ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องทำเหรียญบาท ตกลงไปในช่อง เบรคมือ ครับผม  (อ่าน 8202 ครั้ง)

ออฟไลน์ kensp12423

• Newbie
  • *
คือว่า วันนี้ผม เผลอทำเหรียญบาท หล่นลงไปในช่องเบรคมือครับ

เสียงสุดท้ายที่ได้ยินคือ เหรียญบาทเหมือนกระทบกับ Body หรือ โลหะของรถครับ

ผมใช้ honda brio amaze หน่ะครับ

คือผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกลไกภายในมันเท่าไหร่ครับ

ผมอยากจะทราบว่า มันอันตรายรึเปล่าครับ ผมกลัวว่ามันจะไป อุดหรือขัดระบบ เบรค เกียร์ อาครับผม

แล้วมันจะมีผลอะไรกับ แป้นเบรคที่เท้ารึเปล่าครับ

กลัวเรื่องความปลอดภัยในการขับขี่ครับ

รบกวนเพื่อนให้คำชี้แนะหรือแชร์ประสบการณ์ทีนะครับผม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
เป็นเหมือนกัน ของผมเหรียญ 10 บ. เลย รถ Honda City หล่นไปได้ซักหนึ่งปีแล้ว ก็ไม่เป็นอะไรนะครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกที

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีอะไรน่ากลัวครับ

ช่องเบรคมือของ AMAZE มันแค่ฝาครอบชุดดึงสลิง
http://carphotos.cardomain.com/ride_images/4/653/3469/39131734012_medium.jpg
อันนี้ของ Jazz คล้าย ๆ กันครับ

ออฟไลน์ focus man

เครื่องดูดฝุ่น เปลี่ยนหัวเป็นปากเป็ด จ่อลงไป ได้คืนแน่ๆครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
กังวลไหมครับ ถ้ากังวลก็ต้องลื้อ แต่ถ้าไม่
ปลอยมันไปได้เลยครับ เบรคมี มี สายสลิง ก้านเบรค สวิตท์ไฟเบรค น็อดตั้งสายเบรค 
ดีไม่ดี เดียวมันก็ไหลออกมาตามร่อง

ผมเคยทำ ปะแจเบอร์ 8 ไหลลงไป ตอนแรกก็ปล่อยไว้ ขับไป รำคาญเสียงกระเทาะเหล็ก กะพลาสติก เลยต้องลื้อ -_-''
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
รำคาญก็คงต้องรื้อครับมันไม่มีรูออก

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
เปิดพรม ก็เจอครับ ถ้าไม่มีเสียงกุกกักรำคาญใจก็ปล่อยมันไปเถอะครับ

ออฟไลน์ kensp12423

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยครับผม
วันนี้เอาไปเข้าศูนย์ Honda มาแล้วครับ
เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่า ปลอดภัยไม่มีปัญหาครับ
หรือถ้า ซีเรียด ก็ ต้องรื้อชุด คอนโซล ออกมาคร้าบผม

สรุปแล้ว ผมก็เลย ปล่อยมันไปไว้อย่างนั้นครับผม
ถ้าใครมีประสบการณ์หรือทราบว่าอันตรายอย่างไร มาแชร์กันด้วยนะคร้าบ
ขอบคุณครับผม ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2013, 13:06:31 โดย kensp12423 »

ออฟไลน์ wannachat

ไม่เป็นไร ข้างในไม่มีอะไร

แค่กระทบกับโครงรถ เกิดเสียงรำคาน