ผู้เขียน หัวข้อ: เงินในมือถือหาย ทำไงดี เซ็งมากมาย  (อ่าน 7709 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
เงินในมือถือหาย ทำไงดี เซ็งมากมาย
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 20:09:06 »
เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ช่วงบ่ายแฟนผมได้ไปเปลี่ยนโปรมือถือจากรายเดือนเป็นเติมเงินแล้วเติมไป 100 บาทจากนั้นก็ไม่ได้ทำอะไรเลยมือถืออยู่ในกระเป๋าผมตลอดเวลาจนกลับถึงบ้านมี sms จาก 022719000 มาว่ายอดเงินไปพอกรุณากด *120 เพื่อเติมเงินก่อนใช้บริการเสริมค่ะ แต่กรูไม่เคยใช้บริการงี่เง่าอะไรนอกจากโทรเข้าออกแล้วเงินหายไปได้ไง กดตรวจสอบดูเหลือเงินแค่บาทกว่าๆ ก็เลยเอามือถือผมโทรดูเบื่ออีกรอบมีแต่ฟังอัตโนมัติอะไรไม่รู้เซ็งมากเสียเวลาพอถึงแล้วสายไม่ว่างให้รอสายรออยู่นั่นแหละเจ้าที่ไม่ว่างแล้วสายก็ตัดไปเพราะเงินในมือถือผมหมดซะเอง ตอนนี้ยังไม่เติมเงินอะไรกลัวว่าเงินจะหายอีก

เพื่อนๆพอจะทราบไหมครับว่าจะต้องทำยังไง หรือเป็นเรื่องเน็ตแต่ปกติผมใช้ wifi ที่บ้าน ตอนนี้เซ็งมากอยากเผา บ.มือถือ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Newhang

Re: เงินในมือถือหาย ทำไงดี เซ็งมากมาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 20:27:07 »
ค่ายนี้เค้าโกงตรงนี้ได้เยอะ  คือมันเปิดเน็ตทิ้งไว้ พวก gprs edge 3g  smartphoneเดี๋ยวนี้มันconnectตลอดถ้าเราไม่ได้ปิดมันก่อน ไม่เหมือนสมัยnokia symbian    เราไม่มีโปรเน็ตรองรับไว้ เลยกินเงินเรียบ

มีคนเจอเยอะครับ  ไม่คิดอะไรมากถือว่าทำบุญ
รู้สึกจะขอคืนไม่ได้  เหมือนเสียค่าโง่

ถ้าค่ายเบอร์สอง คุยดีๆอ้อนดีๆ เค้าคืนเงินครับ บอกไปว่าเสียความรู้สึกจริงๆ  ค่ายนี้แม้พักหลังจะถอยหลังเข้าคลองไปเยอะ แต่ยังถือว่าคุณธรรมยังดีกว่าทุกค่ายอยู่(เท่าที่เคยสัมผัสมา)

ยังไงลองคุยกับเค้าดูก่อนนะครับ เผื่อได้คืน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: เงินในมือถือหาย ทำไงดี เซ็งมากมาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:25:23 »
โทรไปเมื่อตะกี้นี้ครับ กว่าจะได้คุยเสียเวลามากเลยกับคำพูดหวานๆแต่ไม่อยากฟัง ได้ความว่าระบบจะทำการเปลี่ยนอัตโนมัติหากสัญญานวิฟิอ่อนนาทีละบาท ผมก็เลยบอกว่าไม่ต้องการอัตโนมัติอะไรปิดไปเลยถ้าปิดไม่ได้ก็ปิดทั้งหมดวิฟิอะไรก็ไม่ต้องการล่ะถ้ามีปัญหาอย่างนี้ ถ้ายังไม่ได้อีกจะเปลี่ยนซิมไปเป็นเจ้าอื่นล่ะ ถ้าไม่ได้อีกจะเปลี่ยนมาใช้ซัมซุงฮีโร่ ทางนู้นเค้าก็บอกว่าไม่ต้องกังวลปิดระบบอัตโนมัตินี้ให้แล้วเงินไม่รั่วไปกับเน็ตแล้ว แหมเป็นพระคุณอย่างยิ่งกับมุขหาเงินของเมิง แสดงว่าตอนที่เป็นรายเดือนก็หลอกแดร๊กกรูไปเยอะล่ะสิเนี่ยดีที่เพิ่งเปลี่ยนมือถือแค่สัปดาห์เดียว

เซ็งจัง ลืมถามไปเลยว่าเงินกรูอยู่ไหนเอาคืนมาด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 09:41:38 »
อ่านแล้วงงว่าอะไรคือวิฟิ ต้องย้อนกลับไปอ่านหัวกระทู้ อ้อ !!! ไวไฟนี่เอง 

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 14:06:15 »
ใจเย็นๆครับ ปัญหานี้เปลี่ยนเบอร์-เปลี่ยนค่ายใช่ว่าจะหนี้พ้นครับ

ยิ่ง้เปลี่ยนเอบร์จะทำให้คนรุ้จักเราติดต่อเราลำบากนะครับ ผมว่ามันไม่คุ้มเลย

ถ้าเราใช้เน็ตผ่าน Wi-Fi อย่างเดียว ก็ปิดสัญาณ gpr-s ที่มือถือเราได้เลยครับ ชัวร์กว่าเยอะ

ปิดเน็ตมือถือด้วยตัวคุณเอง กด *129*1# แล้วกดโทรออก

สักพักจะมีข้อความตอบรับกลับมา ให้ปิด-เปิดเครื่องอีกครั้งครับ

เท่านี้มือถือคุณจะจะไม่เชื่อมต่อเน็ตผ่าน gpr-s อีกต่อไป   (จนกว่าเราจะกด *129*2#);D

เวปอ้างอิงครับ  http://www.ais.co.th/interservice/th/gsm-valueadded-gprs.shtml

ปล.ถ้าอยากประนามหรืออยากได้เงินคืน ให้ไปโพสที่เวป 1000ทิฟ ห้องมาบุญครอง
ให้ลงเบอร์โทรจริง และชื่อนามสกุลจริงไว้ด้วย ไม่เกิน 24 ชม ได้เรื่องครับ
เพราะของแฟนผมแต่ก่อนก็โดนไป 300 ใช้วิธีนี้ Customer care ก็คืนให้นะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 14:09:58 โดย Devil13 »