ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมการรับประกันของ vw มีระยะเวลาน้อยกว่ายี่ห้ออื่นครับ  (อ่าน 2436 ครั้ง)

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
รับประกัน2 ปี ไม่จำกัดระยะทาง  ผมว่ารับประกันน้อยมากๆเลยครับ   ยี่ห้ออื่น
รับประกันนานว่าเยอะเลยครับ   ชอบ scirocco อยู่คับได้ราคามา2กลมๆ  รถใหม่โมเดล2012
ราคานี้น่าสนใจป่าวครับ   ประกันและอย่างอื่นให้หมดเลยครับ  แต่ติดตรงประกันน้อยมากเลยเนี่ยแหละครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
เห็นเพื่อนๆใช้กัน คนโฟลคจริงๆเค้าซ่อมเองไม่งั้นก็อู่นอกกันเยอะมั้งครับ เลยไม่ค่อยให้ความสำคัญกับประกัน เพราะศูนย์เค้าก็มีแค่บางศูนย์ที่ไว้ใจได้ ซึ่งไม่รู้ว่าตอนนี้ชื่อเสียงดีขึ้นรึยัง แต่จากราคาที่เค้าขายช่วงนี้เค้ากดลงมาเยอะมากแล้วครับ ก็คงเอาไปเฉลี่ยกับประกันเรียบร้อยว่าขนาดนี้พอดีแล้ว เอาไปลดที่ราคาดึงคนซื้อดีกว่า  ส่วนตัวผมและเพื่อนๆใช้กันอยู่ก็อู่นอก และซ่อมกันเองเป็นส่วนมากครับ สั่งอะไหล่จากนอกมาเองบ้าง เพราะเน้นแต่งรถเลยแทบจะไม่สนใจศูนย์ครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ก็ราวๆนั้นแหละครับ 2 ปี บวกกับเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องกะบำรุงรักษาฟรี 3 ปีหรือ 75000 โล ถ้าชอบจัดเลยครับ อย่ากังวล

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
ออกที่ไหนครับ ราคาดีจัง

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
ผมเข้าใจว่ามันคือสัญญาที่ไทยยานยนต์ทำไว้กับบริษัทแม่ครับ
เมื่อต้นปีที่แล้วมีการทำโปรโมชั่น คือทำไปสู้กับ bmw โดยการเพิ่มระยะเวลา การรับประกัน ไม่แน่ใจว่าทำเป็น 3 หรือ 5 ปี สุดท้ายก็ต้องยกเลิกไปเพราะ ถ้าเกินจาก ตามที่ sign contract ไว้ทาง ทยย ก็ต้องมา รับค่าดูแลตรงนั้น
แต่ผมคิดว่า position มันก็ยังต่างกับ bm หรือ benz ที่อันนั้น brand เค้า premium และบริษัทแม่ทำตลาดเอง อันนั้น ก็ไปสู้ลำบากหล่ะครับ

แต่ถ้าจะเทียบแล้วบ่นว่ามันน้อย ให้ดูดีๆ นะครับ vw 2 ปี หรือ 75000 โล ปีที่สามยังมีคูปอง
แต่ bsi ลอง search ในเวบนี้ดูนะครับ ว่าเค้าก็ไม่ได้ฟรีทั้งหมด 5 ปี
หรือ รถญี่ปุ่นทั่วไป ก็ 3 ปี แสนโล

เรื่องระยะเวลาผมว่าไม่น่าซีเรียส เรื่องความรู้กับประสบการณ์ช่าง ที่ศูนย์ครับ
มากกว่าตังค์ ต้องรักจริงครับ สำหรับ brand นี้ :)

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
ถือว่าถูกมากแล้วครับ เทียบกับตัวรถที่ได้

ที่ BMW หรือยี่ห้ออื่นๆ รับประกันให้ยาวกว่า เค้าก็บวกเพิ่มราคาไปกับตัวรถแล้วครับ

ลองคิดซะว่า ถ้า VW รับประกัน 3 ปี ไม่จำกัดระยะทาง แถม Maintenance ฟรี 5 ปี เหมือน BMW

แต่ขายคันละ 2.3 ล้าน  เราจะ Happy ขึ้นมั้ย