ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo เหมือนชนกลุ่มน้อยเยย (แอบน้อยใจ)  (อ่าน 7087 ครั้ง)

ออฟไลน์ iLatte_Cool

• Newbie
  • *
Volvo เหมือนชนกลุ่มน้อยเยย (แอบน้อยใจ)
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 15:36:45 »
ทำไม ของแต่งต่างๆ หรือ อุปกรณ์ Accessaries ต่างๆ ที่เกี่ยวกับ Volvo หายาก ถึงยากที่สุด หัวข้อให้เลือกหมวดยี้ห้อรถยนต์ ก้อไม่มี Volvo ...... T_T
เพราะ ไม่เป็นที่นิยมในตลาดบ้านเราใช่ไหมอะคัรบ :-[

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: Volvo เหมือนชนกลุ่มน้อยเยย (แอบน้อยใจ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 15:53:11 »
แต่งศูนย์ R-Design เลยครับ

หรือถ้าเป็น 3rd Party ก็ Heico ครับ จะเน้น Volvo

แต่ที่ไหนรับสั่งบ้าง ผมไม่รู้นะ ..
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: Volvo เหมือนชนกลุ่มน้อยเยย (แอบน้อยใจ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 16:11:57 »
หายากจริงครับ แต่ผมชอบที่มันจบดี ไม่มีของล่อตาล่อเงิน พร้อมความปลอดภัยแบบอัดแน่น เดี๋ยวปีหน้าตามไปเป็นชนกลุ่มน้อยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 16:52:35 »
หายากจริงครับ แต่ผมชอบที่มันจบดี ไม่มีของล่อตาล่อเงิน พร้อมความปลอดภัยแบบอัดแน่น เดี๋ยวปีหน้าตามไปเป็นชนกลุ่มน้อยครับ

5555 ยินดีครับ มาๆ เลย แต่ก้อแอบภูมิใจ ที่ไม่มีน้อย บนท้องถนน เห็นแล้วสะดุดตาดี อันอื่นเยอะ ถนนละ อิอิ
ชุดแต่ง Heigo อันนั้นก้อแพง ฝุดๆ แต่แพงไม่เท่าไร  dealer ที่จะนำมาแต่งหายังไม่เจอเลย แต่ว่าไป ไม่แต่งก้อสวยละ แค่ติดปลายท่อ ก้อพอละ กะ ล้อ ถ้าอยากสวยอีก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 16:53:04 »
ของแต่งน้อยแต่รถเริ่มเยอะ  ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2013, 18:46:04 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 17:17:47 »
ของแต่น้อยแต่รถเริ่มเยอะ  ;) ;) ;)
ปลายปีนี้คงจะได้เห็นหนาตาขึ้น อย่างน้อยของผมคันนึงหล่ะ ;)

ออฟไลน์ NaNaNa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 17:22:32 »
ชอบ xc60 นะครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 17:32:40 »
R-design ตอนนี้มีล้อเทียบเกรด เอ. ออกมาขายแบบงงๆ แล้วนะครับ
ผมยังงงว่าทำไมเขาถึงกล้าทำของเทียบของวอลโว่มาขาย คือคิดว่า
ตลาดในประเทศสัดส่วนคนใช้วอลโว่ก็ไม่มากแบบมีนัยยะอะไร ส่วนคน
ที่จะเอาไปแต่งต่อยิ่งน้อยเข้าไปอีก

แต่ผมชอบของ Heico มากกว่า R-design
ถ้าชอบ Heico ลองติดต่อวอลโว่ รามอินทราดูครับ
แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกันนะ

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 17:50:16 »
เดี๋ยวนี้ผมว่า Volvo รุ่นใหม่ๆ เริ่มเยอะขึ้นแล้วนะครับ ตั้งแต่ S60 โฉมปัจจุบันออกมา

ผมว่า ถ้าจะเรียกเป็นชนกลุ่มน้อยได้ น่าจะเป็น Audi, Jaguar (หลังๆ ชักเยอะ), Peugeot และ SEAT มากกว่านะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 18:42:53 »
น้อยจริงๆครับ นานๆทีจะเห็นบนถนนซักคัน อาจเพราะในบ้านเรานิยมใบพัดกับสามแฉกมากกว่า
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 19:38:02 »
วอลโว่ใหม่ๆเยอะขึ้นมากละครับ

ผมเจอ s60 v60 ป้ายแดงเยอะมากๆ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 00:29:36 »
เดี๋ยวนี้ผมว่า Volvo รุ่นใหม่ๆ เริ่มเยอะขึ้นแล้วนะครับ ตั้งแต่ S60 โฉมปัจจุบันออกมา

ผมว่า ถ้าจะเรียกเป็นชนกลุ่มน้อยได้ น่าจะเป็น Audi, Jaguar (หลังๆ ชักเยอะ), Peugeot และ SEAT มากกว่านะครับ

เห็นด้วยครับ ผมว่า volvo ก้ยังมีให้เห็นอยุ่เรื่อยๆ เพราะมันก้เป็นแบรนด์ที่ติดหูติดตาคนไทยมากพอสมควร
โดยเฉพาะเรื่องความปลอดภัย

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 15:29:01 »
เดี๋ยวนี้ ผมว่าไม่น้อยนะครับ เห็นอยู่พอประมาณ แต่รุ่นใหม่ๆ นี่เรียกว่า เห็นบนถนน แล้วพี่ขับซิ่งน่าดูเลย
และรุ่นใหม่ๆ ผมว่าสวยและก็แรงๆ ทั้งนั้น ผมว่าจริงๆ volvo น่าจะวาง position ใหม่นะ ให้กินทางวัยรุ่นขึ้นมานิดนึง

เพิ่งไปคุยๆ ที่เค้ามาโชว์ในห้าง เซลยังเชียร์เรื่องความปลอดภัยจนมันกลบ จุดเด่นอื่นๆ ของรถที่ทำออกมาได้ดีไปหมดเลย
แอบดูในแคตตาล๊อก s60 ที่เป็นชุดแต่ง เต็มๆ ส่วนตัวผมว่า หล่อพอๆ กับพวก bmw เลยนะครับ
 ;D

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 20:21:37 »
ทำไมขายไม่ได้ก็ไม่รู้ทั้งที่ราคามันถูกมากแต่ไม่มีคนเล่นเลย ยิ่งทำให้คนที่คิดจะซื้อยิ่งกลัว

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 21:11:53 »
เดี่ยวนี้ volvo ไม่น้อยนะครับตั้งแต่มี V60 s60 ออกมา ต่างจังหวัดวิ่งเยอะมาก

v40 ออกแล้วคงจะเยอะขึ้นอีกมากโข ด้วยเครื่อง + ราคาที่น่าคบมากๆ

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 21:34:48 »
ลองเข้ามาคุยกันนะครับ ในคลับเราตัวแรงๆเยอะครับ  :P

ออฟไลน์ popo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 21:48:40 »
R-design ตอนนี้มีล้อเทียบเกรด เอ. ออกมาขายแบบงงๆ แล้วนะครับ
ผมยังงงว่าทำไมเขาถึงกล้าทำของเทียบของวอลโว่มาขาย คือคิดว่า
ตลาดในประเทศสัดส่วนคนใช้วอลโว่ก็ไม่มากแบบมีนัยยะอะไร ส่วนคน
ที่จะเอาไปแต่งต่อยิ่งน้อยเข้าไปอีก

แต่ผมชอบของ Heico มากกว่า R-design
ถ้าชอบ Heico ลองติดต่อวอลโว่ รามอินทราดูครับ
แต่ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกันนะ

โปรดชี้เป้าเป็นวิทยาทานหน่อยครับ เเบบ เกรด A

ลิ้นหลัง+ปลายท่อ  heico ,มีเทียบเกรด A ไหมครับ
   Exterior Heico ลิ้นหน้า+หลัง ปลายท่อ+หม้อพัก      135,000                                             
   mag R Design + 235/40/18 Michelin 128,400
 ของเเต่ง 2 รายการนี้ มือ2 จากนอกยังไม่มี
 ราคาได้ eco car ครึ่งคัน
     นัดติดตั้งล้ออาทิตย์หน้า ล้อติดรถ Turnได้ 20k
  ที่รับล้อ r design เพราะจ่ายเพิ่ม 108 k
  ใช้สักพักใหญ่ๆถอดขายเชื่อว่าได้ราว 60 k
  เสียค่าความอยากไป 40 k ถ้าใช้ 4 ปี = เช่าใช้ปีละ 10k
  เเละ ล้อพวก R, heico เป็นที่รู้จักเเละตามหาของเเฟนvolvo
 (ความเชี่อส่วนตัว)

ออฟไลน์ Sapooknic

• Jr. Member
  • **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 13:48:53 »
ไม่ชนกลุ่มน้อยแน่นอนครับ แต่ต้องลองสอบถามได้ครับ

มีทั้งชุดกล่องจูน  แต่ยังไม่มีสมาชิกที่รุ้จักทำเพราะกลัวประกัน

เท่าที่ทราบครับ แม้ก HRE ก้อมีครับ ถูกกว่า ครึ่งๆ มีจัดไปแล้วสองคันที่ผมทราบ

ไฟ DRL ก้อมีครับ ติดกันหลายคัยแล้วครับ และที่รอเปลี่ยนชุดสปริงก้อมีอีกหลายคันครับ

ปล. ลองเข้ามาสอบถามได้ในกรุ้ปเฟสบุคเลยครับบ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 15:24:43 »
ดูได้ที่ไหนครับ club ไหนครับผม ร้านทำ รึ แต่งมีชื่อที่อยุ่ที่ไหนบ้างครับผม PM กัอได้ครับ

ออฟไลน์ Sapooknic

• Jr. Member
  • **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 23:24:47 »
ดูได้ที่ไหนครับ club ไหนครับผม ร้านทำ รึ แต่งมีชื่อที่อยุ่ที่ไหนบ้างครับผม PM กัอได้ครับ

กดที่ลายเซ็นรูปครับบ  หรือลิ้งค์นี้ครับบ

https://www.facebook.com/groups/VolvoGenerationThailand/