ผู้เขียน หัวข้อ: prius top option ใช้ได้ปีกว่าๆ อยากเปลี่ยนเป็น volvo v40 ซะแล้วครับ  (อ่าน 6407 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
เห็นมานานแล้วครับว่า volvo v40 มันช่างยั่งยวนใจเหลือเกิน
แต่ก็ติดที่ว่าเพิ่งซื้อ prius มาได้ปีกว่าๆ เอง
วันก่อนได้ข่าวว่ามาโชว์อยู่ที่เมกะบางนาเลยแอบไปดูมา แหม่มันสวยจริงๆ
ดูดีไปหมด เสียแต่ว่ามันเล๊กกก... เล็ก

ผมว่า v40 น่าจะดีกว่าทุกด้านยกเว้นเรื่องประหยัดน้ำมันกับเรื่องความกว้าง และถ้ามี moonroof มาด้วยละก็สุดยอดเลย
วัสดุ การประกอบอะไรก็ดูดีไปหมดเลยครับ
ตอนไปดูเสร็จอยากได้ใจจะขาด แต่คิดยังไงก็ยังไม่สมควรซื้อตอนนี้เพราะถ้าซื้อก็ต้องขายพรีอุสออกไปซึ่งราคาตกมากแน่ๆ
ตอนนี้เลยปลงแล้ว เอาเงินไปลงทุนเพิ่มอีกสักสองสามปีอาจจะซื้อมาเพิ่มได้ จะได้ไม่ต้องขายเจ้าอุสที่รักออกไป

แต่ถ้ามีวิ่งบนถนนผมคงมองคอเคล็ดแน่ๆ เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
มันสวยจริงๆๆครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ความดีงามสำหรับรถสวีเดน คือ สวยและ ปลอดภัยมากๆ ครับ
ข้อเสีย ก็ไม่ปลอดภัยต่อกระเป๋าตังค์เวลาซ่อมบำรุง และเติมน้ำมัน
'19 Honda Civic EL

Korns

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ชอบมากครับ พิจารณา 3 ตัว J32 J33 และ V40
สุดท้ายเลือก J32 เพราะเสี่ยงน้อยสุด
เพราะ

๋J32 พิสูจน์มาแล้ว 5 ปี defect ถูกแก้ไปหมดแล้ว ไม่มีปัญหาการใช้งานมากมาย สบายใจ
J33 ยังไม่ออกจากโรงงาน ปีแรกรถทุกรุ่นย่อมมีปัญหาจู้จี้จุกจิก เนื่องจากสายการผลิตยังไม่นิ่ง

V40 กว่าจะนิ่งก็ต้องใช้เวลาพอสมควรครับ  แต่ความปลอดภัย V40 บอกได้เรย เขาเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ในรถระดับราคาไม่เกิน 2 ล้านที่ขายในประเทศไทย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 06:09:10 โดย Korns »

panerai

เอาเงินไปลงทุนซัก2-3ปี แล้วมาซื้อ v40 T5 มือสองอายุซัก 1-2ปี ผมว่าราคาคงหายไปมหาศาลแล้ว รถก็ยังใหม่ไม่ช้ำอะไร ยิ่งคุ้มเข้าไปอีก (กรณีไม่มายด์เรื่องมือสองน่ะครับ)

ออฟไลน์ Niceguy_C

โดยส่วนตัวผมว่า มันเป็นรถที่มีลูกเล่นเยอะมาก ราคาก็โอเคเลย

แต่ติดตรงการบริโภคน้ำมันที่ดุเอาเรื่อง(แต่มันก็สมเหตุสมผลกับสเป็กเครื่องนะ)

ถ้าจะเอามาเป็นรถใช้งานชีวิตประจำวัน คงคิดหนักหน่อย

แต่ถ้าจะเอามาเป็นรถขับเที่ยว วันหยุด ผมว่าโอเคเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยู่ที่ความพร้อมกระเป๋าตังละล่ะครับ เพราะมันรถดีจริง

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
จริงๆมันน่าจะมีเครื่อง 1.6 turbo เหมือน s60 เป็นทางเลือกด้วยเนอะสำหรับคนที่ไม่อยากได้เครื่องแรงมากๆแบบนี้ แถมเติม E85 ได้อีก

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
เอาเงินไปลงทุนซัก2-3ปี แล้วมาซื้อ v40 T5 มือสองอายุซัก 1-2ปี ผมว่าราคาคงหายไปมหาศาลแล้ว รถก็ยังใหม่ไม่ช้ำอะไร ยิ่งคุ้มเข้าไปอีก (กรณีไม่มายด์เรื่องมือสองน่ะครับ)

;D แผนเดียวกันแป๊ะเลย

แต่ถ้าใครกำลังจะซื้อรถใหม่ตอนนี้ผมว่าซื้อไปเลยครับยังไงราคากับรูปร่างบวกแรงม้าผมว่าคุ้ม ไปดูมาเมื่อวานตัวtopได้ยาง p7 เหมือนรถผม ถ้าใครลองไปดูspecในเว็บมันดีกว่า p zero ตรงได้5ดาวทุกด้าน วิ่งถนนดีๆถึงจะ140+ก็ยังไม่ได้ยินเสียงยาง(ไม่ได้ยินแม้แต่นิดเดียวเลยครับ)

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
คิดเหมือนกันเลยครับ ใช้ Prius Top Op. อยู่ แอบอยากได้ V40 เหมือนกัน หรือไม่ก็ A280 ก็ได้ เดี๋ยวนี้รถยุโรปราคาลงมาแตะรถญี่ปุ่นหลายรุ่นเลย แต่ก็ยังเสียดาย Prius อยู่ เพิ่งใช้ปีเดียวเอง  ;D

PengZZ

กลั้นใจใช้ต่อเถอะครับ ประหยัดๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ระงับกิเลศเถอะครับ

ผมเชื่อว่าทุกคนอยากเปลี่ยนรถกันทั้งนั้น

ผมก็เป็น  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ TorTy

จะกลายเป็นเสียเงินหลายต่ออะซิครับเพราะยังถือว่าใช่ไม่คุ้มเลยขาย Prius ก็ราคาตกซื้อ Volvo ขายต่อยิ่งไปใหญ่
ถ้าเปลี่ยนแล้วใช้ยาวๆก็โอเคครับถ้ามั่นใจว่าเร็วๆจะไม่ถูกใจตัวไหนอีกเพราะขาย Volvo ราคากริ๊ดแน่นอนยิ่งตลาดมือ 2
เวลานี้ยังไงเจ็บตัวเยอะครับ