ผู้เขียน หัวข้อ: ยางtoyoปี 07 (เข้าปีที่6) ดอกยางเต็มๆ เจ้าของจอดมากกว่าใช้ มันจะยังใช้ได้ดีอยู่มั้ยครับ  (อ่าน 4240 ครั้ง)

ออฟไลน์ oun

• Full Member
ซื้อรถมามือสอง ยางเป็น toyo เจ้าของเปลี่ยนมาแล้วตั้งแต่ปี 07 แทบไม่ได้วิ่ง ดอกยางยังเหลือเต็ม  (รถคันนี้ทำมาเก็บครับ) ตอนนี้ผมเอามาขับพบว่าช่วงล่างตึงตังมาก (เวลาเจอฝาท่อบนต้นวิภาวดีนี่มาทุกเม็ด) เช็คลมยางแล้ว หน้า32 หลัง30 ช่วงล่างยังไม่ได้เช็คเพราะอู่ปิดหมด แต่ที่อยากถามคือ ยางอายุขนาดนี้ มันหมดอายุการใช้งานรึยังครับ ถึงแม้ดอกยางจะเหลืออย่างกะยางใหม่เลย

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
หมดอายุใช้งานแล้วครับ ถึงจะไม่ได้ใช้แต่มันก็มีอายุของมันครับ เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ valensena

หน้ายางคงแข็งหมดแล้ว

ลองเอาเล็บจิกดูครับ จิกเข้ามั้ย :-[

ออฟไลน์ au_GSR

• Jr. Member
  • **
อย่าใช้เลยครับไม่คุ้มหรอก

ออฟไลน์ oun

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ได้ฤกษ์แน่นอน 55

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
3 คำสั้นๆนะครับ  " ถอด ทิ้ง ซะ " อิอิ  :P

ออฟไลน์ imneng

Merc Addicted

ออฟไลน์ Tonaka

ดอกเหลือ  เนื้อยางไปแล้วครับ   ทิ้งเถิดดด
阿蘇山

ออฟไลน์ HYDE--

ก้พอใช้ได้ แต่ไม่ดีครับ และก้ไม่ค่อยปลอพภัยด้วย

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
ใช้ไปไม่นานครับ ร้าว ชัวร์

ผมใช้มาเยอะแล้วครับ เสียค่าเปลี่ยน กับ ค่าเสียเวลาหายาง % กับ ความกังวลใจ ไม่คุ้มครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ oun

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ไปเปลี่ยนยาง michelin pilot sport3 มาแล้วครับ อาการแทบจะหายเป็นปลิดทิ้ง  :D