ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทีครับ ระหว่างมาสด้า3มือสอง,ซูซูกิสวิฟซ์,วีออสตัวใหม่  (อ่าน 5113 ครั้ง)

ออฟไลน์ nop085

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำทีครับ ระหว่างมาสด้า3มือสอง,ซูซูกิสวิฟท์,วีออสตัวใหม่
พอดีมีโครงการจะซื้อรถใหม่ครับ
ตัดสินใจอยู่ 2 ตัวระหว่างวีออสใหม่กับซูซูสวิฟท์
แต่พอดีเพื่อนมันจะขายมาสด้า3ให้ในราคา 800,000 บาท
เลยตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ เลยอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
mazda3 ถ้าซื้อสด ก็จัดไปครับ ถ้าผ่อน มีดอก บวก แวต อ้วกแน่นอน

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
สวิฟ , ออสใหม่ ผมว่ามันตัดสินที่การใช้งานและความชอบล้วนๆเลยครับ

ส่วนมาสด้า 3 รอท่านอื่นมาตอบ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
ถ้าซื้อเงินสดมาสด้า3ก็เป็นตัวเลือกที่ดี

ส่วนสวิฟกับออสใหม่ แล้วแต่ความชอบครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
mazda 3 ต้องดูครับว่าเครื่อง 1.6 หรือ 2.0 ตัว 4 ประตู หรือ 5 ประตู   ถ้าราคา 8 แสนได้เครื่อง 2.0 ตัว 5 ประตูผมถือว่าซื้อได้ถูกครับ    แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นผมว่าราคาแพงไป   ผ่านดีกว่า   โดยเฉพาะตัว 1.6

swift เด่นเรื่องช่วงล่าง และรูปทรงเดิมๆไม่แต่งก็สวยแล้วครับ   เบาะตอนท้ายแคบครับนั่งไม่สบาย  ถ้าใช้รถนั่งกันแค่1-2 คนก็น่าใช้ครับ  

new vios สด ใหม่ กว่าเพื่อน   ผมว่าน่าใช้ครับ เครื่อง+เกียร์ทน   อนาคตเกิดติด lpg สบายๆไม่มีปัญหา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2013, 09:31:42 โดย accord »

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
มาสด้า 3 ต้องดูรุ่นดูปีด้วยครับ และเป็นการซื้อสด ซื้อดาวน์ผ่อนต่อหรือเอาไปจัดใหม่ ข้อมูลตอนนี้น้อยไปครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ beerrl

ต้องดูก่อนว่า ปรกติใช้งานแบบไหน ไปกันกี่คนก่อนครับ
ถ้าขับแต่ในกรุงเทพ ไปกัน 2 คนของไม่เยอะ เป็นผมผมเลือก swift
แต่ถ้าขับในกรุงเทพ เยอะ ออกนอกเมืองบ้าง สัมภาระเยอะพดตัว New Vios เลยครับ
ส่วน mazda3 ถ้าไม่ได้ขับเร็ว(ช่วงล่างดี) หรือ ชอบรูปทรง ผมยังไม่โดนเท่าไหร่ ยิ่งถ้าเครื่อง 1.6 ด้วยผมขอบายเลยครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ID-4

• Jr. Member
  • **
อยากได้อะไรหละครับ

น้อง 3 -------ใหญ่มาก นั่งสบาย ราคาแพงที่สุด เครื่องแรงที่สุด กินน้ำมันมากที่สุด(ใน 3 ตัวที่ว่ามา)
Swift ECO --ประหยัดน้ำมันสุด ราคาถูกสุด กำลังเครื่องน้อยสุด เล็กสุด
อ๊อด อ๊อด ---อยู่ตรงกลางระหว่าง 2 ตัวบน

ถ้าเป็นผม (ความคิดผม) ผมใช้รถมาหลายรุ่น หลายยี่ห้อ หลายขนาด อายุผมก็ไม่ใช่น้อยๆ รถคันต่อไปที่ผมจะซื้อ เน้นประหยัดเอาไว้ นั่งไม่เกิน 4 คน ผมเอา Swift ครับ เงินที่เหลือจากการซื้อ น้อง 3 หรือ หรือซือ อ๊อดๆ อย่างน้อย 150000 บาท มันมีค่ามากสำหรับผม

ออฟไลน์ 2k

การใช้งานคนละแบบกันเลยท่าน มาสด้าเน้นช่วงล่างดีเดินทางไกลไม่เครียด วีออสรถใช้ในเมือง สวิฟอีโคคาร์เน้นการประหยัดน้ำมันแถมมาด้วยช่างล่างที่ดีระดับซิตี้คาร์ แต่ละรุ่นมีดีต่างกัน ลองพิจารณาอีกทึว่าตัวเองต้องการอะไรมากที่สุด ถ้าซื้อไปผิดวัตถุประสงค์เดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่ารถไม่ดีขึ้นมาได้
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

JONNY

• บุคคลทั่วไป
3 ซื้อมาแล้วต้องติดแก๊สเท่านั้น
Swift ประหยัดน้ำมันสุด
Vios สักวันก็อาจติดแกสได้เหมือนกัน
ถ้าชอบ toyota รอ Yaris eco ครับ

ออฟไลน์ fishfinger

mazda3 ปีไหนครับ ถ้า 2012 800k ค่อยน่าสน

ถ้ามีตังเหลือเติมน้ำมัน + ไม่ชับมากไม่ต้องไปติดแก้สครับ :(

ออฟไลน์ Nut_K

Mazda 3 รุ่นไหนครับ

วันก่่อนแอบถามเซลล์ เขาบอกตัว 1.6 4 ประตูส่วนลดได้ตั้ง 70,000 บาทแหน่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาสด้าตัวไหนครับ

ถ้า 1.6 ขอไป สวิฟ

ออฟไลน์ hutzero

"มีโครงการจะซื้อรถใหม่"  ตัด Mazda 3 ไปเลยครับเพราะไม่ใช่รถใหม่
ที่เหลือ 2 ตัวไม่ขอฟันธง  แต่ถ้าเป็นผมเลือก Swift แล้วเอาเงินที่เหลือไว้เป็นค่าบำรุงรักษา
ส่วน Vios จริงๆก็เป็นตัวเลือกที่ดี   ถ้าต้องนั่งมากกว่า 2 คนบ่อยๆ

ออฟไลน์ MUK

ถ้าเป็นผม ผมซื้อรถใหม่ครับ  5 ปี แทบไม่ต้องซ่อมอะไรครับ
ทุกรุ่นที่พูดมา นั่งได้ไม่เกิน 5 คนแบบสบายๆ อยู่แล้วครับ
แทบไม่มีอะไรแตกต่าง  ยกเว้นว่า มองดูความสวยงาม มันแ้ล้วแต่ชอบครับ
รถใหม่จะหมดปัญหาเกือบทุกอย่างเรื่องการซ่อมบำรุงครับเพราะเรารู้จักมันตั้งแต่ต้นครับ
 :)

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• **
มาสด้า 3 มือสองเเปดเเสนเราว่าราคาหนักไป ราคานี้ซื้อป้ายเเดงได้เลย
จะซื้อทั้งทีเอารถมือหนึ่งดีกว่า อันนี้เเล้วเเต่ว่าเน้นใช้งานเเบบไหน
ถ้าวิ่งทางไกลบ่อยๆ มีคนนั่งด้วย ก็วีออส
ถ้าวิ่งน้อยๆ ใช้ในเมืองก็สวิฟ

ออฟไลน์ 6162002

มาสด้า3 มือ2 แปดแสนนี่รุ่นไหนเหรอครับ ทำไมมันแพงจัง
ถ้าเป็นตัว 2.0 โฉมปัจจุบัน วิ่งน้อย พอไหวครับ

ออฟไลน์ nop085

• Newbie
  • *
มาสด้า3เป็นตัว2.0 ออกรถเมื่อปีที่แล้วเองครับ วิ่งมาประมาณ 2 หมื่นโล
แล้วในชีวิตประจำวันส่วนมากผมขับรถในเมืองครับ ไปกลับน่าจะประมาณ 70 กิโลครับ
แล้วจะขับไปหาพ่อแม่ที่ลพบุรีทุกวันศุกร์อ่ะครับ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
มาสด้า3เป็นตัว2.0 ออกรถเมื่อปีที่แล้วเองครับ วิ่งมาประมาณ 2 หมื่นโล
แล้วในชีวิตประจำวันส่วนมากผมขับรถในเมืองครับ ไปกลับน่าจะประมาณ 70 กิโลครับ
แล้วจะขับไปหาพ่อแม่ที่ลพบุรีทุกวันศุกร์อ่ะครับ

ตอนนี้รถใหม่ลดแสนกว่า  มือสองแปดแสนนี่  แรงไปนิด ถ้าเป็นรุ่นสี่ประตูยิ่ง่าจะถูกกว่านี้ร่วมแสน

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ issa

• **
ถ้าเน้นประหยัด นม. สวิฟ
ถ้าเน้นนั่ง+ขนของ ออส
3 ไม่กล้าออกความเห็น

ออฟไลน์ Moshimaru

• **
    • new altis
ถ้าชอบรถใหญ่ก็ Mazda3 แต่ถ้าต้องการปรับหยัดอะไหล่หาง่ายก็ Vios ถ้าต้องการปรับก็ สวิฟ