ผู้เขียน หัวข้อ: Veloster ตัวล่าง ขอเปลี่ยนไฟหน้ากับ เลือกสีเทาด้านได้มั้ยครับ  (อ่าน 3854 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
และอยากทราบว่ายิ่งสีเทาด้านแบบนี้ การซ่อมสี จะมีปัญหาในอนาคตรึเปล่าครับ
ไม่ทราบว่า ถ้าอยากได้ตัวล่าง สามารถสั่งเปลี่ยนไฟหน้า หรือเพิ่มoption อย่างอื่นได้มั้ยคับ

หรือส่วนมากกัดฟันไปออกตัว turbo กันหมด

ปล. ตอนนี้ใครทราบยอดจอง veloster บ้างคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สีเทา มีให้เลือกเฉพาะตัว Turbo เท่านั้น ตัวล่าง จะไม่ได้ครับ เพิ่มเงิน 10,000 บาท เท่านั้น

ไฟหน้า คงต้องเบิกอะไหล่มาเปลี่ยนเองละครับ

ส่วนเรื่องการซ่อมสี ไม่ทราบครับข้อนี้

ออฟไลน์ Oatsenal

สีเทา มีให้เลือกเฉพาะตัว Turbo เท่านั้น ตัวล่าง จะไม่ได้ครับ เพิ่มเงิน 10,000 บาท เท่านั้น

ไฟหน้า คงต้องเบิกอะไหล่มาเปลี่ยนเองละครับ

ส่วนเรื่องการซ่อมสี ไม่ทราบครับข้อนี้
ขอบคุณครับพี่จิม

ผมว่ารอซักพักถ้าราคาลงแบบ เอแลนตรา คงจะดีมิใช่น้อย

ออฟไลน์ gizmo

• Newbie
  • *
ช่วยตอบเรื่องซ่อมสีด้านละกัน พอดีเคยสนใจที่จะสั่งสีพิเศษ(เทาด้าน)ของMBอยู่เหมือนกัน เลยเคยทำการบ้าน

เท่าที่เคยหาข้อมูลจาก web เจอคล้ายๆtrainning guild แนะนำการซ่อมสีด้าน เท่าที่จับใจความได้เนี่ย เหมือนว่าไม่ใช่แค่ใช้ชั้นclearพิเศษเท่านั้น แต่ต้องมีขั้นตอนอีกที่แตกต่างอีกด้วย ประเมินความเอาเองว่าน่าจะเป็นปัญหา ถ้าจะต้องซ่อมสี
ซึ่งขนาด authorized dealer MBTH ยังเตือนเรื่องซ่อมสีว่ายังไม่รู้เลยว่าที่ไหนจะซ่อมได้บ้าง แถมยังแนะนำให้เราwrapสติกเกอร์แทนอีก
เจอยังงี้ เลยถอยเลยครับ ไม่เอาดีกว่า

แต่ถ้าคิดในแง่บวกว่าเค้าสั่งมาขาย ก็น่าจะเตรียมความพร้อมในงานซ่อมด้วย ก็ลุยเลยครับ สีเทาด้านเท่ห์มาก เพิ่มอีก 1หมื่นเอง

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ถามวันจันทร์ที่ผ่านมาตัว turbo มียอดจอง 10 กว่าคันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ราคาห่างกันพอสมควรเลยครับ

แต่ถ้าไหวจัด Turbo ดีกว่า

ออฟไลน์ movan085

• Newbie
  • *

2013 Hyundai Veloster Turbo Test Drive
I'm sone ^^

ออฟไลน์ Kuro

วันนี้ไปเดินเลยลองถามให้ครับ สีเทาด้าน สั่งตรงจากต่างประเทศครับ ไม่มีซื้อตัวล่างไปทำให้ ส่วนศูนย์ทำสีตัวถังฮุนไดก็จ้างอู่นอกทำนะคับ
บอกได้เลยว่าถ้าชนมา ทำสีให้เหมือนเดิมยากคับ ส่วนไฟหน้าก็เบิกอะไหล่จัดได้เลยคับ ;)

ออฟไลน์ KIAT

รุ่นนี้ขับหน้า รึขับหลังครับ  ;D

ออฟไลน์ Koong

สำหรับผม ถ้าจะออกรุ่นนี้ต้องรุ่นเทอร์โบเท่านั้น   รูปทรงโครตสปร์อต แต่ออกตัวแพ้แท็กซี่ก็ไม่ไหวนะ

ออฟไลน์ keng

ทำสีอาจจะต้องพึ่งศูนย์บริกาฮุนได แต่สงสัยว่าสีด้านถ้าใช้ไปเรื่อยหรือเช็ดถูบ่อยๆ ผิวจะเป็นมันๆรึเปล่าครับ ผมห่วงจุดนี้มากกว่า
หรือว่าถ้าตามปกติ รถที่สีเงา เกิดมีรอยยางมะตอยติดตามตัวรถ เราก็ขัดออกได้และเงาเหมือนเดิม
แต่ถ้าเป็นสีด้าน เค้าจะแก้ไขกันยังไงบ้าง

ออฟไลน์ BlackSpeed

ฮุนไดไม่มีศูนย์สีครับ ใช้ดิวกับอู่ที่ (แจ้งว่า) มาตรฐานแทน
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html