ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเล่นๆ ถ้าเอาทั้งคันของ new ranger (T6) มาขายในชื่อ Toyota หรือ Isuzu  (อ่าน 6778 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ยกมาทั้งคันเลยของ T6 แต่มาแปะโลโก้ Toyota หรือ Isuzu ยอดขายจะเป็นยังไงกันน่ะ  :D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถล่มทลายครับ

ออฟไลน์ Highway Star

เกลื่อนถนนแน่นอนครับ ที่หลายตนไม่ซื้อเรนเจอร์คงเพราะกลัวศูนย์ด้วยครับทั้งๆที่ชอบตัวรถ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
คงจะเยอะกว่าวีโก้ตอนนี้ครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
รถเทพ เกลื่อนถนนแน่ๆ

ออฟไลน์ rut191

มันจะกลายเป็นรถที่ดีที่สุดในโลกไปในทันทีเลยครับผม

ออฟไลน์ localgame

ยอดขายพุ่ง ศูนย์เปิดเพิ่มอีกหลายแห่ง

คนไทยเราติดยี่ห้อครับ ลองคิดดูครับ  ฟอร์ดโฟกัส เปลี่ยนโลโก้ฟอร์ดออกแล้วใส่โตโยต้าไปแทน เอาออพชั่นสิ้นเปลืองออก เหลือแอร์ วิทยุ เอบีเอส ที่เหลือไม่ต้องเอา

แล้วเอามาวิ่งเป็นแท็กซี่ คนก็จะพูดกันอยู่ดีว่ารถมันดีทนมือทนเท้า ขับดีตามสไตล์โตโยต้าเลย เห็นมั้ยดูคนใ่ช้กันทั่วประเทศ :D

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ตระการตาแน่ครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ  ::) ::)
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ลองมองมุมกลับนะครับ ถ้า D-Max หรือ Vigo แปะโลโก้ Ford หล้ะ !!?

ออฟไลน์ O_o"

กั้กออปชั่นดีๆหายหมด + ราคาเพิ่มอีกรุ่นละ 2 หมื่น

ออฟไลน์ Chris Evn

Ford ขายไม่ดีเพราะศูนย์ล้วนๆ

ออฟไลน์ AMG GT

ยอดขายพุ่ง ศูนย์เปิดเพิ่มอีกหลายแห่ง

คนไทยเราติดยี่ห้อครับ ลองคิดดูครับ  ฟอร์ดโฟกัส เปลี่ยนโลโก้ฟอร์ดออกแล้วใส่โตโยต้าไปแทน เอาออพชั่นสิ้นเปลืองออก เหลือแอร์ วิทยุ เอบีเอส ที่เหลือไม่ต้องเอา

แล้วเอามาวิ่งเป็นแท็กซี่ คนก็จะพูดกันอยู่ดีว่ารถมันดีทนมือทนเท้า ขับดีตามสไตล์โตโยต้าเลย เห็นมั้ยดูคนใ่ช้กันทั่วประเทศ :D

ต้องอย่ามีปัญหาด้วยนะ พวก Defect  อะไรงี้

ออฟไลน์ aoddy1

ลองมองมุมกลับนะครับ ถ้า D-Max หรือ Vigo แปะโลโก้ Ford หล้ะ !!?

คงขายไม่ออกแหละครับ เพราะรถขี้เหล่อยู่แล้วมาติดแบรนด์ที่คนไทยไม่นิยมอีก
น่าจะออกอาการเหมือนเรนเจอร์ปี03 รถขี้เหล่มากขายแทบไม่ได้ ดีว่าได้ยอดส่งออก

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าคนไทยส่วนใหญ่ชอบบริการก่อนการขาย ระหว่างการขาย และหลังการขาย และระยะยาวครับ
แต่ผมว่า เครื่องยนโตโยต้าประสิทธิภาพดีกว่าในอัตราส่วนความแรงกับประหยัดนะครับผม

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ยอดขายเรนเจอร์ (แปะตราโตต้า ) คงเดือนละ 5พันคัน

กลับกัน ถ้าวีโก้หรือ ดีแม๊กซ์ (แปะตราฟอร์ด) คงขายได้เดือนละ 200 300 คัน เหมือนกับ เรนเจอร์โฉมเก่า

เอวัง ;D

ออฟไลน์ mozart

ในความคิดผม  ขายดีครับ ถ้าไม่ได้แค่แปะตรา แต่เป็นการประกอบ คุณภาพความทนทานในการใช้งานและหลายๆอย่าง  รถดีไม่ใช่แค่อ๊อฟชั่นกับเยอะสวยแต่ต้องเหมารวมในทุกๆอย่างครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ก็น่าจะขายได้เพิ่มขึ้น แต่คงต้องบนเงื่อนไขว่า 0 ซ่อมจบ เคลมง่าย แบบนี้โลดแน่

แต่อีกแบบคือถ้าให้เป็นเรนเจอร์เหมือนเดิมหมด  แต่เครื่อง + ระบบไฟฟ้า และระบบส่งกำลังเป็นวีโก้ขึ้นมานี่ (ทั้งดีเซล + เบนซิน)

ต่อให้เป็นยี่ห้อฟอร์ด ผมว่าก็ขายดีขึ้นเหมือนกัน

ผมว่าคนใช้รถส่วนมาก รู้อยู่ในใจแหละครับ ว่าซื้อมาใช้แล้วจริงๆ เป็นไง อะไรดีไม่ดี แพงไป หรือ สมราคา
บางครั้งการเขียนในบอร์ด มันก็แค่ ความเห็นแบบปกป้องการตัดสินใจของตนเสียเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งก็ไม่แปลกอะไร

ว่าไปก็ไม่เลวนะครับ ขับขี่ช่วงล่าง บอดี้เป็นฟอร์ด เครื่อง + เกียร์ เป็นพี่โต

หาข้อเสียแทบไม่เจอ

ออฟไลน์ dazetos

ขายดี ยั่งกะแจกฟรีแน่นอน ;D

วิ่งกันเต็มถนนเหมือนเมืองไทยมีขายกะบะอยู่ยี่ห้อเดียว :o

แต่ตัวรถต้องมีความเชื่อถือได้แบบที่วีโก้เป็นด้วยนะครับ ทนทานไม่จุกจิก

สิ่งที่ต้องยอมรับจริงๆเลยของพี่ต้าคือเรื่องระบบอะไหล่ครับ ขอให้เป็นรถโตโยต้าเถอะสามารถเบิกอะไหล่ได้หมด
จะรุ่นไหนก็ได้ แต่อาจจะต้องรอของหน่อยถ้าเป็นพวกรุ่นนำเข้า

แต่ถ้ายี่ห้ออื่น รุ่นที่เกิน 10 ปีก็เบิกยากแล้ว หรือไม่มีให้เบิกแล้ว รถรุ่นที่ไม่ได้นำเข้ามาขายก็เบิกไม่ได้ :P

ออฟไลน์ 6162002

กั้กออปชั่นดีๆหายหมด + ราคาเพิ่มอีกรุ่นละ 2 หมื่น
ผมก็ว่าเป็นแบบนี้แหละครับ  55+

แต่ก็ขายดีแน่ๆ  เพราะงั้น  กลายเป็นว่า เรนเจอร์ถูกขายด้วยโตโยต้า ได้กำไรกว่าฟอร์ดขาย (เพราะขึ้นราคา + ตัดออพชั่น)

ออฟไลน์ Nikle_pk

Option หายหมดจริงๆถ้าแปะตรา Toyota นะ
ต้องรอปลายอายุ ถึงจะมีครบๆ

แต่ถ้ามาครบๆแบบนี้ ผลิตไม่ทันขายแน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ toonze

คงขายไม่ออกแหละครับ เพราะรถขี้เหล่อยู่แล้วมาติดแบรนด์ที่คนไทยไม่นิยมอีก
น่าจะออกอาการเหมือนเรนเจอร์ปี03 รถขี้เหล่มากขายแทบไม่ได้ ดีว่าได้ยอดส่งออก

ขี้เหล่อตรงไหนครับ เครื่องมันก็ดี รูปร่างแล้วแต่ชอบ 

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เอา Ranger มาแปะตรา Toyota หรือ Isuzu นี่คงขายดีถล่มทลายแบบกระบะค่ายอื่นไม่ต้องผุดไม่ต้องเกิดกันเลยที่เดียว เพราะขนาดแปะตรา Ford ที่หลายคนยี้ทั้งเรื่องแบรน การบริหาร และศูนย์บริการ ยังขายดิบขายดีจนส่งมอบกันไม่ทัน ( เพราะมัวแต่ส่งออกนอก :P )
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ aoddy1

ขี้เหล่อตรงไหนครับ เครื่องมันก็ดี รูปร่างแล้วแต่ชอบ 

ขออภัยถ้าคำตอบไม่ตรงใจท่าน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าคิดเลยครับ ทุกวันนี้ T6 ก็เกลื่อนจะแย่แล้ว

;D ;D

ออฟไลน์ golf8023

ถ้าเอามาแปะตราโตต้า ไม่ได้เห็นWildtrackแน่ๆ

ออฟไลน์ bizinezz

• Jr. Member
  • **
ซื้อToyota ยิ่งตัวที่ขายถล่มทลายแล้วดันมีdefect
ไปฟ้องเขา ระวังจะโดนฟ้องกลับนะครับ... ;D