ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการติดฟิล์มรถ  (อ่าน 3608 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ถามเรื่องการติดฟิล์มรถ
« เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 21:28:15 »
ผมอยู่ ตจว ถามช่างติดฟิล์มเขาบอกว่ากระจกนำเข้าจะติดยากกว่ารถที่ผลิตในประเทศเพราะดูดฟิล์ม งง ไปเลยครับ แล้วเขาบอกกระจกยิ่งโค้งยิ่งติดยาก เลยมีคำถามนิดหน่อย

- กระจกรถนำเข้าติดฟิล์มยากกว่ากระจกรถบ้านเราเหรอครับ
 - มีกระจกรถรุ่นไหนที่ติดยากๆบ้างครัับ แล้วใช้เทคนิคไหนในการติดบ้างครับ

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

Re: ถามเรื่องการติดฟิล์มรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 01:06:40 »
เรื่องยิ่งโค้งยิ่งติดยากจริงครับ แต่ผมว่าพี่ไปตั้งในห้องDiscussionดีกว่า

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 06:29:33 »
เรื่องยิ่งโค้งยิ่งติดยากจริงครับ แต่ผมว่าพี่ไปตั้งในห้องDiscussionดีกว่า

อ้าว เหรอฮะ ผมคฺยเรื่องทั่วๆไปผมเลยคิดว่าในห้องนี้ถูกต้องแล้วนะนี่ โทษทีครับ ขอบคฺณครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 07:37:57 »

อ้าว เหรอฮะ ผมคฺยเรื่องทั่วๆไปผมเลยคิดว่าในห้องนี้ถูกต้องแล้วนะนี่ โทษทีครับ ขอบคฺณครับ

ห้อง Relax จะเป็นการพูดคุยเรื่องทั่วไปที่ไม่เกี่ยวกับรถยนตร์นะครับ เรื่องเฮฮา ฯลฯ
เรื่องฟิมล์ก็ถือเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับรถ เพราะฉนั้นตั้งที่ห้อง Discussion Forum ได้เลยครับ  :D

ออฟไลน์ NS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:22:47 »

ห้อง Relax จะเป็นการพูดคุยเรื่องทั่วไปที่ไม่เกี่ยวกับรถยนตร์นะครับ เรื่องเฮฮา ฯลฯ
เรื่องฟิมล์ก็ถือเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับรถ เพราะฉนั้นตั้งที่ห้อง Discussion Forum ได้เลยครับ  :D

ขอบคุณครับ  ;)