ผู้เขียน หัวข้อ: รถดีไซน์เจ๋งแต่สมรรถนะกลางๆ กับสมรรถนะเจ๋งแต่ดีไซน์กลางๆ Choice ไหนคือคำตอบสำหรับเพื่อนๆ คร  (อ่าน 7258 ครั้ง)

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ดีไซน์ครับ
สมรรถนะขอแค่กลาง ๆ พอ วิ่งได้ แซงได้

:D

morphling14

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบรถหน้าตาบ้านๆแต่สมรรถนะ / ประสิทธิภาพดีครับ

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
บางทีการตัดสินใจเลือกสำหรับผมมันมีประเด็นมาร่วมด้วย
แต่ในเคสแบบนี้  ขอเลือกสมรรถณะกลาง แต่รถสวยดีกว่า
แต่สมรรถณะกลางในที่นี้ ไม่แรงไม่เป็นไร แต่อย่าซดน้ำมันหนักนะ อันนี้ไม่ไหว
แต่ในการเลือกรถจริงๆสำหรับผมมันมีปัจจัยอื่นด้วย เช่น การบริการ หรือช่วงเวลาในตอนนั้น
ว่ามีตัวเลือกอะไรอีกบ้าง ณ เวลาที่เราจะซื้อรถในยามที่ต้องการใช้จริงๆ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ zeb80

สวยก่อนเลย ถ้ารถไม่สวยก้อไม่น่าสนใจไปในทันที
สมรรถนะกลางๆรับได้เพราะไม่ได้ขับแข่งกับใครอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Freekick042

ผมดีไซน์ก่อน แต่ความจริงคือก็ต้องหาจุดร่วมของสมรรถนะ ความประหยัด ดีไซน์ แต่ให้คะแนนดีไซน์มากหน่อยแต่ถ้าไอ้คันดีไซน์โดนมากๆแต่เปลืองสุดๆก็ค่อยลดสเปค

ออนไลน์ Ruksadindan

ขอเน้นสมรรถนะ แต่จะหาจุดกลางให้ได้ครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
2อย่างนี้   เลือกสมรรถนะ นำครับ

ออฟไลน์ jumpon77

แรง+สวย+ช่วงล่างดี 3อย่างขอแค่นันครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ดีไซน์มาที่หนึ่ง ส่วนสมรรถนะขอกลางๆ ค่อนไปเจ๋งนิดนึง แค่นั้นก็โอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ Moshimaru

• Jr. Member
  • **
    • new altis
เลือกที่ชอบและงบประมาณที่เราผ่อนไหวครับ อะไรที่ฝื่นส่งฝื่นผ่อนมักจะรอดยาก

ออฟไลน์ archian

สมรรถนะเจ๋งแต่ดีไซน์กลางๆ  ...

ออฟไลน์ Koong

ส่วนตัว ค้นพบแล้วว่า   สมรรถนะต้องมาก่อน   เพราะ

ซื้อมาสด้า 3 1.6  มือ 1 รุ้นแรกมาขับ  มันไม่ทันใจเอาซะเลย  ขับได้ปีเดียวขายไปออก BT-50 

หลังจากนั้น 4 ปี   ด้วยความสวยของมัน ก็อุตส่าไปหา มาสด้า 3  2.0  มือสองมาใช้อีก คิดว่า 2.0 แล้วน่าจะพอสำหรับเรา
แต่พอมาใช้จริง หาเป็นเช่นนั้นไม่    ใช้ได้เดือนเดียวรู้ทันทีว่ามันยังไม่ใช่  จับขาย แล้วไปออก โฟกัส ดีเซล    ถึงจะไม่สวยมากแต่เรื่องการขับขี่สุดยอด

สรุปว่าผมคงชอบรถที่สมรรถนะจริงๆ แหละ     BT-50 (เก่า)ก็ไม่สวย โฟกัสก็ดูธรรมดา    แต่สมรถนะของทั้งคู่ไม่ธรรมดาจริงๆ

ออฟไลน์ 6162002

เหมือนให้เลือกระหว่าง มาสด้า3 กับฟอร์ด โฟกัส เลยครับ

เลือกยากครับ แต่ให้เลือกก็คงเลือกสมรรถะก่อนครับ เพราะเราเป็นคนขับ