ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับบริษัท Prodrive หน่อยครับ  (อ่าน 3651 ครั้ง)

ออฟไลน์ murcielago

• Newbie
  • *
พอดีว่ามีรุ่นน้องที่สนิท เค้าอยากฝึกงานด้านรถยนต์ ครับ

1.  น้องเค้าต้องการคลุกคลีอยู่กับด้าน Technical หรือ R&D หรือ งานออกแบบเกี่ยวกับรถ ครับ
2. ไม่อยากฝึกโรงงานผลิตเพราะจะได้ดูแต่ process ซะส่วนใหญ่ ไม่ได้ดูเกี่ยวกับงานออกแบบ
3. ไม่เกี่ยงเรื่องบริษัทเล็กหรือใหญ่

แล้วเค้าไปเจอบริษัทที่ชื่อ Prodrive Automotive technology (Thailand) อยู่บนตึกเลครัชดา
หาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ตมา เข้าใจว่าเป็นบริษัทเกี่ยวกับด้านการออกแบบ accessory ของรถครับ

ไม่ทราบว่า ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับบริษัทนี้ให้น้องผมบ้างมั๊ยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยคร้าบ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับบริษัท Prodrive หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 22:28:12 »
ถ้า Prodrive ที่ผมรู้จักจะเป็นร้านขายของแต่งรถนะครับ แต่อาจจะมี Prodrive อื่น ไม่ทราบเหมือนกัน ;D

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
Re: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับบริษัท Prodrive หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 22:35:04 »
ถ้า Prodrive ที่ผมรู้จักจะเป็นร้านขายของแต่งรถนะครับ แต่อาจจะมี Prodrive อื่น ไม่ทราบเหมือนกัน ;D

555+ เข้ามาเพราะคิดอย่างงี้เหมือนกัน
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Funkymaster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 00:13:27 »
เป็นบริษัทออกแบบชุดแต่งของฟอร์ดครับ. ทํางานด้านดีไซน์ชิ้นส่วนและพาร์ทแต่งครับ

ออฟไลน์ murcielago

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:34:37 »
ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:04:39 »
ทำของซูบารุด้วยครับ ฟอร์ดจริงๆน่าจะ ครอสเวิร์ส มากกว่าครับโดยส่วนใหญ่