ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo s60 อายุ3ปีครึ่ง สภาพดี ควรจะขายมือสองได้เท่าไหร่ครับ รถราคา2,300,000  (อ่าน 6672 ครั้ง)

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
พอดีผมได้มา450,000 จากคนรู้จักกันเป็นรถของผู้บริหารในบริษัทครับ ตั้งใจว่าจะนำไปขายเอากำไร รบกวผู้รู้ทีครับ

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
ให้ผมเดา หากไปเต๊นท์ ไม่น่าเกิน 6 แสน อาจะต่ำกว่าด้วยซ้ำ

ขายเอง อาจจะได้ เกือบ 7 น่าจะประมาณนี้

แต่หากวิ่งเยอะ หักไปอีก 50000-100000 ครับ

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ gouisoul

• **
2.3 3 ปี เหลือ 5-6 แสนเองหรอคับ

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
Model ใดครับ สมาชิกจะช่วยตอบได้ใกล้เคียง

ออฟไลน์ cerberus

• **
เข้าเต็นท์น่าจะสักหกแสนครับ ขายเองน่าจะได้มากกว่า

• **
ราคามันตกขนาดนั้น เลยหรอคับ 3ปีครึ่ง เงินหายไป1.7ล้าน -*-

ออฟไลน์ LimitedEdition

ดูเปรียบเทียบจากเวบขายรถมือสองก็ได้นี่ครับ
วอลโว่มันตกขนาดนั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ตัวก่อนปัจจุบัน 7 แสนต้น + ครับ  ถ้าตัวปัจจุบันเห็น 1.2 ล้าน

http://www.one2car.com/search/search_result.aspx?Brand=B0056&Model=S0623&Body=D1840&
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไปเช็คใน Taladrod ครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ถ้าเช็คใน 12car ต้องลบ ราคาขายออกเยอะหน่อยนะครับ

เพราะอันนั้นมันราคาหน้าเตนท์.  ราคารับเข้าห่างกันฟ้ากะเหวสำหรับยี่ห้อนี้ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมไม่แน่ใจเรื่องโฉม แต่ถ้าเป็นโฉมปัจจุบัน คงไม่น่าใช่ราคานี้ หรือ ถ้าได้ราคานี้มาจริงๆ อาจเป็นเพราะความสัมพันธ์ พิเศษ

เช็คราคาในเว๊ปที่พี่ๆ บอกมาเลยครับ ถ้าราคาอยู่ในราว 7-8 แสนอัพ ก็ขับใช้ซักพักค่อยๆ ขายน่าจะได้ราคา

แต่ถ้ารีบจะขาย แล้วบวกจากราคาที่ท่าน จขกท. ซื้อมาไม่มาก คงมีคนสนใจเยอะ รวมทั้งผมด้วย

รออยู่เหมือนกันครับ

• **

ออฟไลน์ cliff

• **
ผมใช้ S60 โฉมปัจจุบัน(เป็น S60 2nd gen) ชอบมากๆๆๆ ถ้ามีใครขายถูกๆตามกระทู้นี้ก็สนใจซื้อเพิ่มทันทีครับ
แต่ที่ จขกท พูดถึง จะว่าไปก็น่าจะ 4 ปีแล้ว คงเป็นS60 1st gen (เขาเปิดตัวตอนปี 2000 โน่น)
ถ้าเป็นรถที่ซื้อตอนปี 2010 ก็คือปีสุดท้ายของอายุตลาดที่ลากยาวมา 10 ปี  ราคาซื้อไม่น่าจะเป็น 2.3 ล้าน นะครับ
ช่วงปลายอายุรถยุโรปจะดัมพ์ราคากันเต็มที่ ผมว่าไม่น่าเกิน 1.5 ล้านนะ คำนวนดูแล้วราคาขายตอนนี้คงไม่กี่แสนหรอกครับ
ส่วนตัวผมว่าดีไซน์ 1st vs 2nd gen ต่างกันเยอะ (ก็อายุต่างกันตั้ง 10 ปี)
ผมรักvolvoนะ รุ่นก่อนๆคือสวย+คลาสสิค   แต่สำหรับผมๆชอบแบบสวย+สมัยใหม่ แบบรุ่นปัจจุบันครับ

• **
ไม่ใช่ครับ รถออกป้ายแดงมา ใช้มาประมาณ3ปีครับสำหรับตอนนี้ เมื่อถึงวันผมรับรถก็ประมาณ3ปีครึ่งครับ