ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้น้ำมันขึ้น 60 สตางค์นะคับ ใครเหลือน้อยแล้วเติมไว้เลยเน่อ  (อ่าน 2205 ครั้ง)

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
   บมจ.ปตท.(PTT) และ บมจ.บางจาก ปิโตรเลียม(BCP) ประกาศปรับขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันเบนซินและแก๊สโซฮอล์อีกลิตรละ 60 สตางค์ ยกเว้น E85 ปรับขึ้นลิตรละ 40 สตางค์  ส่วนดีเซลยังคงเดิม
โดยมีผลตั้งแต่เวลา 05.00 น.ของวันพรุ่งนี้(13 ก.ค.)

ส่งผลให้ราคาน้ำมันสำเร็จรูปของ ปตท.ในสถานีบริการน้ำมันเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑลวันพรุ่งนี้ เป็นดังนี้
   เบนซิน 95 ลิตรละ 48.05 บาท,
   แก๊สโซฮอล์ 95 ลิตรละ 40.53 บาท,
    แก๊สโซฮอล์ 91 ลิตรละ 38.08 บาท,
   E20 ลิตรละ 35.58 บาท,
   E85 ลิตรละ 23.88 บาท
   ส่วนดีเซลคงเดิมที่ลิตรละ 29.99 บาท

ด้านบริษัท เชลล์แห่งประเทศไทย ปรับขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันเบนซินและแก๊สโซฮอล์อีก ลิตรละ 60 สตางค์ ขณะที่ ดีเซล ยังคงเดิม ลิตรละ 29.99 บาท
โดยมีผลตั้งแต่ช่วงเช้า(12ก.ค.) ที่ผ่านมา หลังสถานการณ์ราคาน้ำมันในตลาดโลกปรับตัวสูงขึ้น
             ส่งผลให้ราคาน้ำมันในสถานีบริการของ เชลล์ เขตกรุงเทพฯและปริมณฑล เป็นดังนี้ เบนซิน 95 ลิตรละ48.05 บาท , แก๊สโซฮอล์ 95 ลิตรละ 40.53 บาท ,
แก๊สโซฮอล์ 91 ลิตรละ 38.08 บาท และ E20 ลิตรละ 35.58 บาท ส่วนดีเซล ยังคงที่อยู่ลิตรละ 29.99 บาท

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
- ขอบคุณครับ.. ;D

ออฟไลน์ rute

• Full Member
โห ขึ้นรอบสองของอาทิตย์เลย...

โหดจริง...  :P

ออฟไลน์ prokhall

ต้องไปเติมบางจาก แบบเติมด้วยตัวเอง ซะแหละ :D

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
ชึ้นอีกแล้ว  T^T

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ขอบคุณมากคับ ตั้งแต่นี้ไปผมเห็นราคาน้ำมันมันพุ่งสูงขึ้นเรื่อยๆ แบบนี้ ผมตั้งใจว่าจะพยายามปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการขับรถลงแล้วครับ เช่นไม่ไปเที่ยวไหนพร่ำเพรื่อโดยผลาญน้ำมันไปโดยใช่เหตุ คือแบบว่าจะพยายามไม่ขับรถไปโน่นไปนี่โดยไม่ใช่เหตุแล้วคับ เพราะดูแนวโน้มราคาน้ำมันแล้วมันน่าจะพุ่งขึ้น soaring ไปเรื่อยๆเลยตั้งแต่นะคับ ผมคาดว่าน่าจะแตะ 40 บาท/ลิตรเร็วๆนี้แน่นอน ;)

ออฟไลน์ movan085

• Newbie
  • *
เปลี่ยนมาใช้ แก็สโซฮอล 91 ดีไหมเนี่ย!! 95 40 บาทแล้ว T^T
I'm sone ^^

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ขอบคุณครับ แต่ไม่ทันแล้ว
ไฟน้ำมันกระพริบเมื่อเย็นนี้ ยังไม่ได้เติมเลย กะว่าจะเติมพรุ่งนี้ :'(