ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า BT-50 Pro Minor Chang ปรับปรุงไฟท้ายใหม่ ประมาณนี้ คิดว่า OK หรือไม่ครับ  (อ่าน 13589 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeerawat006

• Newbie
  • *
ถ้า BT-50 Pro Minor Chang ปรับปรุงไฟท้ายใหม่ ประมาณนี้ คิดว่า OK หรือไม่ครับ ส่วนตัวผมว่าสวยกว่าเดิมเยอะ แถมลดต้นทุนได้หลายตังเลย
และผมคนหนึ่งล่ะที่สนใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2013, 14:01:46 โดย jeerawat006 »

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
ถ้าทำแบบนี้ได้ รบกวนลบส่วนยาวๆ ตรงแก้มกระบะด้วยค่ะ เพราะ มันจะขัดอย่างรุนแรงเหมือน ตวัดล้ำ แต่มาหักมุมจบดื้อๆ
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
ผมขออย่างเดียว ช้วยใส่หลอดไฟมาด้วยได้ปะ จบเลยสำหรับผมนะ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
เดิม ๆ สวยกว่าเยอะครับ สำหรับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2013, 14:32:59 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ Nikle_pk

ทำแบบนี้อย่าทำเลยครับ
เดิมๆสวยกว่าเยอะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ aoddy1

ของเดิมดีแล้วครับ แค่เอาไปใส่หลอดไฟเพิ่ม แจ่มผุดๆ

ออฟไลน์ lorenzo

ก็สวยดี ถ้าไฟเบรคดวงที่สามย้ายมาอยู่ตรงฝาท้ายน่าจะดูพอดีเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่โอเคมากๆครับ ของเดิมยังหล่อกว่าเยอะ

ออฟไลน์ PAN

ผมว่าท้ายสวยอยู่แล้วแต่ต้องปรับหน้าเป็นแบบนี้ครับ เอามาจากห้องphotoshop ของคุณ nopper

ออฟไลน์ AMG GT

เดิมๆ สวยกว่าครับ  ใส่แต่หลอดตรงติ่งมาให้ก็พอครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

เดิมๆสวยกว่าครับ
ขอแค่มี LED มาก็เริ่ดส์ล่ะ ;)

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
* * *  แหม .. ทำหน้า ทำหลัง .. * *

(คหสต.) ก็เห็นว่า เดิมๆ ก็ดูดีอยู่น่า แต่

หน้าผมว่า โอ นะ  .. แต่ท้าย ขอเป็นไฟ 4 ดวงได้เปล่า (มุม+ฝากระบะ)

แล้ว ใต้ไฟเบรคน่ะ ขอเป็นไฟตัดหมอกท้ายด้วย จะดีมวกๆ เลยหรืออะไรก็ได้ที่ทำแล้วมีประโยชน์กว่านี้น่ะ :-[

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมก็ว่าเดิมๆก็สวยดีไม่เหมือนใคร  เปลี่ยนล้อดุๆ โตๆ ก็เท่ห์ไม่หวานแหวว แล้ว

ออฟไลน์ MUK

ถ้าจะมีจริงๆ  ผมว่าเดิมๆ สวยลงตัวไม่เหมือนใครดีนะครับ ถ้าจะ MC จริง ผมอยากให้ช่วยทำให้มันประหยัดน้ำมันกว่าเดิมอีกสัก 20-30 % จะได้ไหมครับ อื่นๆ รับได้ครับ
เอาให้ประหยัดกว่า พี่อีซูซุนะ ขอร้อง
 :)

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าท้ายสวยอยู่แล้วแต่ต้องปรับหน้าเป็นแบบนี้ครับ เอามาจากห้องphotoshop ของคุณ nopper

โอ้ว สวยครับอันนี้

ออฟไลน์ apinui

ผมซื้อ BT50 ก็เพราะ ไฟหน้า และไฟท้าย แบบที่มันเป็นอยู่นี่ล่ะครับ ไม่ต้องไปเปลี่ยนอะไร ....

ในคลับ BT50PRO เอง ส่วนใหญ่ก็ชอบแบบนี้ น้อยคนที่จะไปแปลงรูปแบบของไฟหน้าไฟท้าย .....

แบบนี้ล่ะ ลงตัวที่สุดแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2013, 09:02:50 โดย apinui »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

พี่ apinui ไปเปลี่ยนรองเท้ามะแล้วหรอครับ
ลายสวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
ผมก็ว่า มันสวยดีอยู่แล้วนะครับ

เมื่อก่อนไม่ชอบมันมาก ๆ ตามกระแส แต่พอไปลองขับเพื่อรับทราบสมรรถนะ ได้เข้าไปลูบคลำ เออ...มันก็สวยดีทีเดียวนะ

เลยตกลงออกตัวในรูปเลยครับ ว่าจะไปลอง T และ I ก็เลยยกเลิกเลย เพราะไปติดใจกับ อัตราเร่งของ Ranger เข้า(แต่อยากได้นิ่มขึ้นอีกหน่อย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2013, 21:22:09 โดย gofiro »