ผู้เขียน หัวข้อ: The New S Class ใหม่ !!!!!!! พร้อมกลับ Technology  (อ่าน 13548 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: The New S Class ใหม่ !!!!!!! พร้อมกลับ Technology
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 23:29:55 »
สวยครับ ชอบเลย โดยเฉพาะด้านท้าย ไฟท้ายสวยมาก

ปล . งงว่าทำไมหลายคนเอาไปเทียบกับ RR และ Bentley

มันรถคนละคลาสกันเลย

ต้องเทียบกับ Series7 / Audi A8 หรือ Panamera ครับ
เพราะรุ่นใหม่ เค้าตั้งใจทำแบบนั้นครับ เพราะยุบ Maybach ไปแล้ว จะดัน S-Class ขึ้นมาสู้แทนครับ คือเอาตั้งแต่ 7-Series ไปถึง RR เลยครับ (คิดใหญ่ดีจริงๆ)

sundown55

• บุคคลทั่วไป
Re: The New S Class ใหม่ !!!!!!! พร้อมกลับ Technology
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 23:43:30 »

แน่นอนแหละครับ image brand สู้ RR Bentley ไม่ได้อยู่แล้วครับ อันนั้นมัน SUPERCAR ท่านต้องเทีัยบระดับ S7/A8/Panamera มิใช่เอาไปเปรียบเทียบกับ RR Bentley

สุดท้าย
แน่นอน ถ้าให้เลือก s-class แพงเท่าRR ครับเป็นผมก็เลือกRR  เพราะimage ที่เหนือกว่า แต่สำหรับชาิติคงไม่มีหวัง  เห็นราคาจะเป็นลม :'(

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 00:52:04 »
ทำไมถึงต้องเอาไปเทียบกับ RR BL อ่ะครับ รถมันคนละระดับกันเลยนะครับ ไม่เข้าใจ คู่แข่งโดยตรง ถ้าจะชกให้ถูกคู่ มันคือ 7 Series , A8 ครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 00:55:27 »

แน่นอนแหละครับ image brand สู้ RR Bentley ไม่ได้อยู่แล้วครับ อันนั้นมัน SUPERCAR ท่านต้องเทีัยบระดับ S7/A8/Panamera มิใช่เอาไปเปรียบเทียบกับ RR Bentley

สุดท้าย
แน่นอน ถ้าให้เลือก s-class แพงเท่าRR ครับเป็นผมก็เลือกRR  เพราะimage ที่เหนือกว่า แต่สำหรับชาิติคงไม่มีหวัง  เห็นราคาจะเป็นลม :'(
RR BL ไม่ใช่ Super Car หรอกนะครับ ควรจะเรียกว่ารถระดับ Hi End มากกว่า
Super Car เห็นจะใช้ได้กับแบรนด์ ม้าป่าลำพอง และ กระทิงดุ มากกว่า

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 01:22:49 »
ผมว่า ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ เพราะหวังภาพลักษณ์อย่าง Maybach RR ผมว่ายังไม่ได้อะครับ

แต่ถ้าซื้อโดยมองว่ามันคือคลาสเดียวกับ A8  ทีนี้มันจะดูพรีเมี่ยมเกินคู่แข่งทันที

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 01:59:46 »
สวยครับ ชอบเลย โดยเฉพาะด้านท้าย ไฟท้ายสวยมาก

ปล . งงว่าทำไมหลายคนเอาไปเทียบกับ RR และ Bentley

มันรถคนละคลาสกันเลย

ต้องเทียบกับ Series7 / Audi A8 หรือ Panamera ครับ

เหตุผลคือ Daimler ลบ brand Maybach ไปแล้ว S-Class รุ่นนี้จึงต้องเบ่งขึ้นไปแทนตลาดส่วนที่หายไปของ Maybach ด้วย แต่ผมก็ยังคิดเหมือนกันครับ ว่า ยังไงมันก็ยังฟันกับ RR/Bentley ไม่ได้

ดังนั้น ถ้ามันเบ่งขึ้นไปขนาดนี้ คู่แข่งรายใหม่ที่มันน่าจะชกกันถนัดๆ กว่าเดิม (คือเดิมยังชกกันไม่มันส์มาก) คือ Jaguar XJ กับ Maserati Quartroporte ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 02:45:18 »
งานเปิดตัวอลังโคตร  :o

FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 08:24:59 »
ผมว่าถ้าราคาประมาณ Series 7 A8 ขายดีแน่ๆ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 15:01:14 »
มันคนละเกรดกับ rolls royce. แน่นอนครับทุกวันนี้ต่อให้ขับรุ่นนี้ตัวใหม่เลยผมกก็ยังว่าคนขับ RR เก่าอย่างพวก silver spur ยังดูเหนือกว่านะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 15:23:18 »
คันที่ดูๆกระทู้นี้มันคลาสเดียวกับ A8, Series7, LS, XJ ครับ รุ่นปกติราคาเริ่มต้น 6-7หมื่นปอนด์นั่นแหละ
ไอ่รุ่นที่จะขึ้นไปฟัดกับ RR, BL เป็นรุ่น Pullman (คาดว่าท้าชน Phantom, Mulsanne) 
ไม่ก็ S65 AMG V12 (ชนกับ Continental Flying Spur, Ghost)
ไอ้เจ้า S65 AMG W221 ที่เพิ่งตกรุ่นไปนี่ฟัดกับ Continental สบายๆเลยครับ
สื่อบางรายเอาไปเทียบกับ Mulsanne เลยด้วยซ้ำ (แน่นอนว่า S class แพ้ไปในเรื่องความพิเศษ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^