ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าAll new mazda3 เข้ามาปลายปีหน้าคุณจะรอมั้ย ถ้าMazda6 ดันเปิดตัวก่อน  (อ่าน 8317 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
มีข่าววงในจากคนในมาสด้า ว่าmazda3 ใหม่มาแน่ปีหน้าไม่กลางปี หรือปลายปี
แต่อาจจะมี มาสด้า6 มาเปิดตัวคั่นกลางก่อนก็เป็นได้

ถ้าเป็นเช่นนั้น คุณจะยังรอ มาสด้า3 หรือน่าจะทนมาสด้า6 มายั่วก่อนไม่ไหวกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2013, 00:28:30 โดย Oatsenal »

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
พี่ย่อรูปหน่อยได้มั้ยคับ  ;D

ถ้าเป็นแบบที่ว่า ผมคงเอา 6 ครับ   :D

พี่ย่อรูปหน่อยได้มั้ยคับ  ;D

ถ้าเป็นแบบที่ว่า ผมคงเอา 6 ครับ   :D

โทดทีครับpost จากiPad ครับ

ออฟไลน์ Earthz

• Newbie
  • *
Mazda6 สวยจริงๆครับ สวยจนถ้าเข้ามาขายจริงๆ เริ่มลังเล กับ Accord ที่จองไว้เลยครับ 5555 :D

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
ถ้า Mazda6 มาจริงๆ เลือก Mazda6 แบบไม่ลังเลเลยครับ

รถ Sedan ผมชอบขนาด D-Segment มากกว่าครับ สวยสง่า ลงตัวกว่า C-Segment

B-Segment & C- Segment ส่วนใหญ่ผมจะชอบ แบบ Hatchback มากกว่า

ออฟไลน์ baddream11

รถเหมือนกัน คันเล็กจะดูด้อยไปเลย ถ้าจอดเทียบกัน :-\

ออฟไลน์ ichok

รอดูเหมือนกันครับ ผมว่ามีลังเลนะ ถึงแม้ว่ามันจะคนละขนาดกัน แต่มาสด้า6 ก็เป็นซับ d ไม่ใช่d เซกเมนท์ และปัญหาสำหรับผมอยู่ที่ว่า ถ้ามาสด้า6มีเครื่องดีเซลและราคามันหนีไปไกลมากๆผมก็อาจจะหนีมาหา น้อง3 ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะมีเครื่องดีเซลหรือเปล่านี่ซิ แต่ถ้านับเรื่องดีไซด์ของตัวรถ ผมชอบ3 แฮตแบกมากว่า 6 ซีดานด้านท้ายมันขัดใจมากๆ

ออฟไลน์ MCH

• Jr. Member
  • **
ถ้าตัดสินใจเปลี่ยนรถ   แล้วปรากฎว่า 6 มาก่อน ก็คงเอา 6 เลยครับ เพราะใช้ d-seg อยู่
แต่ถ้า 3 มาก่อนสิครับ ลังเล เพราะอยากได้รถ 5 ประตู แถม 3 ยังประหยัดน้ำมันกว่าอีก เศรษฐกิจไม่ดี ต้องประหยัดหน่อย
แต่ที่แย่จริงๆคือตอนนี้ก็มี cx-5 มาทำให้ไขว้เขวอยู่ครับเนี่ยแต่ปรกติไม่ชอบ SUV เลยอาจจะไม่เอา แต่เครื่องดีเซลก็ดึงดูดมากๆ แต่ 1.7m ก็โหดอยู่ อูย ว่าแล้วก็นั่งคิดมันต่อไปเอาไรดี

รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

รูปมันใหญ่ เกือบ 2 เม็กเลยครับ ผมย่อให้

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ blackball

• Jr. Member
  • **
เป็นผมจะรอดูราคาก่อน

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
Mazda 6 ตัวใหม่เป็น D-seg แล้วนะครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
3สวยนะ แต่6 มันสง่างามกว่า

ออฟไลน์ crucifixzz

การตัดสินใจอยู่ที่ด้านการเงินของแต่ละบุคคล ถ้าผ่อนได้แล้วต้องการรถใหญ่ก็คงเลือก 6 ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ขอเข้าหว่างกินสอง มาสด้า 3 ซีดานครับ คล่องตัวแบบ 3 แต่ได้ทรงแบบ 6 ย่อส่วน

bird2523

• บุคคลทั่วไป
ข่าววงในนี่เชื่อถือได้แค่ไหนครับ หรือว่าแค่ยั่วน้ำลายกันเล่น ^_0

ข่าววงในนี่เชื่อถือได้แค่ไหนครับ หรือว่าแค่ยั่วน้ำลายกันเล่น ^_0

นั่นน่ะสิครับ หวังว่าจะจริงนะ 555

ออฟไลน์ 2k

ขอเป็น6 sky D นะ ฉันจะมองแต่เท้อเธอเธอ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

Dr.Pop

เอาทั้ง 2 คันเลยนะ  ;D

Valentine

ติดตรงที่ดันหน้าตาเหมือนกันนี่แหละซื้อ 6 ไปน้อยใจแย่หากโดนมองว่าเป็น 3

ทำไมไม่ทำให้ม่นต่างแบบเจ้าอื่น  >:(

ออฟไลน์ Jxxx

J71 made in Malaysia
J36 made in Thailand

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอ 6 Skyactiv-D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมได้ยินมาว่า มาสด้า6จะมีตัว ดีเซลเทอร์โบคู่ด้วยจริงไหม  ;)

แค่มากรี้ดด ถ้ามีจริง แต่มาสด้า6ผมคงไม่เล่น  ;D ;D
แค่ บีที มาสด้า2 มาสด้า3 ซีเอ็กไฟร์ สำหรับผมรุ่นใดในตัวนี้ก็พอแหละ  ;D

ออฟไลน์ beercs

การรอซื้อรถไม่ควรต้องรอขนาดนั้น
เพราะปัจจัยระหว่างรอเปลี่ยนไปอีกร้อยแปด
ผมว่าคนเราถ้าจะซื้อ ก็ซื้อเลย   ผมไม่เคยรอซื้อรถเป็นปี ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
J71 made in Malaysia
J36 made in Thailand

code name มาสด้าเค้าก็มาแต่ J เนอะท่าน

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตัวไหนใส่ดีเซลมาขายก่อน เอาตัวนั้นครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kimhalua

เป็นเรื่องที่ดี ครับ เพราะถ้ามาสด้า6 มา ฟอร์ดฟิวชั่นก้คงมีเข้ามา เพราะเท่าที่ดูก่อนหน้านี้มาสด้า3ตัวแรก ก้ออกพร้อมๆกับโฟกัส มาสด้า2 ก้มาก่อนเฟียสต้าไม่นาน

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
3 Sedan สิครับ ยังไม่เห็นภาพ แต่คิดว่ามันจะสวยมากแน่ๆ