ผู้เขียน หัวข้อ: ////////////ต้องระวังแล้วครับแบบนี้การโจรกรรมแบบใหม่/////////////  (อ่าน 5530 ครั้ง)

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
ผมคิดว่าใน วีดีโอคงกระจ่างแล้วนะครับ

ปล.ยาวมากฟังเอาแต่เสียงก็ได้ครับ ;D ;D

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
+100 เลยคับ

ขอบคุณคับมีประโยชน์มาก จะได้หาวิธีป้องกันไว้ :  :)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
อย่างที่ทั้ง 3 ท่านพูดไว้นั่นล่ะครับ ในกรณีป้องกันการโดนโจรกรรมโดยการแจมมิ่งสัญญาณ ควรดึงประตูหลังกดรีโมทเพื่อเช็คว่ารถเราล็อคหรือไม่
ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งที่มีประโยชน์นะครับ คลิปยาวมาก ฮ่าๆ

ออฟไลน์ drugprofile

นี่คือข้อดี ของรถที่มีระบบ Keyless Smart Entry ซึ่ง คนไทยไม่ค่อยใช้ประโยชน์กัน..

แค่เอากุญแจพกติดตัว กดปุ่มที่มือจับประตูรถ ก็เข้ารถได้..

ดังนั้น เวลาล๊อค ก็ล๊อคที่ปุ่มกด แล้วทดสอบดึงไปประตูด้วย.. ปลอดภัยกว่า กดรีโมท ปิ๊บๆ  :D

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
ผมล่ัะไม่ค่อยไว้ใจรีโมท เวลาสั่งล๊อคทีไร ต้องดึงทดสอบก่อนว่าล๊อคจริงเปล่า :-[

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมล็อคเสร็จแล้วลองเปิดทุกครั้งเลยครับ มันก็ช่วยได้

แต่โจรมืออาชีพเปิดรถไม่ถึง 15วิ ไม่ว่าจะรถอะไรก็ตาม จริงหรอครับ

เฮ้อเศร้าแท้

ออฟไลน์ friend2929

นั่นหน่ะสิครับ แล้วเราจะเสียเงินไปติดกันขโมยเพิ่มทำไมอหรอคับถ้า 15 วิแล้วเปิดออกเลย ::) ::)

ออฟไลน์ Sammy_

ขอบคุณครับ ได้แง่คิดขึ้นมาเยอะเลย

ออฟไลน์ gate

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
คิดว่าสุดท้ายคงต้องไปล๊อคพวงมาลัย หรือ เกียร์แบบเมื่อก่อนน่าจะดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ 6162002

ตอนนี้ผมว่า ล็อคสารพัดอะไรก็เอาไม่อยู่ แวบเดียวออก

Immo เวิคสุดละผมว่า ถ่วงได้เป็นสิบนาที  ยิ่งถ้าไม่ใช่รถตลาด ยิ่งสบาย

- ขับกระบะ ก็ไปจอดข้าง วีโก้ ดีแมกซ์
- ขับเก๋ง ไปจอดข้างวีออส แคมรี่

แค่นี้ปลอดภัยละครับ *-*

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ตอนไปทำกันขโมย แบบทำเองคุยกะอาแปะที่ทำให้ เค้าบอกว่า เหล็กหนา 6 หุล เอาไปได้ปล่อยแม่มไปเถอะ กูยอม

แปะเล่นพูดซะ รถผมนะแปะ T_T
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้