ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมครับ มีโอกาศที่ Qashqai จะมาแทน x trail ไหมครับ  (อ่าน 4464 ครั้ง)

ออฟไลน์ propo

• Full Member
เห็นแล้วอยากได้ Qashqai มาก เล็กๆคล่องตัว ประหยัดน้ำมัน เคยใช้7ที่นั่น เอาเข้าจริงไม่ค่อยได้เปิดแถวสามใช้ ดู tfl แถม3xtrail ก็นั่งได้แต่เด็กอยู่ดี
อยากให้เอารุ่นเล็กๆประหยัดๆ ไม่alien ขนาดjukeมาก็ดี น่าจะเหมาะกะ ศก ปีหน้า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: พี่จิมครับ มีโอกาศที่ Qashqai จะมาแทน x trail ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 00:25:48 »
ตอนนี้ Qashqai กับ X-Trail รุ่นใหม่มันรวมกันอยู่นะ
แต่ต่างหน้าตากับแถวที่นั่งครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
Re: พี่จิมครับ มีโอกาศที่ Qashqai จะมาแทน x trail ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 00:50:01 »
เอางี้ครับ x-trial ใหม่ รุ่นที่ไม่มีเบาะแถวสามก็มีนะ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 01:00:45 »
qashqai ใหม่ผมว่า มันกลมๆ ป้อมๆน่ารักกว่า กะลังดี รถไซด์ประมาณx trail มีอยู้แล้วด้วย

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 01:27:29 »
ผมว่า. X trail ใหม่มันก็ดูดี. แต่ qashqai มันสวยกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:58:43 »
ผมไปลองนั่ง X-Trail ที่ญี่ปุ่นแล้ว

ขอยืนยันว่า เบาแถว 2 นั่น นั่งแล้วสบายที่สุดในบรรดา รถประเภทนี้ ที่มีขาย และกำลังจะเข้ามาขายในบ้านเราครับ

เปิดตัวมีนาคมนี้ คงไม่มีทางเปลี่ยนเป็น Qashqai แล้วละ

การเอารถเข้ามาผลิตขายสักรุ่น ทุกอย่างมันถูกแพลนมาล่วงหน้าหลายปีครับ ทุกค่ายเป็นเช่นนี้เหมือนกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:03:05 »
ผมไปลองนั่ง X-Trail ที่ญี่ปุ่นแล้ว

ขอยืนยันว่า เบาแถว 2 นั่น นั่งแล้วสบายที่สุดในบรรดา รถประเภทนี้ ที่มีขาย และกำลังจะเข้ามาขายในบ้านเราครับ

ดึกว่ารถ PPV ที่ไม่ค่อยดีบางรุ่นด้วยมั๊ยครับ ผมไปลองนั่งหมูเอ๊กซ์มา เบาะตอนสองนี่แย่ (ในความเห็นผม) เลยก็ว่าได้ครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:09:24 »
ถ้าเบาะแถวสองนั่งสบาย ผมว่าน่าซื้อเลยครับ เพราะรถแบบนี้เพื่อครอบครัวครับ
5555
แ่ต่ขอดูราคาก่อนครับ
และขอดูคู่แข่งอีกหลายค่ายที่กำลังจะออกมาด้วย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 13:43:48 »
โห มามีนา เร็วพอๆกับ mz 3 เลย ถ้า vezel มามีนาด้วยยิ่งดี

ออฟไลน์ PEAY

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 18:21:53 »
ใครพอจะบอกได้ครับว่าจะมีมูนรูฟ+skyroofให้คนไทยได้ใช้ไหมครับถ้ามีจะไปโชว์รูมขอจองซะเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 22:21:55 »
Qashqai คนละตัวกะ X-Trail+Rogue ครับ

ถ้าเอามาจริง ไม่รู้จะยัดตำแหน่งการตลาดไว้ตรงไหนดี มันตรงกลางระหว่าง JUKE กะ X-Trail

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 22:37:07 »
ตะกี้ไปดู spec rogueเวป usaมา ทรงมันดูใหญ่ เลยอยากรู้ว่าจะใหญ่กว่าcx 5 ขนาดไหน surpriseเลยครับ ใกล้เคียงกันแทบจะเป็นแฝดเลย

x trail/ rogue ยาวกว่า cx 5 แค่ 3นิ้ว, ฐานล้อใกล้เคียง ยาวกว่าแค่0.2นิ้ว, กว้างเท่ากันเด๊ะ, สูงกว่า 0.6นิ้ว

cd. 0.33 เท่ากันเด๊ะ

ground clearance น่าจะใกล้เคียงกัน แต่rogue รุ่นtop ให้แมก 18นิ้ว มาสด้า 19 ใช้แค่18ดีแล้วครับ 19เพิ่งเปลี่ยนไปล่อไป4หมื่น
การกิน้้ำมัน ตามสเปคในเวป นิสสันประหยัดกว่าหน่อย แต่นนตัวเยอะกว่า มีbose 9ลำโพงเหมือนกันด้วย

ขนาดนี้กะลังดีเลย เคยเห็นcx5ตัวเป็นก็ไม่ใหญ่นัก แบบนี้ตัด qashqaiไปเลย

ถ้าเปิดตัว ขอแมก18 นะดีแล้ว ตัวtopขอ panaromic roof ทีเถอะ
สีขอสวยๆ หลายๆสี ให้รู้สึกว่าได้เลือกหน่อยเถอะครับ อย่าเหมือนในตลาดตอนนี้ สีมีแต่เหมือนๆกัน อย่าลืม sahara sunกับ cayenn red และ midnight jadeสวยมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2013, 22:38:55 โดย propo »