ผู้เขียน หัวข้อ: ขับป้ายแดงไป ตจว ต้องเขียนบันทึกลงสมุดก่อนขับรถ  (อ่าน 6104 ครั้ง)

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
ใช้รถมา 2 ป้ายแล้ว เพิ่งรู้เมื่อเร็วๆนี้โดน จ่า เรียกไปเสียคร่าปรับ 300 บาท โทษฐานไม่ลงบันทึก

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
ไม่ต้องออกต่างจังหวัดหลอกครับ ผมออกไปหน้าบ้าน 5 กิโล ก็โดนครับ มันไม่มีอะไรจะจับ เอาหมดแหละ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
ก็ถูกแล้วนิครับ ป้ายแดงจะไปไหนต้องลงสมุด
ผิดจริงๆก็น่าจะยอมครับ ไม่ได้ไม่ผิดแล้วโดนไถก็ว่ากันไปอีกเรื่อง

ออฟไลน์ kimmeng21

ผมป้ายแดง ขับไปทุกจังหวัดภาคเหนือยังไม่เคยโดนจับน่ะคับ

ในสมุดเขียนหลังสุดปี 49  :P :P :P
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Nookkiez

แล้วแต่อารมณ์คุณตำรวจครับ  :D   สมัยนี้อาจจะโดนเพ่งเล็งเป็นพิเศษเพราะว่าป้ายแดงจริงขาดตลาด ทำให้หลายคันต้องติดป้ายแดงปลอม เลยเป็นการง่ายที่จะเอาผิดครับ   :-X
Test ..

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ไม่ต้องออกต่างจังหวัดหลอกครับ ผมออกไปหน้าบ้าน 5 กิโล ก็โดนครับ มันไม่มีอะไรจะจับ เอาหมดแหละ
like เรื่องจริงครับ  ;D แต่ผมยังไม่เคยโดนนะขับมาหลายคัน

ออฟไลน์ 6162002

ก็ถูกแล้วนิครับ ป้ายแดงจะไปไหนต้องลงสมุด
ผิดจริงๆก็น่าจะยอมครับ ไม่ได้ไม่ผิดแล้วโดนไถก็ว่ากันไปอีกเรื่อง
+1 ครับ
ผมโดนไปสองรอบ เข็ดเลย แต่โดนรอบละ 100 นะ >_<

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ตามกฎหมายคือไม่ว่าไปไหนก็ต้องเขียนครับ ใกล้ไกล
อยู่ที่ดวงครับขับไปแดงมา17000กิโล ทั้งในกทม หัวหิน บางแสน ก็ยังไม่โดนนะ

ออฟไลน์ fahsai@2011

• Newbie
  • *
จริงๆแล้วต้องลงรายละเอียดในเล่มทุกครังที่ใช้รถ แต่ช่วงหลังๆมานี่ป้ายแดงจริงมีน้อยมาก คุณตำรวจเห็นนี่ยิ้มรับมาแต่ไกลน้อยคนที่จะรู้ว่ามันต้องกรอกรายละเอียดลงไปในเล่มด้วยน่ะครับ กลางคืนจริงๆแล้วก็ห้ามวิ่งด้วย

ออฟไลน์ warez

กลางคืนป้ายแดงก็วิ่งได้นะครับ ให้นายอำเภออนุญาติเป็นครั้งๆไปครับ

ออฟไลน์ john

เขียนเสร็จต้องให้เจ้าหน้าที่เซ็นกำกับอนุญาตด้วยหรือเปล่าครับถึงจะวิ่งได้ถูกต้อง

ออฟไลน์ cheewinza

• Newbie
  • *
ผมเคยขับป้ายแดงแล้วไม่เขียนลงเล่ม

โดนจับปรับครับ ตามระเบียบ แต่ที่ไม่ชอบคือ

คุณตำรวจขู่ว่า ถ้าให้เขียนใบสั่งจะต้องโดนปรับ 1000 บาท ที่ สน.

แล้วเค้าขอปรับตรงนั้นเลย (ด่านเถื่อนยืนกัน 2 คน)

ผมไม่มีเงินติดตัววันนั้น M150 ก็ไม่มี

สรุปไปจ่ายค่าปรับ ที่ สน. โดนไป 400 บาท

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ที่ถูกคือ ป่ายแดง ใช้เฉพาะเคลื่อนย้าย จากจุดหนึ่งไปจุดหนึ่ง โดยต้องมีการขออนุญาตเครื่องย้ายให้ถูกต้องทุกครั้งไปครับ 

ที่ทำกันอยู่คือทำต่อๆ กันมา โดย ความอนุโลมครับ ;)

ออฟไลน์ Nyquist

ถูกต้องละครับ ผมก็เขียนตลอด  ;D

ออฟไลน์ nirvanapoint

ตามกฏหมายแล้วต้องลงบันทึกในสมุดครับ
แต่ดยปกติไม่ค่อยเรียกกันหลอกครับ
แล้วแต่อารมณ์ตำรวจ อิอิ ;D
ถ้าซวยก็โดนเรียกครับ