ผู้เขียน หัวข้อ: สีรถสีอะไรที่ในภาพรวมดีที่สุดครับ  (อ่าน 64961 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluescorpion

• Newbie
  • *
สีรถสีอะไรที่ในภาพรวมดีที่สุดครับ ภาพรวมในที่นี้ เช่น
1. รถยังดูใหม่แม้ว่าจะใช้มานาน
2. ดูแลรักษาทำความสะอาดง่าย
3. เวลาทำสีตามจุดที่ต้องเคลมแล้วสีไม่เพี้ยน
4. ขายต่อได้ง่าย ได้ราคา
5. ดูสวยหรูหรา

ขอบคุณครับ

ในความเห็นผมคือ สีเทาดำครับ แต่ยุคนี้คนชอบสีขาวกันเยอะ พอผมล้างรถเองแล้วรู้สึกว่าล้างแล้วเหนื่อยมากๆ : )))

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: สีรถสีอะไรที่ในภาพรวมดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:02:03 »
1.ดำ
2.บรอนเงิน ทอง(เห็นสะอาดๆลองเอามือไปลูบ ฝุ่นเพียบ แต่ตาไม่เห็นฝุ่น)
3.ดำ(สีขาวผมว่าตัวเพี้ยนเลยนะ งานต้องละเอียดจริงๆเพราะ ขาวหลายๆค่ายจะขาวไม่เหมือนกัน)
4.ขาวดำ(สียอดนิยม คนต้องการเยอะ)
5.ดำ

รถสีขาวผมว่าไม่ใช่สีที่หรูหราครับ แต่เป็นสีที่สะดุดตา เด่น ทำให้รถดูใหญ่ขึ้น โดยเฉพาะกลางคืน หล่อสุดๆ

ถ้าพูดถึงความหรูหรายังไงก็สีดำครับ ยิ่งเฉพาะรถใหญ่ๆหรือแบรนด์พรีเมี่ยมทั้งหลาย

ออฟไลน์ wittymazdaFC

• Full Member
Re: สีรถสีอะไรที่ในภาพรวมดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:02:22 »
ผมซื้อรถสีดำมาตลอด  และ จะซื้อแต่สีดำ ติดฟลิม์ สีดำ อีก เป็นความชอบ ส่วนบุคคล ครับ อิอิ ;D ;D

ถ้าหรูรา ต้องสีดำ

ดูแลง่าย สีบอนเงิน ครับ  ไม่ค่อย เปื้อน   :-\
He who questions nothing learns nothing
ผู้ไม่สงสัย ย่อมไม่รู้
Don’t play for safety. It’s the most dangerous thing in the world.
อย่าเล่นกับความปลอดภัย เพราะความปลอดภัย นั่นแหละ อันตรายที่สุด

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:02:27 »
ถ้าเอาภาพรวมจากโจทย์ที่กำหนดผมให้ Silver ครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:04:05 »
สีเงินครับ

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:04:21 »
สำหรับผมที่ชื่นชอบความเงางามของรถ
ไม่มีรถสีอะไร จะเงาสวยสุดได้เท่ากับสีดำครับ
แต่เรื่องภาพรวมด้านต่างๆ
ทั้งการดูแลและอื่นๆ
คงสู้สีพวกเทาๆไม่ได้
เพราะสีพวกนั้นจะไม่แสดงอาการ เมื่อขาดการดูแล
ได้เท่ากับสีดำ

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:06:37 »
สีดําจะเงางาม เล่นเเสงวิบวับเลย

รถสีดําตอนสกปรกจะสกปรกสุดครับเเต่พอสะอาดจะดูดีสุดเช่นกัน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:13:41 »
สีรถสีอะไรที่ในภาพรวมดีที่สุดครับ ภาพรวมในที่นี้ เช่น
1. รถยังดูใหม่แม้ว่าจะใช้มานาน
3. เวลาทำสีตามจุดที่ต้องเคลมแล้วสีไม่เพี้ยน

ขอบคุณครับ

ในความเห็นผมคือ สีเทาดำครับ แต่ยุคนี้คนชอบสีขาวกันเยอะ พอผมล้างรถเองแล้วรู้สึกว่าล้างแล้วเหนื่อยมากๆ : )))

ตอบข้อ1 บรอน์เงิน
ตอบข้อ2บรอน์ทอง
ตอบข้อ3 ดำ แดง น้ำเงิน
ตอบข้อ4 สีไหนคนใช้เยอะก็นี้นั้นหละ
ตอบข้อ5 ดำ

แต่ตอนนี้ผมชอบสีแปลกๆ อย่างสีส้มอิฐอะ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:19:50 »
ตอบสีดำครับ ได้หมดทุกข้อยกเว้นต้องคอยทำความสะอาดบ่อยๆ

ถ้าเอาทำความสะอาดง่ายจะเป็นบรอนด์เงิน ภาพรวมจะดีกว่า แต่ไม่ดูหรูเท่าไร

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:21:07 »
1 สีเงิน สีบรอนซ์
2. สีเงิน สีบรอนซ์
3. ไม่ใช่สีขาวแน่นอน สีเงิน สีดำ
4. เงิน บรอนซ์ ดำ  ส่วนยุคนี้ก็สีขาว
5. สีดำ

ส่วนตัวสีเทาดำ เป็นสีที่ดูเก่าเร็วมาก แต่ถ้าดูแลรักษาดีๆ ก็จะดูดี แต่ส่วนใหญ่พอเก่าไป เจ้าของก็ไม่ดูแล สุดท้ายก็โคตรจะเก่า

ส่วนสีดำ ถ้าดูแลดีๆ เงาแว๊บ สวยมากๆ รถอะไรก็ดูหรูหราได้ด้วยสีนี้

สีขาว ที่ยุคนี้ฮิตกัน บางคนบอกดูแลง่าย แต่จริงๆ แล้ว จุดนิดเดียวก็มองเห็นแล้ว ดูแลยากกว่ามากๆ

ส่วนตัวสีบรอนซ์เงิน หรือ บรอนซ์ดูแลง่ายสุด อายุมากๆ ก็ดูไม่น่าเกลียด แม้จะไม่ได้ดูแลอย่างดี

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:25:03 »
สีดำเข้าข่ายทุกข้อยกเว้นดูแลรักษาง่ายเนี่ยแหละครับ

สีอะไรไม่รู้ ขนแมวเยอะ เห็นง่าย
รองลงมาก็สี เทาสว่าง เทามืดครับ ประมาณสีควันบุหรี่ เข้มหน่อยก็ขี้เถ้า ใส้ดินสอ ประมาณนั้นน่ะครับ สวยดี

สีขาวผมไม่ชอบครับ หลายๆรุ่น(แล้วแต่รุ่น)ทำออกมาแล้วดูจืดด้วยซ้ำ เลอะง่าย ทำสีก็เพี้ยนง่าย แต่อย่างว่า ตอนนี้เค้าฮิตกันอ่ะครับ

ถ้ารถที่ออกสปอร์ดเนี่ย ผมชอบสีที่ไม่ใช่ grey scale อ่ะครับ เช่น สีส้ม แดง น้ำเงิน น้ำตาล

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 18:48:37 »
ขอถามต่อจากเจ้าของกระทู้ สีดำนี่ ผมเห็นแต่ละคัน ขนแมวเพียบบบบบบบบ
มันมีวิธีที่จะลบลอยขนแมวแบบ 100% บ้างปะครับ หรือว่า มันเป็นธรรมชาติของสีดำ ^_^

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:52:25 »
สีดำดูดีสุด อยู่ได้นานสุด แต่ขนแมวเนี่ยเพลียใจมาก

รถผมขัดลบรอย 6 เดือนครั้ง
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 20:11:46 »
1. สีสดๆครับ
2. สีเงินกับทอง
3. สีที่ไม่ใช่เมทัลลิก มุก
4. Gray Scale
5. เช่นเดียวกับข้างบน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 20:46:16 »

- สีบรอนส์เงิน สีดำ

- สีบรอนส์เงิน สีทอง

- สีบรอนส์เงิน สีดำ

- สีขาว สีบรอนส์เงิน สีดำ

- สีดำ สีทอง สีขาว สีเทาควันบุหรี่

โดยภาพรวมแล้ว สีบรอนส์เงินครับ

ผมเคยใช้รถสีดำมา 3 คัน เข็ดหลาบแล้วครับ ล้างเสร็จปุ๊บ จอดทิ้งไว้หน้าบ้าน ผ่านไปไม่ถึงครึ่งวัน ฝุ่นเริ่มมาให้เห็นแล้ว
ยิ่งเวลาโดนกิ่งไม้ขูด หรือไปเข้าคาร์แคร์ห่วยๆ รอยขนแมวเพียบบบบ สีสะท้อนแดดเมื่อไร ปวดใจทุกที
เคลือบสีถูกหรือแพง ยังไงก็ไม่รอด

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้รถสีบรอนส์เงิน ขอบอกว่าสบายใจมาก - มากที่สุด เดือนนึงล้างครั้งนึงยังได้เลยครับ ยิ่งรอยขนแมวยิ่งเห็นยาก ถ้าไม่ไปส่องกันจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 20:55:20 โดย osment »

ออฟไลน์ The Zaint

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 21:03:18 »
ดำ กับ เทาดำครับ ดูไงก็สวย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 21:32:03 »
ผมว่า ดำ เทา ขาวครับ
เทาต้องเป็นเทาเข้มๆนะครับ ไม่ใช่เทาแบบ Navara

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 21:56:30 »
ไม่เคยใช้สีำดำมาก่อน คันนี้สีดำคันแรก เหนื่อยใจมาก
เพราะล้างมาสวยได้ไม่เกิน 2 วัน T_T ฝุ่นเกาะเพียบ

แต่ใน 2 วันนั้น สวยกว่าสีอื่นๆแน่นอนครับ
แต่ก็นะ ขนแมวมาเพียบ ล้างยังไงก็มีครับ
บางทีแค่วิ่งๆไป ฝุ่นมาสีๆตัวรถหน่อย ก็เป็นขนแมวแล้วล่ะครับ
หลีกเลี่ยงไม่ได้เลย ก็ขัดลบรอยซักปีละครั้ง

นอกจากนั้นเวลาล้างทุกครั้ง ก็เคลือบทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 22:32:50 »
คอนเฟริมเรื่องสีดำเหมือนท่านอื่นๆเลยครับ
สวยวิ้งๆได้ไม่ถึงวันจริงๆ

สีที่อยากแนะนำอีกคือพวกสีโลหะครับตามที่ชอบเลย เหตุผลเหมือนตามท่านข้างบนแนะนำไว้เลยครับ

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 22:54:56 »
1.ดำ
2.บรอนเงิน ทอง(เห็นสะอาดๆลองเอามือไปลูบ ฝุ่นเพียบ แต่ตาไม่เห็นฝุ่น)
3.ดำ(สีขาวผมว่าตัวเพี้ยนเลยนะ งานต้องละเอียดจริงๆเพราะ ขาวหลายๆค่ายจะขาวไม่เหมือนกัน)
4.ขาวดำ(สียอดนิยม คนต้องการเยอะ)
5.ดำ

รถสีขาวผมว่าไม่ใช่สีที่หรูหราครับ แต่เป็นสีที่สะดุดตา เด่น ทำให้รถดูใหญ่ขึ้น โดยเฉพาะกลางคืน หล่อสุดๆ

ถ้าพูดถึงความหรูหรายังไงก็สีดำครับ ยิ่งเฉพาะรถใหญ่ๆหรือแบรนด์พรีเมี่ยมทั้งหลาย

ตามนั้นไป

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:00:42 »
สีเงินครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 21:24:02 »
ข้อ 1-3 บรอนซ์ทอง   เพราะสีเดียวกับฝุ่น โคลน   จอดทิ้งไว้ 3 เดือนฝุ่นเพียบ แต่มองไม่เห็น  นึกว่าเพิ่งล้างมา  ต้องเอามือไปจับถึงรู้
ข้อ 4-5 ขาว กับ ดำ  ซื้อง่ายขายคล่อง ทำ VIP หรูหรา