ผู้เขียน หัวข้อ: การพ่นกันสนิมช่วยลดเสียงรบกวนได้จริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 6329 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากทราบครับ

ได้ยินจากช่างที่ซ่อมคันเก่าผมบอกว่า การพ่นกันสนิม ช่วยลดเสียงรบกวนได้ จริงไหมครับ

หรือมันคนละอย่างกันครับ

ขอความรูด้วยครับ ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ไม่จริงครับ รถผมก็พ่น ไม่เห็นจะดีเงียบตรงไหน

นั่นคงเป็นพ่นซุ้มล้อเพื่อลดเสียงแล้วมั้งครับ ร้านทำเครื่องเสียงใหญ่ๆเค้าทำกัน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
พ่นกันสนิมใต้ท้องะวก ทัฟโค้ทรึเปล่า น่าจะลดได้สัก 2db มังครับ  ;D แต่มันดีตรงที่เวลามีเม็ดหินกระเด็นโดนใต้ท้อง มันจะไม่ดัง เป๊ง... ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NoName__???

รถหลายๆรุ่น พ่นให้ตายไงก็ไม่เงียบนะ ปัจจัยอยู่ที่รถรุ่นไหนด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พวกทัฟโค้ท จะคล้ายเนื้อยางหนาๆ ดำๆ พวกนี้เอาพ่นใส่ซุ้มล้อช่วยได้นิดหน่อยครับ

** ผมใช้ Threebond Undercoating 6115 ครับ พ่นใส่ซุ้มหลัง City ช่วยได้นิดหน่อย
     ถ้าจะพ่นซุ้มหน้าต้องรื้อพลาสติกบังโคลนออกก่อน เลยไม่ได้ลอง :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 15:19:25 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Jazz ผมไม่รู้จะทำไงละครับ เปิดเพลงกลบแม่งเบย 5555+

ออฟไลน์ mamaman

Jazz ผมไม่รู้จะทำไงละครับ เปิดเพลงกลบแม่งเบย 5555+

Jazz  หัวอกเดียวกันครับ
ทำรถได้บัดซบมาก

ออฟไลน์ chaiman2

• Newbie
  • *
แบบเป็นกระป๋องพ่นซุ้มล้อ แทบไม่ได้ผล
เปลี่ยนยางเห็นผลชัดกว่า มากๆ