ผู้เขียน หัวข้อ: แตรรถHonda Accord 2013 จะกลับมาเป็นเสียงธรรมดาแล้วหรอครับ?  (อ่าน 10342 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
 เห็นใน youtube มา จากเดิมตั้งแต่ G7 G8 ใช้เสียงอเมริกัน horn ฟังดูเท่มาก แต่ไหนทำไมลดต้นทุนกลับไปใช้เสียงปี้นๆ แบบ civic กันแล้ว? :'( ???

อันนี้ก็อีกอันสงสัยจะลดต้นทุน โชคดีที่เมืองไทยยังมีมาให้

ออฟไลน์ mothsan

แตร oem มันก็มีแค่ 2 แบบนะครับ
1) ทรัมเป็ด. เสียงจะทุ้มๆ
2) ไดอะแฟรม
รถญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะเป็นแบบ 2 อยู่ แล้วครับ แต่ถ้าแพงหน่อยจะมี 2 อัน low กับ high
แต่ถัาทั่วไปที่เสียงแหลมๆ จะมีแค่ low อันเดียวครับ

ออฟไลน์ panerai

แตร oem มันก็มีแค่ 2 แบบนะครับ
1) ทรัมเป็ด. เสียงจะทุ้มๆ
2) ไดอะแฟรม
รถญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะเป็นแบบ 2 อยู่ แล้วครับ แต่ถ้าแพงหน่อยจะมี 2 อัน low กับ high
แต่ถัาทั่วไปที่เสียงแหลมๆ จะมีแค่ low อันเดียวครับ

ครับเข้าใจ ประเด็นคือ ตั้งแต่สมัย G7 G8 แตร oem มันเป็นแบบ 1 แต่ตัวใหม่เท่าที่เห็นกลับมาใช้แบบ 2 แล้ว เรื่องของเรื่องคือมันไม่เท่ตั้งแต่กำเนิดแล้วววว 555

ออฟไลน์ Fly to dream

จริงด้วย 2.47

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HYDE--

แตรเสียงแบบรถยุโรป ผมว่ามันดูดีมากๆเลยนะ ผมไม่ชอบแบบ ปี้นๆเลยอะ

อีกอย่าง มันจะแพงสักแค่ไหนเชียว Hyundai H1 ที่บ้าน เสียงแตรติดรถ น่าเกลียดมากกกๆๆๆ ใครใช้จะรู้กันเลย
แต่พอไปเปลี่ยนแตร Hella อันละ 690 บาท ก็เป็นเสียงรถยุโรปแล้ว

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รอดูครับว่าฮอนด้าไทยจะให้แตรตัวไหนมา

อนึ่ง ผมเคยเอารถคันเก่าไปติดแตรลม เสียงประหลาดหนักเข้าไปอีก และยุ่งยากด้วยเพราะต้องเดินไฟเพิ่มกับติดสวิทช์สลับแตรกันตำจับ

ออฟไลน์ 6162002

ผมไม่เห็นรู้สึกว่าเสียงแตรจะสำคัญอะไรนะครับ บีบไป คนอื่นเขาคงไม่มาวิจารณ์หรอก ว่าที่บีบใส่เขามันเพราะหรือเปล่า
เอาแค่มันดังก็พอ -.-

ออฟไลน์ Nyquist

เสียงเพราะๆแล้วมันน่าบีบ  ;D

ออฟไลน์ vellcap

บีบแล้ว เสียงที่ออกมาใช้เพื่อเตือน  และ  ยังไพเราะต่อผู้ที่ได้ยินมันก็ดีนะครับ
ลองมาเจอบางคันสิครับ(บางท่านคงเคยเจอ) บีบแตรแล้ว
คนบีบ = เสียงแตรทำไมน่าเกลียดแบบนี้
คนฟัง = เสียงอะไร / แตรทำไมเสียงประหลาดจัง
น้องหมา/น้องแมว = เสียงอะไรหว่า เกิดมาไม่เคยได้ยิน เสียงเหมือนนกร้องดังๆ

ออฟไลน์ JIRATH

ฮอนด้าใจร้าย  :'( :'( :'( :'( :'( ที่อเมริกา G7 กับ G8 เป็นเสียงทุ้มเพราะมาก แต่ G9 ดันเปลี่ยนซะงั้น ว้า..
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ผมก็จับแตร G8 มาใส่ FD ผมเรียบร้อย เสียงเดิมมันแมวน้อยชัดๆ

ราคาเบิกของรวมค่าแรงก็ประมาณพันนึงครับ
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียงเห่ยมากๆ G9

แตร g8 นี่อย่างกะรถยุโรป  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
ก็จัด ของ G7 G8 ใส่ซิครับ   จะได้เพราะเหมือนเดิม

ขนาดที่บ้านผมมี freed ออกป้ายแดงวันแรกให้ทางศูนย์  เบิกแตร G8 ใส่เลย   เพราะเสียง ผมว่สคล้ายๆของรถยุโรป  อย่าง mercedes

ออฟไลน์ GMUGEN

• Jr. Member
  • **
Re: แตรรถHonda Accord 2013 จะกลับมาเป็นเสียงธรรมดาแล้วหรอครับ?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 15:57:17 »
ผมไม่ซีเรียสเรื่องแตรครับ เทียบกับอ๊อฟชั่นที่เขายัดมาให้แล้ว ซื้อใหม่ใส่เอาครับ
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
Re: แตรรถHonda Accord 2013 จะกลับมาเป็นเสียงธรรมดาแล้วหรอครับ?
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 17:06:30 »
ของ G8 เพราะดีนะคับ ถ้าเปลี่ยนจริงคงน่าเสียดาย ผมใช้แจ๊สอยู่ยังเอาของ G8 มาใส่เลย มี 2 ตัวเสียงสูงกะเสียงต่ำ