ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์ ECO Boot น่าจะลง เฟียสต้ารุ่นใหม่นะครับ  (อ่าน 5594 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
เพราะ เห็นโฆษณา Ford
แถม มีรถรอเปิดตัว สองรุ่น คือ ECO Sport กับ เฟียสต้า ไมเนอร์เชน
ยังไงก็มาแน่ ไม่รุ่นใดก็รุ่นนึ่ง
แต่ผมว่า มาแพคคู่หรือเปล่า อิอิ

วงในมา เฟียสต้า 99 %แระ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: เครื่องยนต์ ECO Boot น่าจะลง เฟียสต้ารุ่นใหม่นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 20:09:08 »
เปิด Youtube มีโมษณา Ecoboost เต็มไปหมดเลยคับ ทุกเว็บต้องมีเลยซะด้วยซ้ำ แสดงว่าพี่แกตั้งใจโปรโมทมาก แต่เรื่องศูนย์นี่..........เฮ้อ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: เครื่องยนต์ ECO Boot น่าจะลง เฟียสต้ารุ่นใหม่นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 22:47:53 »
boot มันกระโปรงท้ายรถไม่ใช่เหรอครับ น่าจะเหลือที่ไว้ให้เก็บของบ้าง

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 22:59:29 »
เปิด Youtube มีโมษณา Ecoboost เต็มไปหมดเลยคับ ทุกเว็บต้องมีเลยซะด้วยซ้ำ แสดงว่าพี่แกตั้งใจโปรโมทมาก แต่เรื่องศูนย์นี่..........เฮ้อ
นั่นสิครับ  -*- 

โฆษณาศูนย์บริการให้ผมรู้สึกว่ามันมีอะไรดีขึ้นบ้างเถอะ (ถึงจะเหมือนเดิมก็ตาม)  เหมือนที่โตโยต้าทำน่ะครับ   โฆษณาซะแบบว่า คนใช้อยู่ยิ่งติดหนึบเลย - -

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ต้องวงนงวงในหรอกครับ
ผมก็ยืนยันให้นี่แหละว่า มันจะเป็นตัวอื่นไปไม่ได้แน่ๆ

ปล. แก้ปัญหาบริการหลังการขายด้วย จะกระทุ้งไปแบบนี้จนกว่าจะดีขึ้น

ออฟไลน์ mamaman

งั้น 100 % แล้วละ

ไม่รู้รถ ไมเนอร์ นี่ มันจะแก้ปัญหาเกียร์ Auto พังแล้วยัง
จริงๆ ผมก็อยากได้นะ  เฟียสต้า
เสียดายรถดีๆ เครื่องดีๆ
แต่เกียร์ Auto XXX กับ ศูนย์ อินดี้ 555
เหมือนตั้งเวลาพังไว้เลยยังไงไม่รู้ XXXX

ออฟไลน์ Volta

แอบคิดว่าถ้า fiesta เป็นบล็อก 1.0 คงเป็นรุ่น 125 แรงม้ารึเปล่า
เพราะถ้าเป็นรุ่น 100 แรงม้า คงทำตลาดยาก คนไทยดูรถที่แรงม้าเป็นหลัก

นั่นหมายความว่า โอการที่ focus จะได้เครื่องบล็อก 1.6 turbo มาประจำการด้วยแน่ๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ applebees

ไม่ต้องวงนงวงในหรอกครับ
ผมก็ยืนยันให้นี่แหละว่า มันจะเป็นตัวอื่นไปไม่ได้แน่ๆ

ปล. แก้ปัญหาบริการหลังการขายด้วย จะกระทุ้งไปแบบนี้จนกว่าจะดีขึ้น

แก้ไขเรื่องบริการหลังการขาย ถ้าไม่เข้าใจก็คือเรื่องศูนย์บริการนั่นแหละ

น่าเบื่อครับ
1.) ไม่ชอบเวลาถามอาการ ชอบตอบว่าขอลองเช็ค พอทิ้งไว้ให้เช็ค ผ่านไปเกือบวัน หรือหลายวันก็บอกช่างเช็คแล้วไม่เจอ
2.) ไม่ชอบเวลาบอกอาการ แล้วตอบว่า มันเป็นปกติของรถรุ่นนี้....... ห่าน ทุกรุ่น เมิงจะผิดปกติจากคนอื่น แต่ปกติกับรถตัวเองทั้งหมดหรือไง --'

ไม่ได้แย่นะ Ford รถดี แต่เรื่องพวกนี้มันน่าหงุดหงิด น่าเสียดายที่คนอื่นไปใช้ยี่ห้ออื่นแทนที่จะได้ใช้รถดีดี

สุดท้าย,, ผมใช้นะ 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากลองจริงๆครับ 1.0 ecoboost

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ecoboost 1.0 lite ไม่ใช่แค่ประจำการใน fiesta เท่านั้น แต่ใน focus ต่างประเทศก็วาง ecoboost 1.0 lite เช่นกันครับ อยากรู้จริงๆ ว่าบ้านเราลงเกียร์ A/T  แทน M/T เกียร์A/T ที่นำมาลงมันฉลาดขึ้นแล้วยัง