ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวร้ายสำหรับแฟนๆ iOS เจลเบรค installous ถอนตัวแล้ว!!  (อ่าน 6300 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
http://www.mobiledista.net/piracy-app-installous-is-gone/?utm_source=feedburner&utm_medium=twitter&utm_campaign=Feed%3A+mobiledista+%28MobileDista%29

สรุปรวมๆได้ว่า เวปบอร์ดของเขามีผู้ใช้ลดลงเรื่อยๆจนแทบจะเป็นเมืองร้าง เลยปิดตัวซะเลย

ปล. นอกจาก installous ยังมีตัวอื่นอยู่ครับ (แต่ไปหาเอาเองครับ)
ปล.2 แอปบางตัวราคา30-40บาท พอๆกับข้าวจานนึงถ้าผูกบัตรกับ itune ได้ก็เสียตังไปเถอะครับ แอปตามตู้มีเยอะจริงแต่จะได้ใช้ครบทุกตัวหรือเปล่า

pny212

Re: ข่าวร้ายสำหรับแฟนๆ iOS เจลเบรค installous ถอนตัวแล้ว!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 17:52:42 »
เซ็งเลยอะ ผมรอตัวเจลอยู่เลย ว่าจะเจล iphone  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ข่าวร้ายสำหรับแฟนๆ iOS เจลเบรค installous ถอนตัวแล้ว!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 20:17:46 »
ใช้ให้สุจริตเถอะครับ

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 21:47:42 »
ไม่ได้กวนประสาทหรืออยากก่อดราม่านะครับ

มีเงินซื้อไอโฟน ไอแพด เครื่องละ2หมื่นกว่า   แอพแค่30บาท ซื้อๆแท้ไปเถอะครับ

ผมไม่ใช่พวกโลกสวย  ผมตอนปี1 ผมก็ใช้ไอโฟน ก็เจลเบรคกระจุย

พอขึ้นปี3ปี4 เรียนมาทางด้านคอม  ก็เริ่มเข้าใจหัวอกคนทำโปรแกรมครับ กว่าจะได้โปรแกรมซักตัวมันยุ่งยากแค่ไหน

ยิ่งคนเล่นเว็บนี้ ผมมั่นใจ ไม่ได้มีแค่ไอโฟนแน่นอน มีตังซื้อรถคันละเป็นแสนเป็นล้าน

แอพแท้แค่30บาทเองครับ  ถือว่าช่วยคนทำโปรแรกมเหมือนผม

ไม่มีบัตรเครดิตร ขอแค่มีเงินเก็บในธนาคาร ก็ใช้ระบบ K-Web Shopping Card ได้ครับ 

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 21:49:36 »
เลิกเจลมานานแล้วครับ แต่รูทต้องทำครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

keanetona

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 22:16:01 »
เลิกเจลมานานแล้วครับ แต่รูทต้องทำครับ

รูทเพื่อลง custom rom สินะ

จะว่าไปแล้ว เครื่องรูทนี่ขายคนใกล้ตัวนี่โคตรปวดหัว เพราะ custom rom มักจะเดี้ยงเมื่อ user ใช้ไปได้2เดือน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 23:24:25 »

รูทเพื่อลง custom rom สินะ

จะว่าไปแล้ว เครื่องรูทนี่ขายคนใกล้ตัวนี่โคตรปวดหัว เพราะ custom rom มักจะเดี้ยงเมื่อ user ใช้ไปได้2เดือน
ไม่เชิงครับ ลงโปรแกรมกับ Back Up และลงรอมเมื่อค่ายมือถือถีบหัวส่งครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 17:58:12 »
แอพฟรีของ iOS เหลือเฟือครับ
บางตัวที่เจ๋งๆ ก็ไม่แพงเท่าไหร่
ไม่ได้เจลนานแล้วครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

gunz13096

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 12:49:53 »
ดีนะที่เจลก่อนแล้ว สิริเบิ่งภาษาอีสาน ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 22:23:28 »
ผมไม่คิดจะเจลครับ
แต่ผมใช้ Free My Apps แล้วเอาไปแลกเงินใน iTune เอา ได้มาหลายร้อยละ  ;D