ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่อง E-Class ตัวใหม่ ทำไม กั๊กอ๊อฟชั่นจังครับและ BMW 320d  (อ่าน 4903 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
1.ลองเข้าไปดูข้อมูล  E-Class  ใหม่ ทำไม  ตัว E-200 ได้อ๊อฟชั่นน้อยมาก
ไฟหน้า ก้อไม่ใช่โปรเจคเตอร์อีก  ตัว NGT ตัวเดิมไฟหน้ายังโปรเจคเตอร์ อ๊อฟชั่นเยอะกว่าอีก
    แล้วในอนาคต  อีคูเป้ จะมาไหมครับ  

2. สงสัยเกี่ยว ระบบของ BMW  นอกจากเซนเซอร์รอบคัน แล้ว ผมเห็น จุดดำๆ สองจุด คล้ายกล้อง หน้ากันชนหน้า ทั้งซ้ายและขวาใน BMW 320 D และ รุ่นอื่นๆ ที่สูงกว่า
อยากทราบว่าเป็นกล้องเฉยๆ เหรอครับ หรือเป็นระบบช่วยจอดแบบฟอร์ดโฟกัส

รูปนี้เป็น รถจำหน่าย ของเกรย์ ประเทศไทยครับ อ๊อฟชั่นเยอะดี   แต่ของศูนย์ Bmw กั๊กมาก  นะผมว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 22:45:17 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Bmwไม่รู้นะครับ แต่ผมว่าเขาต้องหั่นออพชั่นเพื่อมาสู้กับเกรอ้ะครับ ส่วนตัวผมรอเกรครับ เข็ดรถศูนย์แล้ว

ออฟไลน์ pongisra

ของ bmw เป็นกล้องมองข้าง สำหรับเวลาออกจากซอยแล้วมองไม่เห็นรถด้านซ้าย ขวา อะไรประมาณนั้นครับ

ส่วน e class ตอนนี้เป็นรุ่นนำเข้าทั้งคันอยู่ครับ ขืน option มาเต็ม คงจะทำราคาเริ่ม 3.49M ไม่ได้ รอดูตัว CKD ปลายปีนี้ดูก่อนครับ ไม่ราคาถูกกว่านี้ก็ option เยอะกว่านี้แน่ๆครับ แต่ถึงราคาและ option แบบนี้ เปิดตัวมายอดจองตั้ง 500+ คันแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 20:02:25 โดย pongisra »

ออฟไลน์ chaiz

ของ BMW เป็นกล้องรอบทิศเลยครับ มีห้าตัวมั้ง ไว้ให้มองมุมอับ และเวลาถอยจอดเข้าซอง สามารถดูแบบ bird eye view ได้ครับ

ออฟไลน์ bluefox101

ของ bmw เป็นกล้องรอบคัน สามารถใช้มองแบบ bird eye view ได้ แต่
Option นี้ bmw thailand ไม่มีมาให้ครับ ของ 328i
มีมาให้แค่กล้องมองหลังเท่านั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.สงสัยจะทำ NGT ใน E ให้เป็นแบบ standard ใน C มั้งนะครับ เพราะรายนั้นก็ไม่โปรเจคเตอร์

2. BM TH น่าจะจัดมาให้เนอะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
1.เรื่องราคาครับ ทั้งเบนซ์และบีเอ็มพยายามตั้งราคาไม่ให้สูงมากกว่าเกรย์เกินไป ไม่งั้นคนก็จะปันใจได้ ถ้าปั่นออปชั่นเท่าเกรย์แน่นอนว่าราคาสูงแน่นอน แล้วคนก็ต้องไปซื้อเกรย์กันหมดถูกไหมครับ
2.ผมว่า ออปชั่นที่ผู้ผลิตใส่มาใส่ถือว่าเพียงพอแล้ว ถามจริงๆนะครับว่ากล้องรอบคันเนี่ยเราได้ใช้กันสักแค่ไหนกันเชียว แล้วผมว่าไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ด้วยล่ะครับ
3.e-class กั๊กออปชั่นเนื่องจากมันนำเข้ามา ต้องรอประกอบในประเทศจะได้เห็นออปชั่นเยอะกว่านี้มากครับ และราคาก็อาจจะเท่ากันหรือถูกกว่านี้ก็เป็นได้

รถคันนึงต้องใช้ต้นทุนเยอะนะครับ ออปชั่นบางออปชั่นราคาร่วมแสน ร่วมล้าน ถ้าใส่พวกนี้มาราคาสูงกว่านี้ แล้วเราต้องออกมาโวยแน่นอนครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2013, 11:30:59 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023