ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำรองเท้ากีฬาหน่อยครับ  (อ่าน 10840 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เรื่องทั้ืงเรื่องจากที่ผมไปดูงานที่เซี่ยงไฮ้ ผมใส่รองเท้า reebok zigtech ไปงาน แล้วปลายของรองเท้ามันเรียวแหลมมาก ขณะที่เท้าผมค่อนข้างแบน เท้าเลยบีบเข้าและเสียดสีกันจนเท้าผมพองไป2แผล (โชคดีที่โรงแรมเขามีชุดเข็มสอย เลยเอามาเจาะเอาน้ำออกไปก่อน) ผมเลยตัดสินใจว่า คงจะต้องซื้อใหม่แล้วล่ะครับ เลยอยากจะรบกวนพี่ๆน้องๆช่วยแนะนำรองเท้าหน่อยครับ

- งบ 5000 บาท
- ไม่เกี่ยงยี่ห้อ
- รองเท้ากีฬา หัวทู่ๆหน่อย ไม่เอาหัวแหลม
- อยากได้สีแนวเอิร์ธโทน หรือสีขาว สีน้ำเงิน แต่ไม่เอาสีแดงครับ ผมไม่ชอบสีแดง มันร้อนแรงเกินไป
- เน้นใส่สบาย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

pamoch88

Re: รบกวนช่วยแนะนำรองเท้ากีฬาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 13:25:29 »
เดินทางไกล แนะนำใช้รองเท้า วิ่งครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้ น้ำหนักเบาๆ หน้ากว้างๆ ไปดูตามช็อปแล้วรองใส่ดีกว่า ๕ พันก็ได้เกือบดีสุดแล้วครับ ไนกี้ อดิดาส เอซิค ใช้ได้หมด

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: รบกวนช่วยแนะนำรองเท้ากีฬาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 14:09:09 »
แนะนำ Asics กับ Mizuno ใส่สบายมากกกกกครับ
ผมเท้ากว้าง ตอนนี้ใช้ Asics Kayano 19 โอเคมากๆครับ ลองดู ราคาสูงนิดนึงแต่ใส่สบายจริงๆ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 21:46:40 »
ชอบรองเท้าหัวทู่ และเน้นทน แนะนำ NIKE DUKE  LOW ครับ

สมัยเรียนเคยใส่สีดำล้วนคู่ละ 400 ใส่ทุกเรียนวัน แถมมีเล่นบาสด้วย อยู่กับผมจนจบ ม.ปลาย  ;D

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 22:15:40 »
ลองดูแบรนด์ GEOX สิครับ  ส่วนใหญ่หัวทู่ทั้งนั้น 
รองเท้ายี่ห้อนี้ใส่สบายทุกรุ่นเพราะอากาศระบายดีแต่อาจจะไม่เหมาะใส่ไปเมืองหนาว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 23:35:11 »
Energy Boost ครับ เหมือนลอยอยู่เลย  :D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 00:03:56 »
ว่าจะตั้งกระทู้ถามเหมือนกันเลยครับ ปลายเดือนนี้จะไปงาน HK Mega Show เพราะซัพพลายเออร์ชวนมา  เป็นครั้งแรกที่จะต่างประเทศด้วยเงินตัวเองด้วย  แต่กลัวเดินนานๆไม่ไหว

ขอรอคำตอบด้วยคนครับ แต่ของผมขอคู่ละ 2พัน จะมีไหมหว่า

mathician

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 01:36:10 »
ไม่ได้กวนนะ แต่จริงๆเท้าคนเราไม่เหมือนกันนะ แนะนำให้ไปลองใส่ดูเลย

keanetona

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 09:24:10 »
ไม่ได้กวนนะ แต่จริงๆเท้าคนเราไม่เหมือนกันนะ แนะนำให้ไปลองใส่ดูเลย

ครับ ดูไว้เป็นแนวทางก่อนครับว่าผมควรไปดูยี่ห้ออะไรบ้าง ถ้าสีถูกใจ ค่อยไปลองอีกทีครับ

ออฟไลน์ Nuttodonut

• Newbie
  • *
  • United we stand ; devided we die.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 14:04:51 »
ถ้าส่วนใหญ่ใส่เที่ยว ผมแนะนำ New Balance หรือ ไม่ก็ Nike นะครับ น้ำหนักเบา ใส่สบาย

ถ้ามีงบ 5,000 ก็ซื้อได้เกือบทุกรุ่นครับ อยู่ที่ความชอบส่วนตัวนะครับ ^_^

keanetona

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 23:00:36 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ สรุปจบที่ ไนกี้ airmax runlite 4 ครับ ลองสวมและลองเดินเรียบร้อย ไม่บีบนิ้วเท้าและยังเดินได้ค่อนข้างสบาย เลยจัด

ในงบยังเหลือพอซื้ออีแตะไนกี้อีกคู่