ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสั่งอะไหล่จากญี่ปุ่น (ไฟ โปรเจคเตอร์) ต้องทำยังไงครับ  (อ่าน 5450 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
ขอคำแนะนำเรื่องการสั่งอะไหล่จากญี่ปุ่นครับ ผมอยากสั่งไฟโปรเจคเตอร์ของ nissan sylphy ตัวที่ขายที่ญี่ปุ่น

ไม่่ทราบว่าต้องทำการสั้งซื้อยังไงครับ. มีวิธีกำเนินการยังไร. หรือว่าสามารถฝากซื้อ หรือ สั่งเซียงกงได้ไมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากกกกกก

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
มารอคำตอบด้วยคน ผมก้อยากได้เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ MystogaN

อันนี้เคยอยากทราบเหมือนกันครับ รอฟังๆ ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อยากรู้เหมือนกันครับ ท่านวุฒิสมาชิกมาตอบหน่อย

ออฟไลน์ JikorokunG

กระผมอยากได้เหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ  ชิ้นเดียวกันด้วย  ;D ;D  รออด้วยคนครัยบ

ออฟไลน์ hutzero

มีหลายร้านรับสั่งครับ   เปิดตามหนังสือรถได้เลย   ที่เค้าระบุไว้ว่ารับสั่งชิ้นส่วน อะไหล่แท้จากญี่ปุ่น

ออฟไลน์ shando

ผมฝากซื้อตามเวบที่รับหิ้วน่ะครับ มีค่าบริการนิดหน่อย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มาถึงหน้าบ้านจะถึง 3 หมื่นป่าวเนี่ย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ 6162002

ของซิลฟี่ ตอนนี้ของขาดนะครับ ทั้งจีนและไต้หวัน (ผมจะเอามาขายอยู่ ของไม่มาซักที)

ส่วนจากญี่ปุ่น ผมว่าไม่น่าคุ้มนะครับ คงจะแพงมากๆ น่าจะ33000ได้
แนะนำเป็น จีน ไต้หวัน พวกนี้ดีกว่า (เพราะซิลฟี่ก็เอาใจตลาดจีนอยู่แล้ว) แต่ตอนนี้คงได้แต่รอไปก่อน

ลองแวะเข้าดูในคลับบ่อยๆครับ พ่อค้าแม่ค้า จ้องจะเอามาขายอยู่แล้วครับ >_<

ออฟไลน์ champ_3230

โฮอออออ.  มีคนคิดเหมือนผมเยอะเหมือนกันนะเนียยย. อิอิ

ไม่ทราบว่ามีเวปไหนพอแนะนำไมครับบ.

ในคลับ ผมสิงอยู่ทุกวันเลยครับ ไม่มีมาซะที.  :'( :'(

ขอถามอีกหน่อยครับ เห็นในคลับบอกว่าเอาเป็นของญี่ปุ่นดีกว่า เพราะพวงมะลัยขวาเหมือนกัน ของจีนอาจจะมีปัญหาว่าไฟอาจจะตั้งมาคนละข้าง
เรื่องนี้ผมก็ไม่ทราบจริงง. ว่ายังไง. เกี่ยวกันด้วยมะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

จขกท.หรือใครที่สั่งได้แล้วหลังไมค์มาบอกด้วยว่าเท่าไหร่ เอาด้วย 1 ชุด

http://www.japan-shopping-mall.com/index.html

ออฟไลน์ Joe NG

ถ้าเป็น OEM จีน ไต้หวัน  จะเป็นขับซ้ายครับ ไฟจะเฉียงขึ้นคนละทางกับบ้านเรา   

ถ้าเอามาใส่  นอกจากมองทางไม่เห็นแล้ว  ยังแยงตารถวิ่งสวนทางด้วยครับ

ถ้าเป็นยี่ปุ่น ก็โอเค   

แต่ถ้าเป็นโคมแต่งไต้หวันต้องดูให้ดีด้วยครับ ว่าขับซ้ายหรือขวา 
เพราััะเห็นโคมขับซ้ายขายเกลื่อนบ้านเราเลย

ออฟไลน์ denSM

• Jr. Member
  • **
    • webgamethailand
ง่ายที่สุด หาของที่ต้องการในเน็ต แล้วหาคนที่รับสั่งของ ให้เขาสั่งให้

ถ้าสั่งเองก็สั่งได้แต่ดีไม่ดีงบจะบานปลาย ผมเคยสั่งของจากในเว็ปต่างประเทศ ซึ่งเขาก็ส่งมาให้ตามที่เราสั่ง ทีนี้จะยุ่งยากตรงเอาของออกนี่แหละ เพราะเราสั่งมาเองถ้ามาทางเรือของจะออกจากท่าเรือต้องใช้ shipping ดำเนินการให้ ซึ่งจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม หรือถ้ามาทางเครื่องบินต้องไปเอาของที่ศุลกากร มีสิทธิเจอใต้โต๊ะสูง ไม่งั้นก็อาจเจอค่าภาษีที่ค่อนข้างสูงอยู่ครับ