ผู้เขียน หัวข้อ: Honda ชัยนาท กับการถอนจองที่แบบว่า.....  (อ่าน 5847 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sathukhun72

• Newbie
  • *
Honda ชัยนาท กับการถอนจองที่แบบว่า.....
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 14:13:43 »
ก่อนอื่นต้องขอเกริ่นนำก่อนนะครับ ในช่วงปลายเดือนมีนายน ที่เริ่มมีโครงการดอกเบี้ย 0 % ของซีวิค บวกตัวผมเองก็กำลังมองหารถยนต์ที่จะนำมาใช้ในชีวิตประจำวัน ดังนั้น Honda Civic จึงเป็นตัวเลือกที่สนในมากมาย ในเวลานั้น ......... ตัวผมและแม่ผม ก็ได้ตกลงกันว่า Civic นี่แหละที่จะเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ของบ้าน ก็เลยคิดถึงเรื่องการจองรถ ว่าจะไปออกรถที่ไหนดี ตัวผมเองตอนนี้ก็อาศัยอยู่ใน กทม กำลังเรียนต่อ ป.โท แต่ไม่รู้ผมกลับไม่เลือกที่จะออกรถที่ กรุงเทพมหานคร ซึ่งมีศูนย์บริการ Honda อยู่มากมาย แต่ดันมีสำนึกรักบ้านเกิดขึ้นมาซะงั้น เลยไปเลือกออกที่ Honda ชัยนาท ดังคำที่ว่ากันนะครับ แรกรักน้ำต้มผักที่ว่าขมก็ยังหวาน ในการจองรถนั้น ผมเลือกตัว s at สีดำ เพราะของแถมตามใบจองเลย มันเยอะแยะ มากมาย และก็พร้อมรับรถ เซลเป็นคนบอก >>>>>> ผ่านมา 2 - 3 วัน เอาละ เริ่มเข้าสู่วงจรอุบาทว์ในระดับที่ 1 คือ เริ่มมีการบอกว่า รถมีปัญหานะคะ ต้องรอเปลี่ยนรถ ในตอนนั้น ผมก็ยังไม่คิดอะไร เชื่อเซลครับแบบสนิทใจ >>>> ครั้งต่อมาเซลบอก s at หมดค่ะ เหลือแต่ e - at ในตอนนั้นผมก็เริ่มตระหนักละว่า มันแปลกๆนะ แต่ก็ยังยินดีนะ เพราะ e at มันก็หรูหราดี ไม่เสียหายะไร หมายเหตุก่อนนะครับ s และ e เป็น model ใหม่ รหัสการผลิต 2012

ครั้งที่ 3 เอาล่ะครับ ลายมันเริ่มออก "เซลโทรมาแจ้งว่า ทางบริษัทไม่มีนโยบายจะปล่อยรถ ตัว 2012 แล้วค่ะ เพราะอยากให้ลูกค้าได้รับรถใหม่คือเป็นตัว 2013 ผมเลยถามกลับ แล้วเรื่องของแถมล่ะครับ เซลก็ตอบกลับว่า มีประกันชั้น 1 กับ ดอกเบี้ย 0 % จากเดิมมีเบาะหนัง มีสเกริ์ต เอิ่มมมมมมมมม" ก็เออนะมาแบบนี้เราก็ไม่อยากได้ล่ะ จึงแจ้งทางเซลว่า ผมขอถอนจองดีกว่าครับ เพราะในบางจางผมจะเอาแค่ s at กับของแถมแบบเดิม แต่นี้ผมว่ามันเปลี่ยนไป เปลี่ยนมา มากละ งบก็บานปลาย จาก 8 ไป 9 แสน ทางเซลก็รับปากว่าจะดำเนินการให้

เวลาผ่านไป 2 อาทิต เซลโทรมาแจ้งว่า เรื่องการคืนเงินนะค่ะ ทางบริษัทไม่มีนโยบายคืนเงินมัดจำค่ะ !!!!!!!! เอาแล้ว แล้วยังไงต่อ >>>> เซลก็เลยถามผมต่อว่าจะจองเป็นรุ่นไหนดีค่ะ ผมก็เงียบแล้วบอกว่าไม่ละครับ ผมต้องการเงินคืนมากกว่า แล้วเซลก็ขอวางสายไปปรึกษา ผจก ก่อน >>> ขอเพิ่มข้อมูลนิดหน่อยนะครับ ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยบอกว่าผมทำอะไร เป็นอะไร อยู่ที่ไหน คือเวลาไปโชว์รูมก็ไปแบบบ้านๆกับแม่ที่เป็นข้าราชการ ที่เกษียนแล้ว ไปแบบชาวบ้าน แทบไม่เคยได้รับการดูแลจากศูนย์บริการเลยด้วยซ้ำ ครั้งนี้เลยตัดสินใจ โทรเข้า ลูกค้าสัมพันธ์ เพื่อร้องเรียน ได้ผลครับ เพียงแค่เวลาไม่กี่ชั่วโมง เซลโทรกลับมาว่าจะคืนเงินจองให้ หลังจากนั้นเรื่องก็เงียบไปอีก จนกระทั่งช่วงวันที่ 20 ก่อนผมจะเดินทางไปต่างประเทศ ผมเลยส่ง e mail เข้าสู่ลูกค้าสัมพันธ์ หลังจากโทรไปแล้วไมรับ ซึงเนื้อหาในอีเมลนั้นก็ประมาณว่า ถ้า honda ทำเรื่องนี้เป็นอากาศ ผมจะเปลี่ยนมันเป็นก๊าซมีเทน แล้วจุดไฟให้มันระเบิดดังไปเลย คนอื่นจะได้รุ้กันถึงความเลวของพวกคุณ กับเงินแค่ 5,000 ที่หวังจะยักยอกจากประชาชนธรรมดา และยังแอบโทรไปขู่เซล พร้อมทั้งเล่ากระบวนการทางกฎหมาย ช่องทางการฟ้องร้อง ช่องทางการประชาสัมพันธ์ถึงพฤติกรรมของทางศูนย์ จะเมือวันที่ 23 ทาง Honda ชัยนาท ได้โทรมาให้แม่ผมไปรับเงินจอง พร้อมทิ้งท้ายความเลวไว้ว่า แม่ผมเองนั้น ไม่พร้อมรับรถ ....... ระวังไว้นะครับ Honda ชัยนาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 14:18:58 โดย Sathukhun72 »

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
Re: Honda ชัยนาท กับการถอนจองที่แบบว่า.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 14:42:34 »
สรูปแล้ว ได้เงินจองคืนนะ อืม

ถ้ามีปัญหาเกิดขึ้นเพราะฝ่ายขายรถ(รับรถล่าช้า ไม่มีกำหนดรับรถ รถไม่มี) เรามีสิทธิ์ขอคืนเงินจองครับ ทำเรื่องขอคืนเงินจองก่อน และจะได้รับเงินจองภายใน 15 วัน อาจไม่ได้ทันที  มีสิทธิแค่นี้ครับ เพราะ ไม่มีการตกลงเรื่้องเบี้ยปรับเอาจากฝ่ายคนขาย เรื่องนี้ควรมีกฎหมายมาช่วยเพราะขืนไปตกลงเบี้ยปรับคนขายเขาไม่เอาด้วยหรอก = =

ใบจองเบลอมาก อ่านแล้วปวดตา เอาเป็นว่าแค่นี้ละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 14:47:01 โดย wannachat »

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
Re: Honda ชัยนาท กับการถอนจองที่แบบว่า.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 15:20:20 »
หากินกันง่ายจริงๆครับสมัยนี้  :) :) :)

ออฟไลน์ waraman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 15:28:26 »
หอนดะ ขอนแก่นก็ยังไม่คืนเงินจองผมเหมือนกันครับ 5,000 บาท จะ 3 เดือนแล้ว โทรไปหาเซลล์ก็ไม่รับ ไปหาก็ไม่อยู่ แต่เซลล์คนนั้นยังทำงานที่นั่นอยู่นะครับ
พยายามติดต่อ จนได้ความว่าจะคืนเงินให้ภายใน 1 เดือน เพราะต้องทำเรื่องวุ่นวาย และต้องให้ผู้บริหารเซ็นต์เช็ค ถ้าได้คืนแล้วจะโทรหาเอง(เซลล์บอก)
จนป่านนี้ยังเงียบอยู่.....สาบานจะไม่ยุ่งกะยี่ห้อนี้อีกละ รถก็ไม่ได้ดีเด่อะไรเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 15:47:47 »
หอนดะ ขอนแก่นก็ยังไม่คืนเงินจองผมเหมือนกันครับ 5,000 บาท จะ 3 เดือนแล้ว โทรไปหาเซลล์ก็ไม่รับ ไปหาก็ไม่อยู่ แต่เซลล์คนนั้นยังทำงานที่นั่นอยู่นะครับ
พยายามติดต่อ จนได้ความว่าจะคืนเงินให้ภายใน 1 เดือน เพราะต้องทำเรื่องวุ่นวาย และต้องให้ผู้บริหารเซ็นต์เช็ค ถ้าได้คืนแล้วจะโทรหาเอง(เซลล์บอก)
จนป่านนี้ยังเงียบอยู่.....สาบานจะไม่ยุ่งกะยี่ห้อนี้อีกละ รถก็ไม่ได้ดีเด่อะไรเลย
E-MAIL เข้าลูกค้าสัมพันธ์ กระหน่ำโทร ขู่แจ้งความบ้างครับ อย่าไปยอม เงินเรา สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:02:28 »
เลวมากๆเลยพวกนี้ 5000 หลายคนก็เป็นหมื่นเป็นแสน เลยนะครับ

เห็นใจพี่ จขกท. จริงๆ เดี๋ยวนี้หากินกันแบบนี้แล้ว ดีลเลอร์ขายรถ แย่จริงๆ

เป็นผมคงไม่เหยียบเข้าที่นี่อีกแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:04:09 »
ขอถามต่อครับ แล้ว พี่ จขกท. ทำยังไงต่อครับแล้วได้เงินคืนไหม

แล้วได้ไปจอง 0 ใน กทม รึเปล่าครับ

ปล.ผมเคยจองรถยี่ห้อหนึ่ง แต่ขอคืนใบจองได้เงินคืนภายใน 7 วัน(ปกติถ้าเคสแบบนี่ต้องไม่ได้เงินคืน กลับได้เงินคืน)

แต่เคสของพี่ จขกท. ต้องได้เงินคืน กลับไม่ได้เงืนคืน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 14:10:46 »
ขอถามต่อครับ แล้ว พี่ จขกท. ทำยังไงต่อครับแล้วได้เงินคืนไหม

แล้วได้ไปจอง 0 ใน กทม รึเปล่าครับ

ปล.ผมเคยจองรถยี่ห้อหนึ่ง แต่ขอคืนใบจองได้เงินคืนภายใน 7 วัน(ปกติถ้าเคสแบบนี่ต้องไม่ได้เงินคืน กลับได้เงินคืน)

แต่เคสของพี่ จขกท. ต้องได้เงินคืน กลับไม่ได้เงืนคืน

เงินได้คืนแล้วครับ 5000 บาท ใช้เวลาทวงแทบวันเว้นวัน เป็นเวลาเกือบ 2 เดือนเต็มได้ เคสนี้ผมว่า เซล ฝ่ายบัญชี ผจก น่าจะรับรู้กันหมด น่าจะกระทำเป็นขบวนการ ปล.ขนาดได้เงินคืนมันยัง หมายเหตุว่า เราไม่พร้อมรับรถอีก -*-