ผู้เขียน หัวข้อ: จะถอย Trailblazer หรือรอ All New MU-7 ดีครับ หรือจะเอา MU-7 ตัวเดิมดี ?  (อ่าน 9774 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
คือมีความคิดว่าจะออกรถ SUV ครับ เพื่อเอาไว้ใช้เป็นรถครอบครัว ยังไม่เคยขับรถ SUV เลยครับ ตอนนี้ใช้กระบะ Chevy Colorado X-Cab 4x4 ตัวเก่าอยู่ ปกติขับในเมือง ละก็มีออกนอกเมืองบ้าง และก็มีไปทริปลุยออฟโร้ดบ้าง โดยกระบะคันเดิมที่ใช้อยู่ก็ลุยดีครับ แต่ตอนพาครอบครัวไปเที่ยว ไม่ค่อยสะดวกเท่าไรเนื่องจากความเป็นรถกระบะตอนครึ่งสำหรับขนของมากกว่าโดยสาร

ตอนแรกผมว่าจะเอาไปเทิร์นเป็น All New Colorado 4 ประตู ขับ 4 ตัวท็อป แต่เท่าที่ดูแล้วยังไม่เหมาะกับการใช้งานเป็นรถครอบครัวสักเท่าไร เพราะเดิมก็ใช้กระบะตอนครึ่งอยู่แต่ก็แทบไม่ได้ใช้ขนของเลยครับ แต่เน้นขับพาครอบครัวไปเที่ยวมากกว่า จึงหันไปมองรถ SUV ที่ตอบสนองในเรื่องนี้ได้มากกว่า

ตอนแรกก็เล็งสองตัวนี้ไว้ครับ คือ Isuzu MU-7 Activo 4x4 เนื่องจากน่าจะใช้พื้นฐานเดียวกันกับ Colorado 4x4 ตัวเก่าที่ขับอยู่ การจัดวางและตกแต่งภายในเมื่อมองจากนี่นั่งคนขับน่าจะเหมือนๆ กัน
Trailblazer LTZ1 ตัวนี้ก็ดูดีครับ ภายในก็เหมือนๆ กับ New Colorado ที่เล็งไว้ในตอนแรก แต่เส้นสายดูจะล้ำไปหน่อย

แต่ได้ข่าวมาว่า All New MU-7 จะออกปลายปีนี้และจะเป็นฝาแฝดกับ Trailblazer จะรอตัวนี้ดีไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. Fortuner กับ Pajero ไม่ต้องแนะนำนะครับเพราะผมไม่ค่อยชอบหน้าตาของมันสักเท่าไร แถมมีคนขับกันเยอะแล้ว
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ MoO Cnoe

MU7 ตัวเดิม (ปัจจุบัน) ตัดทิ้งไปได้เลยครับ เป็นยุคกระบะ Gen ที่แล้ว
มันเก่าไปมากแล้วครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ถ้าใจมันไปแล้วก็ซื้อเลยครับ

จะทนมองรถที่เราชอบขับผ่านไปวันๆทำไม  :D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
;D เทรลเบลเซอร์ไปเลย  ถ้าเอามิวก็รอเปลี่ยนโฉม ถ้าเอามิวปัจจุบันมีหวังน้ำตาเช็ดหัวเข่าแน่ครับเพราะมิวใหม่สวยกว่าแน่

ออฟไลน์ mewzabahl

ถ้าไม่รีบ รอดูmu7ตัวใหม่ก่อนครับ.  ส่วนmuตัวปัจจุบัน ตัดทิ้งไปได้เลยครับ มันหมดเวลาตลาดละครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าจะเอา มิว-7 จริงหล่ะก็เอามือสองครับคุ้มสุดๆเพราะรุ่นนี้ราคาร่วงกราวด์ดี รถแบบนี้เค้าขับไม่โหดกันหรอกครับเครื่องดีเซลทนอยู่แล้วหาราคา 6 แสนต้นๆได้สวยๆเลย พ่อผมเคยเกือบซื้อแล้ว 6 แสนถ้วนแต่มีแต่คนทักว่าขับแล้วดูแก่พ่อผมเลยไม่ซื้อเลยไปเอาเรนเจอร์ WT แทนซะงั้นได้มาไม่ถึง 5 แสน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้ารอได้ควรรอมากๆครับ

promt

ตอนนี้ที่แจ่มในตลาดมี Trailblazer รุ่นเดียวครับ
ส่วนเจ้าอื่นๆ (Mu7, Fortuner) มันจวนจะตกรุ่นเต็มที่ ซื้อมามีสิทธิ์โดนค่อนขอด

เป็นผมรอดูรุ่นใหม่ที่จะเปิดตัวครับ
1. CX5 เบนซิน เผื่อติดแก๊ส (5 ที่นั่ง)
2. Mu7 (7 ที่นั่ง)

ส่วน
Everest ไม่รอครับ นานเกินไป (ตามรีวิวของคุณจิมมี่ มันจะมา 2015)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 15:01:40 โดย promt »

ออฟไลน์ promay

• Jr. Member
  • **
Mu7 มาก่อน Ev ไม่ใช่เหรอครับ ข่าวว่าปลายปีนี้อาจมีตัวโชว์มาให้ดู รอได้ก็รอดูก่อนดีกว่าครับ เพราะผมก็รอดูอยู่เหมือนกัน
ถ้า ณ ปัจจุบัน Tbz ถือว่าคุ้มค่าและเด่นสุดในตลาด แต่ก็อย่างว่าน่ะแหล่ะคุณภาพ Qc แย่มากจนหลายๆคนยังไม่กล้าซื้อ

GreenG

ถ้าหมู ตัวปัจจุบันให้ส่วนลดดีๆ ก็น่าใช้นะครับ ถึงจะเป็นขิงแก่ แต่ช่วงล่างสบายมากๆ ครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รอ All new Mu-7 ครับ  แต่ถ้ารอไม่ไหวจริงๆ ก็จัด Trailblazer ไปเล้ย  8)

ออฟไลน์ beermix

• **
All New MU7  ถ้ารอได้ น่าจะแจ่มกว่า Traiblazer ครับ แต่ถ้าต้องการด่วน Traiblazer ก็ไม่เลวร้ายครับ

ส่วนตัวอื่นๆ ใกล้ตกรุ่นแล้วครับ  และ ก็ใกล้จะเปิดตัว รุ่นใหม่ๆ กันหมดแล้ว ซื้อมาราคาลงพรวดแน่ๆ

(Mu7 ตัวใหม่ทรงเดียวกับ Trail ต่างแค่ เครื่องยนต์ และ รายละเอียดปลีกย่อย ทั้งภายใน และ ภายนอก แต่อยากเห็นเครื่อง Twin Turbo ตัวใหม่ของ isuzu มากกว่า )

** ข่าวแว่วๆ มาว่า ปลายปีนี้ หรือ ปีหน้า Traiblazer  เครื่อง 2.8 จะอัพมาให้อีกฝูง(เล็กๆ) เพื่อสู้กับ รุ่นใหม่ๆ ของหลายยี่ห้อ

ออฟไลน์ Prapan

• **
หัวอกเดียวกันกับจขกท. เลยครับ ผมรอเทรลเบรเซอร์ จนเซ่อร์ไปเลย QC แย่เกิน ตามในเว็บเค้าบ่น ๆ กัน ภายในก็เชย ๆ แอร์เพดานเป็นแบบกลมเหมือนรถทัวร์  เบาะพับได้ไม่เรียบ รถบางคันใช้ไปได้สักพัก เบาะเสียพับไม่ได้ คิดแล้วเซ็งแทนเจ้าของรถ จะเด่นก็เรื่องเครื่องยนต์กับความปลอดภัยที่ให้มา แต่สุดท้ายตกม้าตายที่ QC ผมเลยรอก่อน ถ้า Mu 7 มาใหม่ ผมว่าจะน่าสนใจกว่ามาก เพราะศูนย์บริการเค้าดูแลดีมาก ๆ  ราคาก็ไม่แพง ตอนนี้ถ้าเทรลฯ ไม่ทำอะไร มีหวังยอดขายตกแน่ ๆ ผมละเป็นคนหนึ่งที่ผิดหวังมากกับเทรลฯ เลยรอก่อน ถ้า Mu 7 มี QC ดีกว่าแล้วราคาพอกันกับเทรลฯ ผมคงไป Mu 7 แน่ ๆ ครับ    ฝากให้กับ GM ด้วยครับ

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ผมไม่ได้หวังว่า หมู จะดีกว่า เทรล หรอกครับ เพราะขนาดเครื่อง D-max ใหม่ยังเครื่องเดิมปรับแต่งเอาเลย
ถึงเทรลเบเซอร์เองไม่ได้ดีจน perfect แต่ก็ไปลองขับดูก่อนครับ น้องหมูจะตกรุ่นแล้ว

จะซื้อคันเป็นล้านก็ชั่งใจซักหน่อย ไม่ได้ออกบ่อยๆเสียแล้วเสียเลย ตัวผมแนะนำว่า

ถ้ารีบออก เทรลเบเซอร์ ไม่รีบรอดู น้องหมูตัวใหม่ก่อน
แล้วคุณจะไม่เสียดายเงิน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่งั้นก็รอโปรฯ ส่วนลด 300,000 + ป.1 + ฟิล์ม เหมือนที่เคยเป็นข่าวให้แซวกันดูสิครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
MU-7 ตัวเก่าผมว่าตัดไปเลยเถอะ

ถ้าจะซื้อจริงๆไปหา FTN PJS

ผมว่ารอ MU-7 ตัวใหม่ดีกว่าครับ ถ้าทรงคล้าย เทรเบเซอร์ เอา Mu-7 เลย อิๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่งั้นก็รอโปรฯ ส่วนลด 300,000 + ป.1 + ฟิล์ม เหมือนที่เคยเป็นข่าวให้แซวกันดูสิครับ

มาจริงบอกด้วยจัดเลยคันนึง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Boogboeg

• **
อยากให้ลองขับฮุนได h1 ดูว่าชอบเปล่า ถ้าชอบจะเลิกซื้อรถที่มีพื้นฐานกะบะเลย เพราะตอบขับดีกว่ามาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

Trailblazer safer พอสมควรครับ

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
 ถ้าเป็นผม ผมจะจัดออกไปจากตัวเลือกเลย หรือ mu 7

ที่เหลือเป็นตัวเลือกได้หมด สำหรับ 7 ที่นั่ง

เทล ฟอจูเนอร์ captiva ปาเจโล่สปอต

ทั้ง captiva และ ฟอจูเนอร์ เก่ายังไงก็ยังสวยมากๆอยู่เลย

mu 7

ผมมองว่ามันโบราณตั้งแต่ออกมาตอนแรกแล้วแหละครับ