ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ กระบะ CNG ด้วยครับสนใจ 4 ประตู  (อ่าน 10358 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ที่บ้านสนใจวีโก้ แต่ดูแล้วไม่มี มีแค่สองประตู เคยเห็นผ่านๆว่ามีศูนย์แถวปิ่นเกล้ามีรับติดตั้งโดยศูนย์โตฯด้วย
หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
Re: รบกวนแนะนำ กระบะ CNG ด้วยครับสนใจ 4 ประตู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 22:32:09 »
ไทรทันคับมีตัว4ประตูยกสูงติดcngมาจากโรงงานครับ วีโก้มันไม่ยกอ่ะครับแล้วต้องมาติดcngเองอีกประกันขาดแน่ครับหรือถ้าติดศูนย์อาจจะได้ประกันเฉพาะศูนย์ลองดูคับ

ออฟไลน์ Minny

Re: รบกวนแนะนำ กระบะ CNG ด้วยครับสนใจ 4 ประตู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 23:09:54 »
Triton CNG อีกเสียงค่ะ เพราะเป็นกระบะ CNG จากโรงงานรุ่นเดียวที่เป็นตัว 4 ประตู ยกสูงด้วย มีปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย ส่วนเรื่องสมรรถนะ ถ้าเป็นคนขับรถเร็ว จะคิดว่ามันอืดค่ะ แต่เท่าที่ขับแล้ว ก็เพียงพอกับการใช้งานแล้วค่ะ รถกับข้าวที่หมู่บ้านก็ใช้ตัวตอนเดียวบรรทุกหนักก็ยังวิ่งเร็วได้ค่ะ

แต่ข้อเสียเลยก็คือ พื้นที่บรรทุกมีน้อยค่ะ เพราะเสียพื้นที่กระบะให้กับถังแก๊สไปแล้ว 35% ถ้ารับได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่คิดว่าควรจะติดโรลบาร์เพิ่มเพื่อเสริมบรรทุก แก๊ส 1 ถัง 100 ลิตร วิ่งได้ 150-170 กม. ถ้าคิดว่าไม่ไกลพอก็ติดเพิ่มได้อีก 2 ถังใต้ท้องที่ศูนย์ SCG ไม่โดนตัดประกันค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Bboomboom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 23:34:34 »
4 ประตู cng จัดไปกับไทรทันเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเครื่อง 124 แรงม้าหรือเปล่า แต่ก้อคงเพียงพอต่อการใช้งานครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 11:25:12 »
แนะนำ เข้าไปดูใน Carryboy ดูครับ เผื่อ อยากจะดูที่ติดตั้งถัง NGV ได้ 2 ถัง

พื้นที่หลังกระบะ ก็ยังเต็มอยู่ด้วยครับ (คิดว่าแพงอยู่นะครับ ลองไปเช็คราคาดูเองครับ)

ผมเคยคิดจะซื้อ แต่เซลล์หยิ่ง ผมเลยไม่คุยด้วยอ่ะ

เลยได้ออกรถเป็น 250XV แทนเลย อิอิอิ

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 13:06:54 »
ก็มีแค่ 2 ยี่ห้อนี้แหละครับ ลองดูวีโก้ของสามมิตร หรือว่าของแครี่บอยเค้ามีรับประกันด้วยนะ

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 20:45:18 »
เห็นอยู่ 3 ยี้ห้อครับ
วีโก้ อันนี้เขาทำขายมานานแล้ว และผมเชื่อว่ามันดีที่สุดในบรรดารถติดแก๊ส
ไททัน หลายๆ อย่างโอเค ยกเว้นเรื่องศูนย์ เรื่องพื้นที่กระบะท้ายจะเหลือน้อยลง
นาวาร่า ได้ข่าวว่าพึ่งออกมาสู้ แต่ยังไม่ใจว่าจะดีหรือเปล่า รอดูรีวิวจากเพื่อนๆ อยู่ครับ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:54:27 »
วีโก้สี่ประตูติด CNG จากโรงงานไม่มี แต่สามารถไปติดตามร้านทั่วๆไปได้หรือที่สามมิตรกรีนค่ายนี้ใหญ่น่าเชื่อถือให้บริการมานาน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:43:13 »
4 ประตู มีแค่ Triton ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ยกสูงด้วย

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 14:00:41 »
ถ้าไม่เน้นยกสูง เอาวีโก้ดีกว่าเครื่องแรงกว่า เคยขับทั้งไททัน(แค๊ป) วีโก้(แค๊ป) ทั้งคู่ติดแก๊ส
แต่ถ้าจะเอาตัวยกสูงก็ต้องไปไททันพลัส4ประตูเลย ข้อเสียคือกระบะแทบขนอะไรไม่ได้

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:39:46 »
กระ cng โรงงานมี วีโก้ ไทรทัน และน้องใหม่ นาวารา ครับ ในบบรรดารถใช้แก็สผมว่าเครื่องโตต้ามันจะทนสุดนะ แค่เสียดายไม่มีตัว 4 ประตู
รองมาก็ไทรทัน ส่วนนาวารา เพิ่งออกมา ต้องรอคนที่ใช้มาบอกว่ามันดีหรือไม่มี