ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามโง่ๆเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องฮาโวลีนและวาโวลีนหน่อยครับว่าต่างกันตรงไหน  (อ่าน 5010 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เห็น2ยี่ห้อนี้ตั้งชื่อมาคล้ายๆกัน และผมไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีกว่า หรือดีเท่ากัน

ขอบคุุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

havoline  ของ caltex

valvoline  ต่างยี่ห้อกัน

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
ฮาโลวีน มันเป็นวันปล่อยผีวันที่ 31 ตุลาครับ
ส่วน วาสลีน เป็นผลิตภัณฑ์บำรุงผิวพรรณครับ

ไปละครับบบบบ
เฟี๊ยววววววววววววววว :P :P
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Gapzaholic

• Newbie
  • *
ฮาโลวีน มันเป็นวันปล่อยผีวันที่ 31 ตุลาครับ
ส่วน วาสลีน เป็นผลิตภัณฑ์บำรุงผิวพรรณครับ

ไปละครับบบบบ
เฟี๊ยววววววววววววววว :P :P
ผมว่าอันหลัง ไม่ได้หมายถึง วาสลีน
แต่เป็น Wolverine มากกว่า ถ้าอยากรู้ว่าต่างยังไง กำลังเข้าโรงฉายพอดี ไปดูได้เลยครับ

ฟิ๊ววววววววว  ;D :P

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ดีนะ ไม่เอา กีฟารีน มาเปรียบเทียบด้วย !!!!

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ยังมีไวโอลีน กับเมลามีน และเบตาดีน ที่เจ้าของเป็นพี่น้องกันอีกด้วยครับ ;D

ออนไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......

ออฟไลน์ [J]e[w]

พาออกทะเลตั้งแต่เรป3เลย  :D

ปล.อย่าลืมกินไอโอดีนด้วยนะครับ  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
แล้วทำไม Ovaltine อ่านโอวัลติน แต่ Valentine อ่าน วาเลนไทน์ฮับ?  ;D

ออฟไลน์ Nkn69

• Jr. Member
  • **
พอมีคนตอบสาระ ชวนออกทะเลกันใหญ่เลย   :D

ออฟไลน์ ceberos

ผมดึงสาระกลับมาให้ครับ  ผมจำได้ว่า Valvoline ถ้าเป็นตัว Synpower จะผ่านมาตรฐานที่ญี่ปุ่นด้วย ซึ่งมีน้ำมันน้อยยี่ห้อที่จะผ่าน ไม่เหมือน API-SN ILSAC อะไรพวกนี้ และมี Base oil เยอะกว่าหรือดีกว่านี้ละครับ แต่ที่แน่ๆ ในเบอร์30 ไม่มีตัวไหนน่าจะกินเขาลง ตอนความเย็นการสตาร์ทครั้งแรกเจ้านี้มีค่าความหนืดน้อยไปหล่อเลี้ยงไปก่อนเพื่อน ตอนเริ่มมีความร้อน ไอนี้ก็ทนความร้อนๆน้องๆเบอร์ 40 ถ้าผมรู้ส่วนไหนผิดรบกวนท่านที่มาข้างหลังช่วยชี้แนะด้วยนะฮะ อยากให้เป็นประโยชน์แก่ จขกท.และคนที่มาหาข้อมูลน้ำมันเครื่อง  ;)

ออฟไลน์ applebees

555+

เข้ามาฮาเฉยๆน่ะครับ

กระทู้แรกตอบไปแล้วเลยแค่ขอฮาพอครับ

คิดกันได้ไวจริงๆ วูฟเวอรีน วาสลีน กิฟฟารีน เบตาดีน  :D