โพลล์

คุณจะเลือกคันไหน ?

BMW Z4
18 (52.9%)
Toyota Supra
16 (47.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ผู้เขียน หัวข้อ: รถสปอร์ตที่ Toyota ร่วมกันทำกับ BMW ถ้าออกมาเป็นคันจริง คุณจะเลือกคันไหนครับ ??  (อ่าน 4895 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ลองถามดูขำๆ นะครับ รุ่นที่พิมนี่ตามข่าวนะครับ ของจริงถ้าไม่ใช่ชื่อนี้ต้องขออภัย

คิดซะว่าเงินไม่เกี่ยว และ สมมุติว่าราคาเท่ากัน สมรรถณะเหมือนกัน

ต่างกันแค่ดีไซน์ภายนอก ภายใน เท่านั้น      

"คุณจะเลือกคันไหนและทำไมถึงเลือกคันดังกล่าวครับ"

เท่าที่อ่านมารุ้สึก ทั้งคู่นั้นจะใช้แพลตฟอร์มของ Toyota GT86

และใช้เครื่องยนต์ V6 Hybrid ซึ่งมีกำลังมากถึง 400 แรงม้า เลยทีเดียวครับ ;D

ปล.โคตรลังเลเลย Z4 ชื่อเสียงในยุคปัจจุบันดีกว่าใครๆก็รู้จัก ส่วน Supra รถในตำนานระดับเทพ !!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 18:42:10 โดย MystogaN »

syamana

• บุคคลทั่วไป
ผมเลือก BMW  เพราะชอบในการออกแบบสไตร์ของ BMW และถ้านำมาขายในราคาเท่ากันผมก็เลือกที่จะซื้อ BMW เพราะ BMW มี BSI 5 ปี :-\

ออฟไลน์ MystogaN

ตามความคิดผมนะจิงๆ น่าจะใช้ สูบเรียงมากกว่า เพราะ Supra Mark IV เครื่อง 2JZ-GTE ก็เป็น Inline-6

และ BMW ก็ขึ้นชื่อเรื่อง Inline-6 เช่นกัน ก็น่าจะใช้ Inline-6 Hybrid ตามแบบฉบับเดิม ;D

ออฟไลน์ 2k

ซูปร้ายุคใหม่เค้าจะปั้นออกมาให้เทียบเคียง gtr แล้วนี่ครับ ถ้าจะเทียบคงต้อว z4m ไม่งั้นเทียบไม่ได้แหงมๆ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
เลือกไม่ถูกเลยครับ แต่ใจก็เอนๆไปทาง z4 ครับ มีเสน่ห์ดี

ออฟไลน์ Parinceo

z4 ครับ เห็นครั้งแรกมองจนคอแทบหัก  :P

jaesz

• บุคคลทั่วไป
z4 ครับ เห็นครั้งแรกมองจนคอแทบหัก  :P
;D คอเดียวกัน แต่ผมไม่หักนะครับ  :P

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
โอ้ว ไม่น่าถามครับ BMW สิคร๊าบบบบบบบบบบบ !

ออฟไลน์ Public P

ผมเลือกโตโยต้าครับ ของแต่งจากญี่ปุ่นน่าจะตามมาให้เลือกเยอะ

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
เอาจริงๆ ผมเลือก toyota ครับ
ราคา ขายต่อ รถสปรอต์ ญี่ปุ่น รุ่นพิเศษๆ นี่มันค้างจริงๆ อย่าง skyline รถอะไร ยังขายกัน สามล้านกว่า  :o

ออฟไลน์ valensena

ออฟไลน์ Partarajarin

หาก BMW พัฒนาก็เลือกBMW

ออฟไลน์ hutzero

ชอบแนว JDM Racing ก็ต้อง Supra อยู่แล้ว    อีกเหตุผลหนึ่งคือศูนย์บริการมีอยู่ใกล้บ้านทุกหลังของผม

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยังไง TOYOTA ก็คงมาเป็นอันดับ 1 ต้องเลือกก่อนล่ะครับ

ออฟไลน์ jose

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอพี่โตละกัน
ของแต่งน่าจะเยอะกว่า
ราคาถูกกว่า  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
BMW ได้หล่อกว่าเพราะแบรนด์แท้ๆ

แต่เป็นผม รถระดับนี้ ชอบของค่ายยุ่นครับ