ผู้เขียน หัวข้อ: ห้าสิงห์จุฑาเทพยุค 2013 น่าจะขับรถรุ่นอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 8568 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ton247

• Jr. Member
  • **
อารมณ์เพิ่งดูหนังเสร็จ เลยมาถามเล่นๆ ครับ

คือในเรื่อง "สุภาพบุรุษจุฑาเทพ" เกิดปี 2504 เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นยุคปัจจุบัน คุณชายทั้งหลายน่าจะเหมาะกับรถยนต์รุ่นอะไรกันบ้างครับ

หรือตัวละครอื่นในเรื่องก็ได้ครับ ที่ดูแล้วน่าจะใช้รถยนต์รุ่นอะไรในปัจจุบัน

:) :) :)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
โป้ป น่าจะซิลฟี่ เพราะชีวิตจริงก็ขับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ตามนี้ครับ ดูจากโหง่วเฮ้งอย่างเดียวเลย   ;D

ไม่เคยดูละครครับ ฮ่าๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2013, 23:57:30 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ตามนี้ครับ ดูจากโหง่วเฮ้งอย่างเดียวเลย   ;D

เข้ากันมากกกกกกก 5555+  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
ไม่รู้ว่าใช้รถรุ่นอะไร แต่สมัยนั้นมีกระเป๋า โดโมะ ขายแล้วนะครับ  :D

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ไม่รู้ว่าใช้รถรุ่นอะไร แต่สมัยนั้นมีกระเป๋า โดโมะ ขายแล้วนะครับ  :D

เหอะๆ Fail สุดๆ เลย อิอิ  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ผมไม่รู้ครับ ปรกติผมไม่ดูละคร แต่พอถึงคู่คุณชายหมอ ผมชอบนางเอกมาก เลยติดตาม เธอเล่นได้นางเอ๊กนางเอก คิดว่าน่าจะขึ้นมาแทน แอฟ ทักษอร ได้ ประมาณว่า เป็นนางเอกน่าสงสาร ขาประจำของช่อง 3 ไปเลยเหมือนแอฟ

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
โป๊ป เป็นเจ้าของ Cruze 1.8 lt ครับ  แต่ต้องใช้ sylphy ออกงานตามเงื่อนไขเป็นพรีเซ็นเตอร์ครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมไม่รู้ครับ ปรกติผมไม่ดูละคร แต่พอถึงคู่คุณชายหมอ ผมชอบนางเอกมาก เลยติดตาม เธอเล่นได้นางเอ๊กนางเอก คิดว่าน่าจะขึ้นมาแทน แอฟ ทักษอร ได้ ประมาณว่า เป็นนางเอกน่าสงสาร ขาประจำของช่อง 3 ไปเลยเหมือนแอฟ
ชอบเบลล่าเหมือนกันครับ สวยแบบแอฟ น่ารักแบบเจนี่ ครบ ฟิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 01:37:25 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
ในเรื่องแต่ละคนขับรถอะไรครับ? ผมไม่ได้ดู

ผมรู้แต่ว่าในนิยาย (ยืมเพื่อนมาอ่าน อายจัง) จะต้องมีคนนึงใช้ Ford Mustang รุ่นปี 2018 ในปี 2013 เพราะว่ามีคนใช้ Ford Mustang ซึ่งออกปี 1965 ในปี 1959

ออฟไลน์ Buffy

คนโต นักโบราณคดี Land Rover Defender
คนรอง นักการทูต Benz E class
คนกลาง คุณหมอ  Porsche Cayman เปิดประทุน

อีกสองคนถัดไป หนังยังไม่ฉาย เลยไม่รู้จะเลือกอะไร

ออฟไลน์ holahola66

ไม่รู้ว่า :Dใช้รถรุ่นอะไร แต่สมัยนั้นมีกระเป๋า โดโมะ ขายแล้วนะครับ  :D

เหอะๆ Fail สุดๆ เลย อิอิ  ;D

ตอนเรื่อง ขุนศึก ก้อมีครับ อั้ม อธิชาติ กะลังฟันดาบเลย ดันถ่ายไปติด Vigo   ;D :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

• **
ชอบเบลล่าเหมือนกันครับ สวยแบบแอฟ น่ารักแบบเจนี่ ครบ ฟิน

ปกติก็ไม่ค่อยได้ดูเหมือนกันครับ มาติดใจนางเอกนี่แหละ

• **

ผมว่าเหมาะดีนะ.  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ประมาณนี้ได้เลย เห็นด้วยๆ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ choomodify

ละครขับอะไรก็ตามที่เห็นในทีวีเลยครับ แต่ใน ชีวิต จริงๆ คุณชายเล็ก (รัชชานนท์) ขับ TiiDA 1.6 5DR. สีเงิน Silver. ครับ

PS.คุณชายเล็ก เป็นลูกพี่ลูกน้องกับผมเองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

มันใช่เลย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ละครขับอะไรก็ตามที่เห็นในทีวีเลยครับ แต่ใน ชีวิต จริงๆ คุณชายเล็ก (รัชชานนท์) ขับ TiiDA 1.6 5DR. สีเงิน Silver. ครับ

PS.คุณชายเล็ก เป็นลูกพี่ลูกน้องกับผมเองครับ

อ่ะ รึคุณจะเป็นสิงห์หนุ่มคนที่หก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น