ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่าไอ้ช่องเก็บเอกสารรถ (ฝั่งขวา) ที่เผยอๆออกมานี้คือเอกลักษณ์ของ Brio ??  (อ่าน 4535 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ตกลงว่าไอ้ช่องเก็บเอกสารรถ (ฝั่งขวา) ที่เผยอๆออกมานี้คือเอกลักษณ์ของ Brio หรอครับ

ตอนแรกดูรีวิว Brio ก็เห็นมันเป็น มาดูรีวิว Amaze ก็เป็น นึกว่าเฉพาะตัวทดลองเท่านั้น มาดูในเว็ปของฮอนด้าเองก็เป็นเหมือนกัน ทำไมต้องให้เป็นแบบนั้นด้วย
H.

ออฟไลน์ H.

หรือมีใครมีรถอยู่แล้วมันไม่เป็นบ้างครับ ผมว่ามันดูแปลกๆ
H.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทำมาไม่พอดีมาตั้งนานนมแล้วครับ
อย่างว่ารถลูกเมียน้อยฮอนเค้าไม่ค่อยสนใจจะแก้เท่าไหร่  :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

Fail มากๆ รู้ละว่าทำไมคนส่วนนึงถึงไม่ซื้อ Brio :P

แค่เก๊ะใส่ของมันยังทำให้พอดีไม่ได้ แล้วโครงสร้างที่มองไม่เหนด้วยตาเปล่านี่จะขนาดไหน :'(

ออฟไลน์ H.

มันเป็นการออกแบบของเขาหรือเปล่าครับ ให้วางของได้นิดหน่อย หรือว่ามัน fail จริงๆ
ผมยังไม่เคยเห็นคันจริงนะ แต่ถ้าเรื่องแค่นี้ยังทำให้เนียนไม่ได้นี้แพ้ Proton Preve เลยนะ - -"

ส่วนนี้เห็นว่าเป็นตัว Prototype ก็เป็นเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2013, 02:42:26 โดย H. »
H.

ผมว่ามันน่าจะผิดมาตั้งแต่อิคนออกแบบละคิดได้ไง :-\

ถ้าผมเปนเจ้าของฮอนด้านะ ... หึ

ออฟไลน์ H.

ผมว่ามันน่าจะผิดมาตั้งแต่อิคนออกแบบละคิดได้ไง :-\

ถ้าผมเปนเจ้าของฮอนด้านะ ... หึ
ถ้าเป็นมาตั้งแต่ออกแบบก็ไม่รู้จะเสียใจหรือดีใจดี ดีใจที่รถมันประกอบดีแล้วไม่ต้องแก้ไข หรือเสียใจที่การออกแบบสุดจะบรรยายแก้ไขก็ไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2013, 03:05:50 โดย H. »
H.

ออฟไลน์ decptt

มันเป็น "ศิลปะ"  555+

ออฟไลน์ maxx

• Jr. Member
  • **
น่าจะเป็น design นะครับ

ดูจากเส้นด้านข้าง น่าจะตั้งใจ ออกแบบมาให้เผยอเป็นสัน เพิ่มมิติให้กับ console

แต่คนทั่วไปเค้ามองว่ามันไม่พอดี

ออฟไลน์ GasBo

• Newbie
  • *
เพื่อนผมใช้ Amaze อยู่ครับ ที่เก็บของมันเป็นแบบนี้แหละคับ

แต่ผมก้ไม่รุ้ว่าที่มัน เผยอๆออกมานี้ มันจะเพิ่มพื้นที่เก็บของรึเปล่า

ออฟไลน์ mothsan

มันน่าจะเป็น design ใหัมันเป็นสันเป็นเหลี่ยม แต่คนทั่วไปไม่คุ้นเคย หรือเปล่าครับ

มันเป็นศิลปะที่คนทั่วไปคงไม่สามารถเข้าถึงสินะครับ ล้ำลึกจริงๆ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ H.

ถ้าพี่จะอาร์ตขนาดนี้ละก็นะ
H.

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มันเป็นกลยุทธที่ทำให้คนจะพูดถึง Brio ตลอดเวลา  ;D

ชื่อมันจะไม่หายไปจากความทรงจำของเราครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พึ่งรู้นะเนี่ย ไม่ได้สังเหตุเลย