ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสมาชิกท่านใดที่ใช้ mercedes อยากถาม เรื่องที่ฉีดนํ้าล้างไฟหน้ามันใช้ยังไง  (อ่าน 6470 ครั้ง)

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
ถามสมาชิกท่านใดที่ใช้ mercedes อยากถาม เรื่องที่ฉีดนํ้าล้างไฟหน้ามันใช้ยังไง

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ตามในรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2012, 14:06:43 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ GRIMDONUT

• Full Member
ถ้าจำไม่ผิดกดฉีดที่ปัดน้ำฝน5ครั้งมันจะทำการฉีดล้างไฟหน้าให้อัตโนมัตครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ถ้าจำไม่ผิดกดฉีดที่ปัดน้ำฝน5ครั้งมันจะทำการฉีดล้างไฟหน้าให้อัตโนมัตครับ

ขอบคุณครับพี่ งงมานานพอสมควร มันจะเด้งขึ้นมาฉีดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Tonge

เปิดไฟหน้า+ปัดน้ำฝน 10ครั้ง
ให้เครดิต mercedesmania ครับ :)

เปิดไฟหน้า+ปัดน้ำฝน 10ครั้ง
ให้เครดิต mercedesmania ครับ :)

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ rocky55555

บางยี่ห้อ เมื่อเปิดไฟหน้าแล้วฉีดน้ำล้างกระจกมันจะฉีดด้วย

ออฟไลน์ Schantanakom

• Jr. Member
  • **

Vorsprung Durch Technik

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
บางยี่ห้อ เมื่อเปิดไฟหน้าแล้วฉีดน้ำล้างกระจกมันจะฉีดด้วย

เหมือนของวอลโว่เลยครับ
แต่ของวอลโว่ไม่ต้องเปิดไฟหน้ามันก็ฉีดให้ตอนเวลาฉีดนำ้ล้างกระจก

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
Bmw serie5 e60 ก็เช่นกันครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ในคู่มือรถน่าจะมีบอกไว้นะครับ ;D