ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีศูนย์ทั่วประเทศ subaru xv จะเกลื่อนถนนมั้ยครับ  (อ่าน 10122 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
เป็นรถที่สวยและออพชั่นเยอะมากคับ เมื่อเทียบกับค่าตัว 1,350,000 บาท
แต่ผมไม่ชอบรถโหลอะครับ คิดว่าคันนี้คนจะขับเยอะกว่า Susuki SX4 มั้ยครับ ถ้ามี 0 ที่ขอนแก่น

ออฟไลน์ lhorsud

• Jr. Member
  • **
ไม่เกลื่อน และ ไม่เยอะกว่า SX4   

SX4 คันละ7แสนกว่า ศูนย์เยอะกว่า ยังหาแทบไม่เจอ

XV ล้านกว่า ไม่ต้องไปหวัง ถึงจะศูนย์เยอะ Subaru คนทั่วไปได้ยินก็นึกออกแค่รถกะป๊อแค่นั้น

ต้องทำตลาดจริงจังอีกหลายปี ถึงจะเห็นเยอะบ้าง ยิ่งไซส์นี้ ราคานี้ คนไปออก CR-V Captiva แล้วยังจะมี CX5  พวกนี้ดูใหญ่กว่าโอ่โถงกว่า สะดวกกว่าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ผมชอบครับ แรงมากด้วย  :o

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
สวยมากๆครับ
อยากให้มีศูนย์เยอะ อู่เยอะครับ
ถ้าดูแลง่ายและประหยัดๆ
น่าสนใจอย่างแรงครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
มุมนี้สวยมาก แต่ถ้าไม่เกิน 1.1 ล้านน่าจะดี

• .
โทรถามแล้ว 0 ขอนแก่น จะเปิดประมาณ กุมภา มีนานี้ ครับ

ออฟไลน์ Tyde

ผมชอบครับ แรงมากด้วย  :o

โอว 0-100  8 วิเหรอนั่น

ออฟไลน์ lhorsud

• Jr. Member
  • **
ในคลิปเป็น XV ตัวเทอร์โบดีเซลนะครับ

XV ที่ขายในบ้านเรารู้สึกมีแต่เบนซิน

ซึ่งเครื่องเดียวกับ Impreza 2.0R

อัตราเร่งคงไม่ได้ดีแบบนั้น น่าจะแย่กว่า Imp 2.0R หน่อย เนื่องจากบอดี้

ปล. อันนี้ประเมินคร่าวๆจากตัวเลขล้วนๆ ไม่เคยขับ

ออฟไลน์ tommaris

ผมคนนึงหล่ะไม่ใช้  วัสดุกับการประกอบไม่สมกับรถล้านกว่าเลยพับเผี่ยสิ  ;D

แต่มันก็สมราคาสำหรับ ซูบารุ  เพราะที่ผ่านมามันแพงกว่านี้ทั้งนั้น

ออฟไลน์ myalexxp

ในคลิปเป็น XV ตัวเทอร์โบดีเซลนะครับ

XV ที่ขายในบ้านเรารู้สึกมีแต่เบนซิน

ซึ่งเครื่องเดียวกับ Impreza 2.0R

อัตราเร่งคงไม่ได้ดีแบบนั้น น่าจะแย่กว่า Imp 2.0R หน่อย เนื่องจากบอดี้

ปล. อันนี้ประเมินคร่าวๆจากตัวเลขล้วนๆ ไม่เคยขับ

เดี๋ยวก็มาครับ ถ้าดีเซลมาก่อน เบนซินจะขายไม่ออก  ;D

ออฟไลน์ Equcha

อย่ามีเยอะเลยครับ แค่นี้ก็โหลจะแย่แล้ว
เปิดตัวขายได้ เกือบสี่ร้อยคัน  :P

ส่วนตัวเรื่องอู่ไม่ต้องห่วงมีเพียงพอ อะไหล่ก็ไม่น้อย
ผมไม่ชอบรถโหลเหมือนกัน

ปล.เมื่อก่อน แมว 1.5R ถูกกว่านี้นะครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

2 din ตัวนี้คุ้นๆกันมั้ยคับ ว่ามันเหมือนของอะไร ;D ;D

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ shando

ดูxtrailสิ ศูนย์เยอะ ของเยอะ ราคาถูกกว่า

หาดูยากกว่าlumboอีก

• .
ดูxtrailสิ ศูนย์เยอะ ของเยอะ ราคาถูกกว่า

หาดูยากกว่าlumboอีก
xv ดีไซน์โดนมากครับ คันไม่ใหญ่

ออฟไลน์ domo24

หาดใหญ่กำลังเปิดศูนย์ด้วยครับ บอกสามารถทดลองขับได้ด้วย น่าจะออกมาให้เห็นบนถนนอีกไม่นานครับ
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
ถูกต้อง คนทั่วๆไป(ยิ่งคนแก่ๆ)จะนึกถึงกระป้อ ยิ่งทำงานยุดยาด้วยมีวิ่งตลาดเจ้าพรหมเพียบ
แต่ถ้าเข้ากรุง+หัวเมืองต่างใครๆก็จะหันมามอง(ส่วนมากจะเป็นผู้ชายนะ) :'(
ส่วนรุ่นใหม่ใครๆก็มองออกว่าเป็นรถมีราคา (อย่าไปเทียบภาพกับBMนะ)

ปล.ผมไปลอง CRV มาวัสดุง่องแง่งมากกว่าอีก Feel การขับก็แย่นะ ยิ่ง Civic FB ออกมาแล้วผิดหวังคับ

ออฟไลน์ superden

ผมเห็นเชียงใหม่กำลังจะเปิด ศูนย์ฯซูบารุ เส้นดอนจั่น สันกำแพง ด้วยแหละ  คาดว่าคนคงใช้เจ้า xv คันนี้ เยอะ  แต่ราคาถ้าเทียบกับ sx4 แล้ว มันยังห่างกันเยอะ ผมคิดว่าคนซื้อน่าจะไปเทียบกับ crv มากกว่า คนซื้อ sx4 ก็เป็นอีกกลุ่มที่แบบ รายได้ไม่สูงมากๆๆ(แต่ก็ไม่น้อย) ต้องการรถลุยเป็นครอบครัวเล็กๆ อะไรประมาณนี้  คนซื้อ xv ต้องมีแนวและมีเงินยิ่งกว่าsx4