ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงประกอบการเปิดตัวของ Honda Acord G9 โดย คุณกบ เสาวนิตย์ ครับ  (อ่าน 2700 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป

คิดว่าท่าน สมาชิกที่เป็น สว ทุกท่าน คงรู้จักนะครับ

โดยรวมผชอบนะครับ โดยเฉพาะเพลง หยาดเพชร นึกถึง ไฟหน้ารถเลยครับ(LED) เข้ากันมากๆ

คิดอย่างไรครับ ;)

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
เพราะมากครับ

แต่เอ่อ สว. นี่คือ "สูงวัย" หรือเปล่าครับ?  :D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันเปิดตัว
ทุกเพลงในคอนเสิร์ต  เจ๋งมากๆครับ

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
ตอนร้องเพลงหยาดเพรช....ถ้าเปิดไป day light ไปด้วยนะ....
ผมว่ามันใช่เลย....ทั้งสวยทั้งเพราะ เล่นเอาซะเคลิมกันเลยทีเดียวเชียว

ไม่รู้ว่ามีใครลงคลิปนี้แล้วหรือยังครับ ถ้ามีแล้วผมต้องขออภัยด้วย
ดูแล้วผมว่ามันเป็นโฆษณาที่สุดคำบรรยายจริงๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2013, 08:46:34 โดย dorakun »

ออฟไลน์ yospat

• Newbie
  • *
ถามว่าตัวรถ สวยมั้ย สวย
แต่ถามว่าใหม่หมดจดจนทำให้สะกดมั้ย ไม่ล่ะครับ เหมือนการพัฒนาต่อยอดจากรุ่นเดิม ด้านหน้า พอมีกลิ่นอายจากรุ่นงูเห่า G6 อันนี้ผมรู้สึกอย่างนั้นนะ

แต่ที่ทำให้ความรู้สึก การรับรู้ ว่ารถคันนี้มันหรู มันไฮโซ คือโฆษณาเลยจริงๆ
ผมเดาว่า ฮอนด้า อยากจะจับกลุ่มเป้าหมายจริงๆ ของรถ segment นี้ด้วยแล่ะที่อายุ 35 ขึ้นไป หรือระดับผู้บริหารขึ้นไป หลังจากโฉมที่แล้วอาจจะดูวัยรุ่นเกินไป
situation งานประมูลเพชร เพลงไทยคลาสสิคที่ทำให้ร่วมสมัยกับเสียงร้องสากล มันดึงดูดการรับรู้ทั้งกลุ่มวัยผู้ใหญ่ ทั้งกลุ่มวัยรุ่นที่กำลังเติบโตเป็นผู้บริหาร
ผูกเรื่องกับความรัก ปิ๊งกันของหนุ่มสาวไฮโซ (อีตาผู้ชายแพ้ประมูลเพชร แต่ดันชนะใจสาวผู้ชนะการประมูลเพชร เจ๋งอ่ะ) เออ เฮ้ย กดดูโฆษณาในยูทูปไม่เบื่อเลย

มันทำให้ภาพลักษณ์ ความรู้สึก การรับรู้ว่ารถคันนี้ ไฮโซ ขับแล้วแลดูไฮโซ จริงๆ (อย่างน้อย ผมล่ะที่รู้สึก)  ;D :o

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
ดีทั้งคู่ แต่ลมหวน แบบธรรมดาฟังลื่นหูกว่าเยอะ ร้องแบบนี้ฟังยาก

ออฟไลน์ nuclearlab

• Newbie
  • *
(อีตาผู้ชายแพ้ประมูลเพชร แต่ดันชนะใจสาวผู้ชนะการประมูลเพชร เจ๋งอ่ะ)

ผมดันทะลึ่งรู้สึกว่าเค้าเป็นสามีภรรยากันแล้วมาฮั้วประมูลกันอ่ะ  ;D