ผู้เขียน หัวข้อ: MG6 จะเปิดตัวในไทย มิ.ย. ปีหน้า  (อ่าน 6750 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
MG6 จะเปิดตัวในไทย มิ.ย. ปีหน้า
« เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 14:48:44 »
 โดยจะขาย MG6 ไปก่อนแค่รุ่นเดียว แล้วเมื่อโรงงานใหม่เสร็จก็จะส่ง MG3 กับ MG5 ตามมา
คาดว่าโรงงานจะเสร็จพร้อมผลิตต้นปี 2015

ลุ้นให้เอามาโชว์ในงาน Motor Show อยากเห็นคันจริงมากๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: MG6 จะเปิดตัวในไทย มิ.ย. ปีหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 15:07:05 »
รถผู้บริหาร CP ครับ :D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: MG6 จะเปิดตัวในไทย มิ.ย. ปีหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 18:28:37 »
เดี๋ยวพอเปิดตัวเราๆท่านๆเข้า 7-11 จะเจอประโยคที่ว่า รับ MG-6,MG-3 หรือ MG-5 เพิ่มมั้ยค่ะ ;D

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 20:10:40 »
จะเข้ามาจับตลาดกลุ่มไหนเหรอครับ

ขอเดาว่า อารมณ์โตโยต้าหรือเปล่า เน้นการบำรุงง่ายๆ

MJ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 09:03:08 »
คุณ goodgarden เอาฮาใช่ไหมเนี่ย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 10:48:01 »
คุณ goodgarden เอาฮาใช่ไหมเนี่ย

ตอนแรกผมอ่านก็คิดเช่นนั้น แต่...............

ลองคิดเล่นๆ อีกมุมนะครับว่า
รถยนต์หนึ่งคัน ยี่ห้อใดๆ ก็ตาม มาถึงวันนี้ ผู้ซื้อ (ส่วนใหญ่) ในตลาดกลุ่มเป้าหมาย จะตัดสินใจซื้อซักคัน บริการหลังการขาย เครือข่ายผู้ขาย และ การซ่อม เชื่อได้ว่าต้องมาเป็นอันดับต้นๆ

ทุกวันนี้โตโยต้า เป็นเจ้าตลาด เพราะมีเครือข่ายเชื่อมโยงไปทุกอำเภอ ก็ว่าได้ จึงทำให้ได้เปรียบในจุดนี้อย่างมหาศาล

ถ้า.....เครือซี พี  คิดจะจริงจังในการทำตลาดรถยนต์ซักยี่ห้อ ลองคิดดูครับว่า เครือข่ายด้านโลจิสติคของเค้า มีความได้เปรียบมากมายก่ายกองขนาดไหน ถ้านำมาใช้ได้ถูกวิธี .......????? 

เด็กๆ ผมเคยได้ยินรุ่นอากง พ่อแม่ พูดกันเรื่อยๆว่า รถบรรทุก ใช้อีซูซุ ดีที่สุด ไปซัวปา (คือวิ่งต่างจังหวัด) ไม่ต้องกังวล อั๊วไปโคราช ร้านกาแฟยังมีขายไส้กรองเครื่องรถหัวยาวเลย สบายใจใช้ยี่ห้อนี้

คิดเล่นๆ (อีกแล้ว) ยกตัวอย่างว่า

ต่อทะเบียนรถ ..... ที่ 7/11 ได้ลด 50 บาท
จ่ายค่างวดที่ .....ได้ลดค่าธรรมเนียมโอน
หาซื้ออะไหล่ maintenance ง่ายๆ ได้ที่เซเว่นสาขาใหญ่ ประจำอำเภอ ....... เป็นต้น

ขำๆ นะครับ แต่ผมว่า การที่ซี พี เจ้าของแบรนด์นี้ มีเครือข่ายอยู่ขนาดนี้แล้ว ถ้าเค้ารุกหนักจริงๆ หาผู้ร่วมทุนในท้องที่ต่างจังหวัดได้ดีๆ ยี่ห้อย่อยๆ ที่ไม่ใช่เจ้าตลาดในบ้านเรา มีเหนื่อย

แต่ก็เป็นเพียงความคิดเล่นๆ แบบมั่วๆ นะครับ อย่าถือสา คิดว่าขำๆ แลกเปลี่ยนกันครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:17:58 »
จ่ายค่างวดที ได้แสตมป์บานแน่ 55

ถามผู้รู้ครับ MG ที่จะเอามาขายนี่ยังมีคุณภาพแบบรถอังกฤษอยู่ไหมครับ
หรือกลายเป็นรถจีนไปแล้ว ?
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 13:19:22 »
ผมเน้นฮ่าครับ ;D อย่างไงแล้วสินค้าในในโลกมันจะดีไม่ดีมันก็วัดกันที่ตัวสินค้าและบริการครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:14:01 »
จ่ายค่างวดที ได้แสตมป์บานแน่ 55

ถามผู้รู้ครับ MG ที่จะเอามาขายนี่ยังมีคุณภาพแบบรถอังกฤษอยู่ไหมครับ
หรือกลายเป็นรถจีนไปแล้ว ?

ไม่มีครับ ซื้อมาแค่ ยี่ห้อเอามาแปะ
บริบัทจีน 100 % คือเจ้าของ

ชื่อ ซาอีค หรือไงนี่เหลาะ โรงงานอยู่ เหมราช ระยอง
ซี่ยงไฮ้ ออโต้โมทีฟ อินดัสทรี คอร์ป” (SAIC)
รถจีนๆๆๆ ร่วมทุน CP

Link ของ ที่นี่
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6346
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2013, 07:18:45 โดย mamaman »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:12:17 »
7-11 มีหรือไม่ ผมไม่รู้ แต่ถ้า เอาไปขายที่ Makro ละก็ เป็นไปได้สูงมากกว่า!

Makro ทุกแห่ง เป็นโชว์รูมรถได้นะ! ทำเป็นเล่นไป

นี่คือ รถอังกฤษ ยุคที่ยังรวมอยู่กับ Rover Group พอไปอยู่ในมือ BMW ปี 1994
จากนั้น ปี 2000 BMW ขายทิ้งไปอยู่ในมือนักลงทุนกลุ่ม Phoenix แล้วมีเรื่องอื้อฉาว
จนขายให้จีนไปในที่สุด

ถือเป็น รถเชื้อชาติอังกฤษ สัญชาติจีน และจะ ผลิตในไทย!!

สหประชาชาติกันเลยทีเดียว!

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:12:43 »
7-11 มีหรือไม่ ผมไม่รู้ แต่ถ้า เอาไปขายที่ Makro ละก็ เป็นไปได้สูงมากกว่า!

Makro ทุกแห่ง เป็นโชว์รูมรถได้นะ! ทำเป็นเล่นไป

นี่คือ รถอังกฤษ ยุคที่ยังรวมอยู่กับ Rover Group พอไปอยู่ในมือ BMW ปี 1994
จากนั้น ปี 2000 BMW ขายทิ้งไปอยู่ในมือนักลงทุนกลุ่ม Phoenix แล้วมีเรื่องอื้อฉาว
จนขายให้จีนไปในที่สุด

ถือเป็น รถเชื้อชาติอังกฤษ สัญชาติจีน และจะ ผลิตในไทย!!

สหประชาชาติกันเลยทีเดียว!

แมคโคร หลายแห่ง มี ปั๊มน้ำมัน มีcockpit b-quick อยู่ด้านหน้าเลย
ผมว่า เอาโชว์รูมไปอยู่ด้วย CP มีพื้นที่ทำได้ แทบไม่ต้องลงทุนเพิ่ม
สบายๆ

GreenG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:23:54 »
ชอบ MG6 GT ครับ สวยดี ;)