&Mini ครับ ชื่อคล้ายๆกัน

พี่จำโพสของผมได้ไหม Methus zaa น่ะครับ ผมยังให้กำลังใจพี่เสมอนะครับ แล้วก็ขอบคุณมากจริงๆที่ทำรีวิวอันเยี่ยมยอดให้พวกเราได้อ่านกัน
จำได้ครับน้องแทน ขอบคุณนะครับ

โทษทีครับ Millionaire นี่หมายถึง Millenium รึเปล่าครับ เพราะเห็นที่ Millenium ที่ผมไปดูมาเค้าบอกว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายเจ้าเดียวในประเทศ ไม่ทราบว่ามี Millionaire อีกที่ด้วย?  ???

Millenium ขาย BMW&Mini ครับ ชื่อคล้ายๆกัน
ใช่ครับ ตามนั้นเลยครับตอนแรกได้นามบัตรมาผมนึกว่าผมอ่านผิดซะอีก

• Newbie
  • *
จำได้ครับน้องแทน ขอบคุณนะครับ

ใช่ครับ ตามนั้นเลยครับตอนแรกได้นามบัตรมาผมนึกว่าผมอ่านผิดซะอีก

นามบัตรคนที่ผมคุยด้วยกลับเป็น Millenium ครับ แต่โทรไปถามแล้วได้คำตอบแบบเดียวกันครับ ว่าเป็นบริษัทในเครือเดียวกัน ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่าของคุณ ต้องรอรถนานไหมครับ? ที่ผมติดต่อไปให้รอประมาณ 8 เดือนครับ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
ผี นี่ตัวไหนครับ  แคสเปอร์ ผีน้อยน่ารัก    หรือผีใหญ่ ที่เฝ้าโรงละครโอเปรา

ออฟไลน์ V221

ถูกต้องเลยครับพี่นนท์ ผมเองก็ไม่ค่อยชอบปีก เท่าไหร่นัก   
แต่ราคาต่างกันของปีกกับผีมันสามารถซื้อ Porsche Panamera/Cayenne Hybrid ได้เลยสิครับ    ถึงทำให้ปีกมันดูน่าสนใจกว่าเล็กๆ
ปีกสี่ประตูแบบนี้เป็นรองผีจริงครับ
BMW 750E M SPORT

แต่ถ้า2ประตูเชียร์สุดใจขาดดิ้นครับ

กุญแจน่าถือครับ