ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนพี่ Jimmy ถ้าหากผมต้องการร้องเรียน ศูนย์บริการ จะโพสได้ไหมครับ?  (อ่าน 2577 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

คือ เนื่องจากผมนำรถเข้าศูนย์ เพื่อเปลี่ยนวาล์วระบบเชื้อเพลิง
ทางพนักงานแนะนำว่า ควรล้างถังน้ำมันเชื้อเพลิงด้วย และต้องเิติมน้ำมันเข้าไปใหม่ เมื่อล้างเสร็จ 500 บาท

แต่ เมื่อผมรับรถแล้ว สังเกตเห็นว่า
1.ระดับน้ำมัน ไม่เพิ่มขึ้น (เติมดีเซล 500 บาท เชียวนะครับ)
2.เข็มไมล์เพิ่มขึ้นแค่ 1 กิโลเมตร (ทั้งๆที่ใบเสร็จปั้มน้ำมันอยู่ห่างจากศูนย์ 8 KM.กว่าๆ)

ผมสงสัยว่าผมจะโดนช่างศูนย์โกง ครับ
ผมมีหลักฐานเป็นใบเสร็จ และกำลังรวบรวมรูปถ่ายอยู่ครับ

ผมจะร้องเรียนได้ไหมครับ?
และต้องทำอย่างไรบ้างครับ?
สามารถโพสได้เลย หรือว่าต้องส่งหลักฐานหลังไมค์ครับ?

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ส่งรูปและเรื่องของคุณไปที่หลังไมค์ก่อนดีกว่าครับ หลังจากนั้นให้จิมแนะต่อว่าจะทำอย่างไร
ส่วนที่ต้องดูคือ เนื้อหา และหลักฐาน

จริงๆเว็บเราไม่ได้เน้นประจาน แต่ถ้าเป็นการโพสท์ที่สามารถเรียบเรียงเนื้อหาและรูปภาพ
ให้มีระเบียบกับหนักแน่นพอในเชิงที่ไม่ใช่เข้ามาวาทกรรม (วาทะเขา กรรมของพวกผม)
แล้วไป มันก็น่าจะทำได้ คุณตกลงกับจิมมี่และทำตามที่เขาบอกละกันครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ผมว่า จขกท เปลี่ยนลายเซ็นต์ดีกว่าไหมครับ
คือ หลานสาวผมมันตกใจครับ ว่ามันคือภาพอะไรเหรอ

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
มองในแง่ดีครับ ถอดถังล้าง อาจเอารถคันอื่นไปซื้อใส่แกลลอนมาเติมให้ 500 เติมใส่ถัง
เปล่าเพิ่งล้างไม่มีน้ำมันค้างถังอยู่เลย อาจเป็นได้ที่เข็มขยับไม่มาก