ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าใช้จ่ายในการเข้าศูนย์ในแต่ละครั้งแพงมากไหมครับ  (อ่าน 3251 ครั้ง)

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
พอดีที่บ้านใช้ โตโยต้ามาตลอด ไม่ว่าจะเป็น โคโรล่า โคโรน่า แคมรี่ แล้วก็มาฟอร์จูนเน่อร์
เมื่อปีที่แล้วไปจอง x3 ไว้เดือนหน้าจะได้รถ ส่วนใหญ่มีแต่คนมาทักว่า ค่าดูแลสูงและแพงมาก
ทำให้เริ่มกังวลว่ามันจะแพงมากกว่ารถญี่ปุ่นมากๆ ไม่ทราบว่า ราคาจะต่างกันมากมั๊ยครับ
รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ออฟไลน์ johnslayer

• Newbie
  • *
ถ้ายังอยู่ใน BSI ในระยะเวลา 5 ปี หรือ 1 แสนกิโล นี้ ยังไม่ต้องเครียดหรอกครับ
เก็บแรงไว้เครียดตอนหมดล่ะกัน ....

ผมก็เพิ่งย้ายมาซบค่ายนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
ไม่ต้องจ่ายครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ยังมีเวลาให้เตรียมตัวอีก 5ปี/แสนโลครับ
ถ้าซ่อมบำรุงทั่วไปก็ไม่ได้แพงมากครับ แต่ขออย่าให้มีอะไรแปลกๆเสียละกัน ระบบไฟฟ้ามันเยอะกว่ารถญี่ปุ่น
แต่อีก 5ปีครับ ใจเย็นๆ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Parinceo

ที่บ้านเข้าไป 2รอบละครับ ฟรีทั้งหมดจนกว่า BSI จะหมด
(ยกเว้นแบต กับอะไรก็ว่าไป)

ก็เตรียมใจ+เงินไว้รอใช้ตอนหลัง 5 ปีละกันครับ  ;D

ออฟไลน์ MaiSki

เซลไม่ได้แจ้งเรื่องโปรแกรมbsiหรอครับ หรือซื้อกับเกรย์

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
ในช่วงรับประกัน ก็มีที่น่าห่วง คือ
แบต  ยาง ผ้าเบรค  โช๊ค 
และค่าแรงช่วงเกินค่าแรงฟรีแล้ว
แค่นี้แหละมั้ง

• Newbie
  • *
เห็นเขาพูดถึงอยู่ครับ bsi แต่ยังไม่กระจ่างเสาร์หน้าว่าจะคุยกับเซลล์อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

กระทู้บนตามมาพอดี ไปค้นหาว่า Bee-Ace-Ai นะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33383.0.html

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งเอาตัว 525d ไปเช็คระยะรอบ 2 ที่ประมาณ 24,xxx กม.ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย

ส่วน ML250cdi เข้าเช็คระยะครั้งแรก ที่ 11,xxx กม. โดนไป 6พันกว่าบาทครับ  ...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
5ปี หรือ 1แสนกิโลเมตร

ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

ภายใน 5ปี ไม่เสียสักบาทคับนอกจากยางกับเเบต เเต่ถ้าเกิน5ปีขั้นต่ำ 7พันเเน่นอนคับ เพราะตอนนี้ e60 ของญาติหมดประกันเเล้วเป็นหมื่นตลอดเลย...