ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ Spada จะมีคู่แข่งครับ  (อ่าน 2614 ครั้ง)

tsan

• บุคคลทั่วไป
เมื่อไหร่ Spada จะมีคู่แข่งครับ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:25:24 »
ขอความรู้หน่อยครับภายใน 1-2 ปีนี้
จะมีรถยนต์ค่ายไหนเปิดตัวรถตู้อเนกประสงค์แข่งกับ
Honda Stepwagon Spada บ้างไหมครับ
แล้ว Spada Minorchange มีโอกาสมาไทยไหมครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: เมื่อไหร่ Spada จะมีคู่แข่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 14:28:50 »
ไม่มีครับ

มีแต่ Grey Market ครับ

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
Re: เมื่อไหร่ Spada จะมีคู่แข่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 17:54:35 »
Segment นี้จริง ๆ ในต่างประเทศมีตัวเลือกเยอะเหมือนกัน แต่ในบ้านเราดูจะเป็นตลาด
ที่ผู้ผลิตให้ความสำคัญน้อยไปหน่อย มีแต่ MPV ขนาดเล็ก อย่าง Freed หรือ Avanza เป็นตัวเลือก

ดูจากที่ Wish, Odessey, SpaceWagon (อันนี้ไม่แน่ใจ) ที่เลิกทำตลาดไปแล้ว และ Spada
เองก็เป็นรถนำเข้า เพื่อมาชดเชยช่วงน้ำท่วม ทำให้ขายได้ในราคาปัจจุบัน
ถ้าเป็น minor change ที่อัตราภาษีปกติ ราคาขายจะสูงกว่านี้และทำตลาดยากขึ้น
คิดว่า Spad minor change ไม่น่าจะมีเข้ามาทำตลาดแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 23:41:08 »
อย่าแข่งเลยครับ แข่งกับตัวเองนี่แหละดีแล้ว
กินได้เรื่อย ๆ . . .
ปล. ชอบคอนโซลด้านหน้ากับกระจกด้านหน้าที่ใหญ่ยักษ์โล่งโปร่งสบายของมันมาก ๆ