ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ดเอเวอเรสใหม่ มาเมื่่อไหร่ครับ???  (อ่าน 12954 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
เอารูปมาจากเวปแห่งหนึ่ง บอกว่าเป็นภาพตัดต่อ  :o

ออฟไลน์ kvlegendstar

Re: ฟอร์ดเอเวอเรสใหม่ มาเมื่่อไหร่ครับ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 00:33:24 »
อีกสักปีได้มั้งครับ คงนาน รู้นี้ถ้าตัดต่อเนียนๆกว่านี้ก็สวยดีนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ฟอร์ดเอเวอเรสใหม่ มาเมื่่อไหร่ครับ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 00:43:42 »
ขอให้มันแปลงหน้าให้ต่างจากเดิมแบบจูนด้วยเถิด ถ้าหน้าเหมือนเรนเจอร์มันไม่ใช่อ่ะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 08:54:40 »
คงต้องดูว่า เค้าทำตัวนี้ ตลาดหลักเป็นที่ไหน

ถ้าเน้นตลาดไทยเป็นหลัก ผมว่าแย่
ถ้ามีตลาดอื่นด้วย โอกาสออกมาดีจะมีมากกว่า

ผมคิดงั้นนะ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:42:47 »
 ผมคิดว่าเป้าหมายของ Ford น่าจะเน้นไปที่ตลาด ออสเตรเลีย และตลาดส่งออกเป็นหลักตามนโยบายเดิมตั้งแต่เข้ามาตั้งโรงงานประกอบในไทยหล่ะครับ ยกตัวอย่างได้จากการตั้งศูนย์พัฒนาในออสเตรเลีย การแบ่งสรรปันส่วนส่งออกมากกว่าขายในประเทศ อื่นๆ
 ส่วนในบ้านเราเรียกว่าผลพลอยได้มากกว่าครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 16:13:58 »
ถ้ามาแบบในรูป สั้นๆ
เชย ครับ

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 17:53:15 »
เปิดตัวปลายปี 2015 ค่ะ แล้วเริ่มขายจริงปี 2016 ดังนั้น ใจเย็นๆ ก่อนค่ะ ถ้าอดใจไม่ไหวแนะนำให้ซื้อตัวเก่ามาแทน

สำหรับรูปร่างหน้าตาก็ จะใช้พื้นฐานจาก New Ranger นี่แหละค่ะ แต่ให้ดูหน้าตาของ All New Ford Explorer, Ford Expedition ไว้  แต่ขนาดตัวรถ พิกัดจะเท่า New Ranger 

เครื่องยนต์คาดว่าจะใช้ขุมพลังดีเซลของ New Ranger Minorchange ที่อาจมีการปรับเพิ่มแรงม้า-แรงบิดอีกเล็กน้อยเพื่อสู้กับคู่แข่ง กับเครื่องเบนซิน 2.5 ลิตร และ Ecoboost 2.0 ลิตร
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ KIAT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 19:08:06 »
เปิดตัวปลายปี 2015 ค่ะ แล้วเริ่มขายจริงปี 2016 ดังนั้น ใจเย็นๆ ก่อนค่ะ ถ้าอดใจไม่ไหวแนะนำให้ซื้อตัวเก่ามาแทน

สำหรับรูปร่างหน้าตาก็ จะใช้พื้นฐานจาก New Ranger นี่แหละค่ะ แต่ให้ดูหน้าตาของ All New Ford Explorer, Ford Expedition ไว้  แต่ขนาดตัวรถ พิกัดจะเท่า New Ranger 

เครื่องยนต์คาดว่าจะใช้ขุมพลังดีเซลของ New Ranger Minorchange ที่อาจมีการปรับเพิ่มแรงม้า-แรงบิดอีกเล็กน้อยเพื่อสู้กับคู่แข่ง กับเครื่องเบนซิน 2.5 ลิตร และ Ecoboost 2.0 ลิตร

โหย....นานมาก งั้นคงต้องมองตัวอื่นไปก่อนครับ ขอบคุณๆMinny ครับ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 19:32:14 »
นี่มันรูป render ชัดๆ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 23:27:40 »
นานมากๆครับ สัก 3 ปีได้ นับจากวันนี้

แต่ในรูปเกือบเนียนนะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 07:14:53 »
ซื้อตัวอื่นมาขับเล่นก่อนได้เลย
คงอีกนาน

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:00:58 »

ถ้ามานานปานนั้นคงไม่ใช่มั้งครับ
เพราะเรนเจอร์ก็ปาเข้าค่อนอายุ 4-5 ปีไปแล้ว อีกไม่กีปีก็จะเปลี่ยนโฉมแล้ว สู้มาพร้อม เรนเจอร์ โมเดลใหม่ไม่ดีออกรึ