ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทดลองขับ mitsubishi attrage แล้วบ้างครับ  (อ่าน 2523 ครั้ง)

ออฟไลน์ Realkung

• Newbie
  • *
มีใครทดลองขับ mitsubishi attrage แล้วบ้างครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 21:23:53 »
แชร์ข้อดี
ข้อเสียให้หน่อยครับ  :)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Re: มีใครทดลองขับ mitsubishi attrage แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 01:05:47 »
รอๆๆ ชอบ นั่งสบายดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: มีใครทดลองขับ mitsubishi attrage แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 04:14:00 »
เข้าไปอ่านมาหรือยังครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=5998

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 11:11:18 »
  เท่าที่ผมขับมานะครับ ถือว่ามั่นคงกว่าเจ้ามิราจ ฃ่วงล่างนุ่มกำลังดี น้ำหนักพ่วงมาลัยพอๆกับมิราจ และแน่นอนว่ามั่้นกว่าอัลมิร่าด้วยครับ อัตราเร่งเท่าที่จับด้วยฟิลลิ่้งของผมและเพื่อน ผมว่ามันเร็วกว่าสวิฟนิดหน่อยนะัครับ แอรฺ์เย็นเร็วดีตามภาษายี่ห้อDENSO
  ส่วนข้อเสียเท่าที่สังเกตได้ก็จะเป็นตัวปุ่มมัลติฟังชั่นบนพวงมาลัยที่เล็กไปนะครับ ใครนิ้วเล็กก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ผมนิ้วใหญ่ ตามมาตราฐานชายไทยก็ไม่ค่อยจะถนัด อีกทั้งตัวหนังที่คลุมเบาะมันไม่ค่อยพอดีกับฟองน้ำด้านใน ดูหลวมๆแปลกๆ หรือผมมโนไปเองก็ไม่รู้นะครับ555 พอดีลองได้แค่แป๊๋บเดียว อ้อ อีกอย่า่งคือช่องเก็บของผมมองว่าน้่อยไปนะครับ แล้วก็ไม่มีไฟกลางเก๋งเหมือนกับน้องร่วมไส้อย่างมิราจ และเจ้าตลาดคนละกลุ่มอย่าง วีออสด้วย ซึ่งผมมองว่ามันควรจะมีนะครับ
  ถ้าให้สรุปจริงๆ มันเป็นรถอีโคคาร์ที่น่าใช้กว่าสวิฟอีกนะัครับ ถ้้ามองด้วยปัจจัยต่างๆร่วมไปถึงการรับรถด้วยครับ และยิ่งเป็นผู้หญิงมีครอบครัวแล้ว หรือ ต้องการให้นั่งสบายสัก5คน ผมว่าคันนี้เหมาะกว่าทุกเจ้าในตลาดอีโคคาร์ทั้งแฮชแบ๊กและซีดานนะัครับ
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 16:00:42 »
ข้อเสียหรอครับ จะใส่ถุงลมคู่มาตั้งแต่รุ่น MT ก็ไม่ได้เนอะ...
H.