ผู้เขียน หัวข้อ: skoda  (อ่าน 2459 ครั้ง)

ออฟไลน์ happymonkeybuns

• Newbie
  • *
skoda
« เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 07:40:28 »
อยากทราบว่า จะมีทางเป็นไปได้มั้ยคะ สำหรับ เจ้ามนุษย์หิมะเยติ เครื่องยนต์ 1.2 ลิตรเทอร์โบ จะเพิ่ม option ของชนิดของพลังงานที่ใช้ ในระยะ 2 ปีข้างหน้า ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: skoda
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 12:02:53 »
คิดว่ายากครับ เดาโดยเหตุผลว่า
1) ยอดขายไม่สูงพอที่จะเปิดไลน์รถสักรุ่นที่ใช้พลังงานทางเลือก
2) ถึงมีใครต้องการติดแก๊ส ก็คิดว่าเจ้าของอาจจะเอาไปติดแล้วหาทางแปลงกันเอาเองมากกว่า
3) อายุตลาดของYeti ทำมาได้สักพักแล้ว จะอัพเดทตอนนี้คงไม่คุ้มค่าลงทุน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 13:48:35 »
ขอบคุณคุณแพนที่ช่วยตอบครับ ตามนั้นเลย  ;D
ส่วนเรื่องติดแก๊ส เคยมีบริษัทมาติดต่อ บอกว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญการติดตั้งแก๊สของรถในเครือ vw group
แต่ผมปฎิเสธไป ถ้าสนใจจะลองค้นชื่อดูให้ครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 22:36:23 »
ผมก็ว่ายากครับ
ขนาดเมื่อกลางปีที่แล้ว ผมสนใจตัวนี้มาก แต่อยากได้เครื่องดีเซลขับสี่ ทาง sale skoda ก็บอกว่า กำลังจะเอาเข้ามาขาย
ผมดีใจมาก แต่สุดท้ายก็ไม่มี
เครื่อง skoda ตัวนี้เป็นตัวเดียวกับที่ลงใน VW ครับ ถ้า VW สามารถเติม E20 หรือ E85 ทาง skoda ก็น่าจะทำได้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Moo moo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 23:30:59 »
ขอบคุณคุณแพนที่ช่วยตอบครับ ตามนั้นเลย  ;D
ส่วนเรื่องติดแก๊ส เคยมีบริษัทมาติดต่อ บอกว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญการติดตั้งแก๊สของรถในเครือ vw group
แต่ผมปฎิเสธไป ถ้าสนใจจะลองค้นชื่อดูให้ครับ

รบกวนคุณ eight PM ได้ไหมครับพอดีผมสนใจอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ happymonkeybuns

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 09:01:56 »
ขอบคุณมากค่ะ ขอเรียนถามอีกนิดเนื่องจากค่อนข้าง ชอบรถ skoda แต่ก็กลัวว่าถ้าประเทศเราไม่ขายเบนซินแล้ว เหมือนตอนนี้ที่เลิกขาย 91 แล้วจะยุ่งยาก เลยขอถามว่า มี skoda รุ่นที่ใช้ดีเซลบ้างมั้ยคะ