ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย รถรุ่นไหนมีระบบ กระจกปรับอัตโนมัติ เวลาเข้าเกียร์ถอยบ้างครับ  (อ่าน 4890 ครั้ง)

ออฟไลน์ ectomor

• Jr. Member
  • **
พอดีได้คุยกับน้องคนนึง ซึ่งปกติ น้องคนนี้พูดอะไรเชื่อครึ่งหารไปอีกครึ่ง
น้องเค้าบอกว่า eco car บางตัวมีแล้ว ยกตัวอย่างมาคือ มาร์ช b-seg new vios ตัว top
ซึ่งผมก็ไม่รู้แต่รู้สึก เอ้ย!! จริงดิ รถผม c-seg ยังไม่มีเลย T T

เลยอยากรู้ รวบเลย ว่่า eco /b-seg /c-seg รถญี่ปุ่น มีตัวไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Vios ไม่เห็นนะ แต่ Camry มี
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ไม่มีนี่ครับ มีแค่พับเก็บอัตโนมัติเฉยๆ

• **
น้านไง ต้องหารอีกจนได้  :-\
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รถญี่ปุ่นต่ำกว่า D-Seg ยังไม่มีครับ

• **
รถญี่ปุ่นต่ำกว่า D-Seg ยังไม่มีครับ
ขอบคุณ หลายๆ ครับ จบ ทุกคำถาม  ;D

ออฟไลน์ okashi

หือ....ผมยังไม่เคยเจอฟังก์ชันพวกนี้ในรถต่ำกว่า D-segment เลยแฮะ ไม่นับรวมพวกที่ไปติดเพิ่มเอาข้างนอกเองนะ แต่ที่เห็นๆในปัจจุบันก็มี Accord G8,G9 เฉพาะตัว 2.4  แต่ E34 อาุยุย่างเข้า 20 ขวบ ของที่บ้านผมก็มีฟังชั่นนี้เหมือนกันนะเออ.......... ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Wayfarer-R

โอเครครับ สรุปว่าน้องคนนั้น มั่วนิ่ม ครับ  :D

ออฟไลน์ 6162002

เคยขับ X3 ของเพื่อน  มีครับ

แต่เซ็งมันมาก  ผมว่ามันเหมาะเวลาจอดเทียบฟุตบาทมากกว่า   ถอยเข้าซอง มันปรับต่ำซะมองเสาไม่เห็น - -

ออฟไลน์ ceberos

altis มันมีกล่องขายอยู่ขายอยู่ครับ รวมกับ Function พับกระจก และเสียงล๊อคแบบแคมรี่ ราคาไม่เกิน2-3 พัน แล้วแต่เจ้าครับ  ;D

ออฟไลน์ Parinceo

แต่เซ็งมันมาก  ผมว่ามันเหมาะเวลาจอดเทียบฟุตบาทมากกว่า   ถอยเข้าซอง มันปรับต่ำซะมองเสาไม่เห็น - -

มันปิดได้ครับ แค่เลื่อนที่ปรับกระจกข้างไปด้านขวาก็เปิด ไปด้านซ้ายก็ปิด(จำสลับหรือเปล่าหว่า??)

ออฟไลน์ huhu515

• **
ช้ามากถึงมากที่สุด กว่ามันจะลงมาให้ดู ถอยเสร็จไปละ (V60) :-\

ออฟไลน์ 6162002

มันปิดได้ครับ แค่เลื่อนที่ปรับกระจกข้างไปด้านขวาก็เปิด ไปด้านซ้ายก็ปิด(จำสลับหรือเปล่าหว่า??)
ครับ พอดีเพื่อนมันให้ขับให้  (ขับครั้งแรก และครั้งเดียวเลยครับ) ตอนจะถอยจอดเข้าซองในห้าง เหวอเลย รถตามมาเยอะด้วย พอจะพยายามเลื่อนสวิตซ์อะไรพวกนั้น ลนจัด ไปโดนพับกระจก   อนาถตัวเองมากๆ >_<

ออฟไลน์ aoddy1

ครับ พอดีเพื่อนมันให้ขับให้  (ขับครั้งแรก และครั้งเดียวเลยครับ) ตอนจะถอยจอดเข้าซองในห้าง เหวอเลย รถตามมาเยอะด้วย พอจะพยายามเลื่อนสวิตซ์อะไรพวกนั้น ลนจัด ไปโดนพับกระจก   อนาถตัวเองมากๆ >_<

X3 ขับครั้งแรกอารมณ์เดียวกันเลยครับ ยิ่งตอนเข้าเกียร์ถอยผมเข้าอยู่2-3นาทีจนยามที่โปกรถนึกว่าเมา อีกตัวที่เคยขับ CAMRY HV (รถคนอื่นหมดเลย รถตัวเองยังมีแต่ก้านปรับเอา555+)

ออฟไลน์ iLatte_Cool

• Newbie
  • *
ผมขับ S60 ก้อปรับเร็วนะครับ แต่ต่ำเกิ้นๆๆๆ adjustment ตำแหน่งให้ปรับ auto ก้อไม่ได้  :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
D seg(Top) ขึ้นไปน่าจะมีหมดแล้วครับ

ต่ำกว่านี้ไม่มีสักคัน ส่วน D seg ไม่ท็อปก็ไม่มีนะครับ(เท่าที่จำได้)